‘Tiền mất, tật mang’, nợ nần đầm đìa vì tham gia khoá học làm giàu của ‘thánh nổ’ Hoàng Kim Dung

‘Tiền mất, tật mang’, nợ nần đầm đìa vì tham gia khoá học làm giàu của ‘thánh nổ’ Hoàng Kim Dung

ForexGà

Active Member
348
2,114
Tin Copy từ Tạp Chí Điện Tử Ngày Nay Online thuộc Liên hiệp các Hội UNESCO Việt Nam có Giấy phép hoạt động báo chí do Bộ Thông tin & Truyền thông cấp số 88/GP-BTTT, ngày 10/03/2014 https://ngaynay.vn/phap-luat/tien-m...m-giau-cua-thanh-no-hoang-kim-dung-84484.html (Báo chí chính quy có giấy phép chứ không phải các trang tin lá cải vớ vẩn)
(Ngày Nay) - Chị Bùi Thị Thu Huyền (trú tại số nhà 14 Cao Xanh, Tp Hạ Long, tỉnh Quảng Ninh) cho biết đã bị lừa đảo chiếm đoạt tài sản và nhiều người bị như mình sau khi tham gia khóa học làm giàu của Hoàng Kim Dung.

Trong nội dung đơn tố cáo gửi đến BBT Ngày Nay, chị Bùi Thị Thu Huyền (trú tại số nhà 14 Cao Xanh, Tp Hạ Long, tỉnh Quảng Ninh) cho biết: Chị đã gửi đơn thư đến các cơ quan chức năng để tố cáo hành vi vi phạm pháp luật của bà Hoàng Kim Dung - Giám đốc Công Ty Cổ Phần Đầu Tư Và Phát Triển Hoàng Dung (có địa chỉ tại quận Thanh Xuân, Hà Nội) về hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản nhiều người gây hậu quả nghiêm trọng.

Hoàng Kim Dung "nổ" là: Con nuôi xã hội đen, học trò Tổng thống Mỹ?

Cụ thể, theo nội dung đơn: Ngày 13/10/2017, chị Huyền có xem qua một Video của bà Hoàng Kim Dung có nội dung quảng cáo về các kỹ năng kinh doanh bất động sản (BĐS). Sau đó, chị Huyền đã tham gia khóa học 2 ngày mang tên “Nhà đầu tư Thông Minh” vào ngày 14 và 15/10/2017.

Chị Huyền cho biết: Trong ngày học đầu tiên (14/10), buổi học bắt đầu lúc 9h sáng bằng điệu nhảy khởi động, sau đó thì bà Dung xuất hiện cùng lời giới thiệu về bản thân cùng tiểu sử vô cùng “huy hoàng” của mình. Bà Dung “thao thao bất tuyệt” về việc bà này vốn sinh ra trong cảnh nhà rất nghèo, chính vì thế bà đã “mạnh dạn” xin đi làm con nuôi của một gia đình giàu có. Và bà đã may mắn được một người bố nuôi vốn là một người thuộc giới “xã hội đen” nổi danh “khét tiếng” bậc nhất ở Hải Phòng (!?)

“Chém gió” về “bản lĩnh” của mình suốt nhiều giờ liền, đến trước giờ nghỉ ăn trưa, bà Dung chuyển sang “màn” chào bán cuốn sách do mình là tác giả tới các học viên với lời quảng cáo về việc nếu học viên mua sách thì sẽ được sở hữu một khóa học miễn phí về BĐS. Bà Hoàng Kim Dung cũng luôn miệng khẳng định rằng: Làm diễn giả không vi phạm đạo đức, không vi phạm pháp luật(!?)

Một số hoá đơn xác nhận chị Huyền đã nộp tiền cho phía Công ty Hoàng Kim Dung

Nghỉ ngơi đến khoảng 14h, buổi học lại được tiếp tục bằng màn nhảy nhót và bà Dung lại tiếp tục “nổ” với các học về về bản thân mình. Sau đó bà Dung hướng dẫn mọi người đọc sách do bà viết, và bắt đầu vào phần bà này “chốt” để bán hàng kèm theo lời hứa hẹn “chắc nịch”: Cứ xuống đặt cọc đi, cô nói học phí sau”. Chị Huyền khi đó đã đặt cọc 1 triệu đồng.

Học đến 18h thì bà Dung lại cho học viên nhảy nhót, rồi sau đó đưa ra nhiều lý lẽ “chém gió” nghe rất thuyết phục. Buổi học “làm giàu” đầu tiên đã kết thúc vào lúc 12 giờ khuya.
Ngày 15/10, buổi học này cũng giống y hệt như buổi học đầu, nhưng có thêm sự tham gia của người chuyên dẫn chương trình cho các đơn vị kinh doanh theo mô hình đa cấp – MC Trần Anh Ngọc.

“Thánh nổ” Hoàng Kim Dung tiếp tục “nổ tung giời” bằng những lý lẽ như: “ bitcoin là môn chơi xu hướng thế giới”, “chồng tôi là một trong những người sáng lập”, “ đây là khóa học đầu tiên về tiền điện tử”, “ bitcoin sẽ không bao giờ chết vì có Donal Trump ở đằng sau”, “tôi trong nhóm đội cá mập”, “tôi sẽ chỉ dạy 10 người thôi” để dụ dỗ các “con mồi”.

Đáng chú ý, ngay trong buổi tối hôm đó, bà Dung đã công bố giá tiền các khoá học “làm giàu” do bà này giảng dạy với mức giá “trên trời”: Khóa “Thuê và cho thuê BĐS”:
12.980.000đ; khoá “BĐS 0 đồng”: 16.980.000đ; khoá “Chứng khoán cơ bản”: 22.980.000đ; khoá “ Bitcoin và tiền tệ”: 6.980.000đ; khoá “Super trainer”: 69.980.000đ và đặc biệt là khoá “Super Investor” với giá thành rất “khủng” lên tới: 108.980.000đ(!?)

“Khi đó, tôi về nhà các anh chị quen biết tại khoá học của bà Hoàng Kim Dung để ngủ, và ngay trong đêm hôm đó tôi đã mạnh dạn nhắn tin vay bố mẹ tôi 100 triệu đồng để đầu tư cho bản thân đi tham gia khoá học “làm giàu” này. Sáng hôm sau, mẹ tôi đồng ý cho tôi vay tiền để đi học. Số tiền đó tôi đã chuyển khoản làm nhiều lần cho bà Dung, tất cả đều có giấy tờ chứng minh đầy đủ” – Chị Huyền kể lại.

Tiền mất, tật mang

Chị Huyền cũng phản ánh rằng, sau khi đóng tiền, chị cùng nhiều học viên khác tham gia các buổi học do “giảng viên” dạy “làm giàu” Hoàng Kim Dung trực tiếp “giảng dạy” với “tài liệu” là sách do bà Dung tự viết, bà này cũng “tự biên tự diễn” buổi học bằng việc “chém gió” liên tục suốt nhiều giờ liền và trong nhiều ngày liên tiếp.

Điều đặc biệt là, trong buổi học nào cũng vậy, ngoài việc sử dụng tên các tỷ phú nổi tiếng thế giới trong lĩnh vực tài chính, nói những “câu chuyện tiền tỷ” thì bà Hoàng Kim Dung cũng “vẽ” được ra thêm rất nhiều những khoá học “bổ ích” khác để kêu gọi học viên đóng tiền cho mình.

Điển hình là khoá học có tên “1% mỗi ngày (Super Coin) được “cô giáo” Hoàng Kim Dung “vẽ” giữa giờ “dạy học” cùng lời “bật mí” rất “hấp dẫn” rằng trước đây bà Dung phải học khoá học này với học phí lên tới 1 triệu đô la Mỹ mỗi ngày, nhưng về Việt Nam “cô giáo” Dung “ưu đãi” học viên bằng “combo- trọn gói tất cả các khóa đi nước ngoài học chỉ còn 189.980.000đ mà thôi”(!?)

Trong nội dung đơn tố cáo chị Huyền gửi cơ quan chức năng cũng nêu tên hàng loạt trường hợp khác cũng gặp tình cảnh tương tự như mình

“Tôi đi học và là học trò của Donal Trump, Warren Buffet. Tôi ở trong nhóm 1% các tỷ phú thế giới, họ cùng chơi món này, tôi dạy các bạn xong, tối tôi học online của thầy. Bitcoin này nhá Donal Trump ủng hộ, đứng đằng sau, vì thế bao giờ Trump không còn làm Tổng thống nữa thì Bitcoin mới chết” – Đó là những lời nói “một tấc đến giời” của bà Hoàng Kim Dung

Tin lời của “thánh nổ”, chị Huyền đã tiếp tục vay mượn thêm 100 triệu đồng nữa để có thể sở hữu được combo trọn gói học “làm giàu” giá 189.980.000đ.

Chị Huyền chia sẻ: “Tham gia khoá học, đóng hàng trăm triệu đồng, tôi như u mê trước những lời dụ dỗ của bà Hoàng Kim Dung. Tôi về TP Hạ Long, làm đơn xin nghỉ việc tại nơi tôi làm, vì nghĩ mình sắp giàu rồi, đi theo bà Dung rồi tôi sẽ giúp bố mẹ tôi không còn khổ nữa. Để hoàn thành thủ tục nghỉ việc tôi phải bàn giao công việc trong 30 ngày. Tôi căn thời gian đến hôm nghỉ là vừa đến ngày tôi đi học đánh thức sức mạnh bản thân tên: Super Trainer vào ngày 08/11/2017.

Trong thời gian ở nhà, tôi đi vay thêm 50 triệu đồng nữa để chơi chứng khoán, lúc đó tôi chưa lập tài khoản bitcoin nên chưa chơi bitcoin, chỉ bắt đầu chơi chứng khoán,và bắt đầu mua mã HKB theo bà Dung báo. Tuy nhiên, sau nhiều tháng trời đi học, thậm chí ăn ở tại nhà bà Dung, đi làm “tay sai” giúp việc cho bà Dung, tôi vẫn chưa thấy mình kiếm được đồng tiền nào cả. Tôi dần nhận ra bản chất thật của bà Dung và nhận ra sự thật rằng tất cả những gì bà Dung nói từ trước đến nay hoàn toàn là bốc phét”.

Ngày 23/12/2017, chị Huyền có nhắn tin cho bà Hoàng Kim Dung với nội dung muốn xin lại số tiền mà chị chưa học và bày tỏ quan điểm rằng “không còn muốn theo học một người giả dối như vậy nữa”. Được biết, sau nhiều lần đóng tiền, chị Huyền đã nộp cho bà Hoàng Kim Dung tổng cộng 279.980.000đ. Số tiền chị đã học là 108.980.000đ, vì vậy chị này muốn bà Dung trả lại số tiền 171.000.000đ còn thừa cho mình.

Tuy nhiên, trước thiện chí muốn “xin” lại 100 triệu đồng trước, số còn lại sẽ “xin” sau của chị Huyền, bà Dung tuyên bố: “Nguyên tắc của công ty là không trả lại, kế toán không làm thế được. Nguyên tắc của cô là luật pháp đời cô. Cô nói 1000% là sẽ không được, không trả lại. “

Dù chị Huyền đã nhiều lần tìm cách liên lạc với mong muốn bà Dung trả lại tiền nhưng đều bị bà này kiên quyết từ chối. Chị Huyền cay đắng cho hay: “Tôi có hỏi thăm những người khác thì biết được rằng các anh chị ấy cũng đều không thể lấy lại được tiền chưa học đó về. Chúng tôi đều nhận thấy mình đã bị lừa rất tinh vi và chuyên nghiệp. Lợi dụng tâm lý ham làm giàu của nhiều người, bà Dung đã dụ dỗ được rất nhiều con mồi sập bẫy.

Nhiều người trốn chồng con, thậm chí vay nặng lãi, bán xe cầm cố nhà cửa để đi học, cũng chỉ mong có cuộc sống tốt đẹp hơn. Giờ hầu hết chúng tôi đều đã là con nợ và ngày qua ngày vẫn phải gò lưng kéo cày trả nợ chỉ vì sự dại dột của mình”.

Được biết, tổng số tiền mà “thánh nổ” Hoàng Kim Dung bị “tố” đã chiếm đoạt là 1 tỷ 721 triệu đồng. Hiện tại, chị Bùi Thị Thu Huyền cùng nhóm người này đang rất mong mỏi sự vào cuộc của các cơ quan chức năng nhằm xác minh, làm rõ vụ việc này, sớm trả lại công bằng cho các nạn nhân.

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
tất cả các vụ lừa đảo nhan nhản ở việt nam nào là huy động vốn, đa cấp. bán khoa học đều xuất phát từ 2 thứ đó là lòng tham thì thừa mà kiến thức thì quá thiếu.......

Bà này ngày trước mình có tình cờ đọc bài viết về BĐS của bà ấy,nhưng biết bà coppy hoàn toàn của anh Nguyễn Thành Tiến (bên Nik.vn)không khác một chữ là biết đẳng cấp ở đâu rồi(coppy lại mà không ghi nguồn).

Mỗi lần thấy tiêu đề về lùa gà là tôi lại nhói lòng.. không biết đến bao giờ tôi quên được, nhiều khi buộc phải nghĩ đó là học phí cho việc nhận ra lòng dạ con người ở trong xã hội này để đỡ xót xa.

Thật đ thể tin nổi lại có những người như bạn đi tố cáo kia, đành rằng bạn ấy là người mất tiền vì bị lừa nhưng nghĩ đi thì phải nghĩ lại. Ko tham thì đâm đầu vào làm gì, trên đời này làm gì có cái gì ko mất mồ hôi xương máu, không vất vả mà kiếm đc miếng cơm, làm giàu dễ vậy sao???
Người ta đi lừa được bạn cũng là cả quá trình tu luyện đấy, họ cũng có phần xứng đáng :)))))
Còn các bạn bị lừa kia xứng đáng mất số học phí cho cuộc đời các bạn sau này ...

2018 rồi còn bị lừa kiểu này, cùng với đa cấp nữa.. Thật sự đọc nhiều rồi cũng thấy nhạt, không đồng cảm cùng những người mất tiền nữa. Internet đóng tiền 1 tháng 180k, google miễn phí mà vẫn bị những trò lừa đơn giản thế này thì vừa tội

Thật đ thể tin nổi lại có những người như bạn đi tố cáo kia, đành rằng bạn ấy là người mất tiền vì bị lừa nhưng nghĩ đi thì phải nghĩ lại. Ko tham thì đâm đầu vào làm gì, trên đời này làm gì có cái gì ko mất mồ hôi xương máu, không vất vả mà kiếm đc miếng cơm, làm giàu dễ vậy sao???
Người ta đi lừa được bạn cũng là cả quá trình tu luyện đấy, họ cũng có phần xứng đáng :)))))
Còn các bạn bị lừa kia xứng đáng mất số học phí cho cuộc đời các bạn sau này ...
Bạn nói ko sai - nhưng đâu đó lại cho thấy lời nói của bạn lại quá dửng dưng vô cảm trước nỗi đau của người khác!

Vcl - vậy mà trc giờ mình lướt fb thấy bà này quảng cáo sách mình còn bán tín bán nghi - lại thấy mấy thằng bạn thân like nữa - mình ko chắc là nếu mình có điều kiện thì cũng có thể bị lừa chăng - ai trong hoàn cảnh mất phương hướng cũng sẽ rất dễ dàng tin theo - một vấn đề nửa là pháp luật còn những kẻ hở quá lớn để bọn này ăn sâu bén rễ - bà này lừa nhiều năm nay rồi vẫn sống khỏe kk!

Nghe có phần giống giống: Hội thánh đức chúa trời nhỉ, hãy vào hội để cứu lấy linh hồn con. tham+thiếu khôn=???

Bà này ngày trước mình có tình cờ đọc bài viết về BĐS của bà ấy,nhưng biết bà coppy hoàn toàn của anh Nguyễn Thành Tiến (bên Nik.vn)không khác một chữ là biết đẳng cấp ở đâu rồi(coppy lại mà không ghi nguồn).
Tin buồn với ban là ông Nik ( nguyễn thành tiến ) cũng chỉ là thấy fake chém gió dạy làm giàu với bikip lời gấp 1000 lần vốn từ BDS .....ông này chạy quảng cáo kiếm học viên trên facebook miết ah

Con người bất kể ai cũng tham, chẳng qua người ta gặp người không tốt thì họ bị lừa thôi. Hơn nữa

Là người, ai cũng tham, ai cũng muốn có trở thành tỷ phú.
Với lĩnh vực này bạn có thể là chuyên gia, nhưng bước sang lĩnh vực khác bạn lại là kẻ khù khờ nên chuyện bị lừa vẫn có thể xảy ra.
Đến khi nào bạn bước sang tuổi 40, trong tay có 1 số vốn kha khá, muốn bước sang 1 lĩnh vực đầu tư mới thì bạn sẽ hiểu được vấn đề, lúc đó bạn nhớ lại bài báo này có khi lại là bài học quý báu cho bạn.

Xác định sai trend thì phải trả giá, ko nên thù ngài mr market đúng k bác :)). cơ mà họ làm vậy để ng khác biết mà né ra chứ

tôi khuyên mấy bác đã có chút kinh nghiệm với trading thì nên đi. vì trader chúng ta chỉ thu lu một chỗ, sống khép kín (nếu là trader toàn thời gian) hoặc nếu là trader tay ngang hoặc bán thời gian thì ít ra những hội thảo này cũng có liên quan đến nghề dù rất ít thôi và chỉ ở một khía cạnh nào đó.
nói trắng ra, khi các bác hiểu về nghề thì đi mấy cái bẩn bựa này cũng không khác đi xem show hài là mấy, lắm lúc còn là hài Hoài Linh luôn chứ không đùa. với đi cho biết được bọn lừa đảo chúng nó tiến đến đẳng cấp nào rồi, thủ đoạn tinh vi ra sao sau này mà tránh né, trong cuộc sống ai biết được nó lừa lọc lúc nào và hình thái ra sao. luyện tập 1 chút để lúc nào lỡ có chạm mấy lời vàng ngọc từ ai đó bất kể quanh ta thì lập tức phản xạ nhận ra mà chú ý đề phòng. đi dc ngồi máy lạnh xem hài miễn phí, lắm khi còn cho cả nước uống với giao lưu được với cả mấy vị trên sân khấu luôn chả đùa. đi xem trấn thành cười được mấy tí mà mất vé cả vài trăm.
ngoài ra, tôi đề tỉnh các bác mà ý đi cứu nhân độ thế hoặc ỷ mình biết mà vặn vẹo phản bác nhé. trừ phi đi cả hội và có trù bị đường chạy không thì phá chén cơm người khác thì phải biết rồi đấy. số phận đã định ai bị lừa chắc chắn sẽ bị lừa, mấy bác cố ý chắn ngang thì nạn nhân họ chưa chắn đã cảm ơn mà còn lạng quạng cắn luôn mấy bác đấy. lúc đó họ rơi vào trạng thái u mê rồi, trừ phi chính họ nhận chứ đừng nói người lạ như mấy bác, bà con họ hàng cha mẹ anh em vào can cũng bất lực nữa là ...

Bạn nói vậy thì ko nên, mình nghĩ nhg người bị lừa nên thông báo cho cộng đồng biết, coi như giúp người khác. Còn về người bị lừa, theo kinh nghiệm bản thân, mình có tham một chút, nhg mình còn muốn sẽ giúp cho nhg người bạn của mình khi mình thành công (mình ủy thác để mong học hỏi cách vô lệnh, vì lúc đó chưa biết gì trang web này hay hội nhóm nào cả) giờ thì SỢ! Nên bạn bè mà hỏi vụ gì về FX thì mình can ngăn từ đầu. Vậy nên mình nghĩ ko hẳn tất cả bị lừa chỉ vì họ quá tham đâu.

2018 rồi còn bị lừa kiểu này, cùng với đa cấp nữa.. Thật sự đọc nhiều rồi cũng thấy nhạt, không đồng cảm cùng những người mất tiền nữa. Internet đóng tiền 1 tháng 180k, google miễn phí mà vẫn bị những trò lừa đơn giản thế này thì vừa tội
bạn nói vậy nặng lời quá, người ta đã đau xót lắm rồi, bạn còn khoắt cho sâu vào nữa

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên