‘Tiền mất, tật mang’, nợ nần đầm đìa vì tham gia khoá học làm giàu của ‘thánh nổ’ Hoàng Kim Dung

‘Tiền mất, tật mang’, nợ nần đầm đìa vì tham gia khoá học làm giàu của ‘thánh nổ’ Hoàng Kim Dung

tôi khuyên mấy bác đã có chút kinh nghiệm với trading thì nên đi. vì trader chúng ta chỉ thu lu một chỗ, sống khép kín (nếu là trader toàn thời gian) hoặc nếu là trader tay ngang hoặc bán thời gian thì ít ra những hội thảo này cũng có liên quan đến nghề dù rất ít thôi và chỉ ở một khía cạnh nào đó.
nói trắng ra, khi các bác hiểu về nghề thì đi mấy cái bẩn bựa này cũng không khác đi xem show hài là mấy, lắm lúc còn là hài Hoài Linh luôn chứ không đùa. với đi cho biết được bọn lừa đảo chúng nó tiến đến đẳng cấp nào rồi, thủ đoạn tinh vi ra sao sau này mà tránh né, trong cuộc sống ai biết được nó lừa lọc lúc nào và hình thái ra sao. luyện tập 1 chút để lúc nào lỡ có chạm mấy lời vàng ngọc từ ai đó bất kể quanh ta thì lập tức phản xạ nhận ra mà chú ý đề phòng. đi dc ngồi máy lạnh xem hài miễn phí, lắm khi còn cho cả nước uống với giao lưu được với cả mấy vị trên sân khấu luôn chả đùa. đi xem trấn thành cười được mấy tí mà mất vé cả vài trăm.
ngoài ra, tôi đề tỉnh các bác mà ý đi cứu nhân độ thế hoặc ỷ mình biết mà vặn vẹo phản bác nhé. trừ phi đi cả hội và có trù bị đường chạy không thì phá chén cơm người khác thì phải biết rồi đấy. số phận đã định ai bị lừa chắc chắn sẽ bị lừa, mấy bác cố ý chắn ngang thì nạn nhân họ chưa chắn đã cảm ơn mà còn lạng quạng cắn luôn mấy bác đấy. lúc đó họ rơi vào trạng thái u mê rồi, trừ phi chính họ nhận chứ đừng nói người lạ như mấy bác, bà con họ hàng cha mẹ anh em vào can cũng bất lực nữa là ...
Thâm thuý à! :D

mình cũng có coi một video bà này trên mạng fb chém thì tung trời luôn nghe phát là có mùi khen khét ở đây rùi nhưng không ngờ số tiền bà này lừa trên một đầu người là nhiều như vậy . xin chia buồn cùng các nạn nhân và rất mong cộng đồng lên án và phản ánh cho các bạn chưa có thông tin để không còn tình trạng này nữa

éo hiểu nôi. Gần 300 triệu / khóa học. Học gì mà đắt VL thế . Thế mà vẫn có ng bị lừa. Mịa, khóa học của Adam Khoo, nhân vật thành công thật sự, nổi tiếng thế giới ...cũng k đến mức đó

Không có lửa làm sao có khói, tất cả đều xuất phát từ lòng tham của những người muốn làm giàu nhanh chóng kia mà ra.
Giờ bị vậy thì họ phải chịu thôi, kiện tụng gì nữa! Coi như đây là bài học nhớ đời.:)

Chị thật đẳng cấp,bẵng đi 2 năm chị càng nổi tiếng hơn,sang chảnh đẹp gái,nhưng nhiều gai quá.Thanks bạn đã posted bài.

Bạn nói vậy thì ko nên, mình nghĩ nhg người bị lừa nên thông báo cho cộng đồng biết, coi như giúp người khác. Còn về người bị lừa, theo kinh nghiệm bản thân, mình có tham một chút, nhg mình còn muốn sẽ giúp cho nhg người bạn của mình khi mình thành công (mình ủy thác để mong học hỏi cách vô lệnh, vì lúc đó chưa biết gì trang web này hay hội nhóm nào cả) giờ thì SỢ! Nên bạn bè mà hỏi vụ gì về FX thì mình can ngăn từ đầu. Vậy nên mình nghĩ ko hẳn tất cả bị lừa chỉ vì họ quá tham đâu.
Ôi. Mình đang ngậm vào FX tới 5k rồi, nhưng mà mới mọ mẫm còn chưa biết dọc ngang ra sao, nghe bạn nói thì hình như fx cũng nhiều vấn đề àh? Liệu có nên kiên trì ko nhỉ?

Cuộc đời ai cũng nên tự chịu trước quyết định của mình. Đã lỡ thì xem nó là bài học.
Nếu mà vẫn còn muốn than thở, kêu ca thì việc làm giàu thật sự sẽ không đến được. Cái ngu ở mỗi con người ai cũng có cả, nếu đã ngu rồi thì chỉ chấp nhận sai và làm lại. Không ai một bước lên mây đâu. Tôi cũng đã tốn học phí ngu đời rất nhiều mới kiếm đc một chút nhỏ lẻ mang về. Chính vì những tâm lý ngu đời như thế mấy khóa học làm giàu lại một lần nữa nhắc lại cuộc đời của họ để cho chúng ta thấy chúng ta giống họ. Một kỹ thuật rất hay dẫn dắt tâm lý đám đông. Như trading cũng thế thôi. Khi nào ngu nhiều đến khi mình nhận thấy nó là bình thường. Tâm lý chúng ta bắt đầu chặt lại, cuộc sống trở nên trầm tĩnh hơn. Là lúc chúng ta bắt đầu kiếm đc một ít về nấu cơm. Đời vốn lộn xộn và nhiều cám dỗ, chỉ có tĩnh lặng mới quan sát đc nó.

Ôi. Mình đang ngậm vào FX tới 5k rồi, nhưng mà mới mọ mẫm còn chưa biết dọc ngang ra sao, nghe bạn nói thì hình như fx cũng nhiều vấn đề àh? Liệu có nên kiên trì ko nhỉ?
Kiên trì hay k là do bạn có thực sự yêu thích hay k. Bạn dễ từ bỏ nếu bạn chỉ nghĩ đánh fx chỉ vì tiền.

Bà này ngày trước mình có tình cờ đọc bài viết về BĐS của bà ấy,nhưng biết bà coppy hoàn toàn của anh Nguyễn Thành Tiến (bên Nik.vn)không khác một chữ là biết đẳng cấp ở đâu rồi(coppy lại mà không ghi nguồn).
Nguyễn Thành Tiến có giống bà Dung này không bạn, khóa học của Nguyễn Thành Tiến còn cao hơn bà Dung này nhiều

Uổng phí một tài năng. Giỏi thuyết trình thế thì nếu đi đúng hướng có thể trở thành TS Thẩm dương thứ 2 hoặc 1 lãnh đạo cao cấp. Tiếc là chị có tài nhưng không có tâm và tầm.
Giá mà mình chém giỏi như thế.....!!!!

Bạn tham gia ở đâu rồi vậy bạn? Cho mình xin chút review với
À, lâu rồi nên mình ko quan tâm nữa, với lại giờ họ cũng ko còn lùa gà nữa, chắc cũng bầm dập. Mình thấy cuộc đời này hễ có vay thì có trả. Mọi người cứ an tâm, kệ họ đi, rồi họ sẽ trả lại nhg gì họ đã lấy của người ta thôi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 293 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 35 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,370 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 259 Xem / 13 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên