Tìm cao thủ để học theo

Tìm cao thủ để học theo

Tìm cao thủ để học theo

galaxy_89

Active Member
91
50
Trước hết tôi xin cảm ơn tất cả các anh em admin + mode, cùng các thành viên của TraderViet đã cung cấp, chia sẻ cho tôi cungx như nhiều anh em trader những bài viết, tài liệu, kinh nghiệm quý giá.
Chúc anh em năm mới mạnh khỏe, 2018 trading x tài khoản nhiều lần. kaka
Như anh em biết ấy, cách học nhanh nhất và muốn thành công nhất lúc nào cũng cần có các mentor pro. Anh em có đề cử 1 vài cao thủ trên thế giới nào để follow không ?
Mình đang theo trường phái Price action.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Cảnh giới cao nhất của trading là sóng Elliott đấy pro.
hihi.
Còn các bác không biết là thấy cái nào?

elliot bờ pro lắm, đọc xong ngồi ngắm thị trường chạy, bác nào thông thạo elliot làm 1 bài đi

Trước hết tôi xin cảm ơn tất cả các anh em admin + mode, cùng các thành viên của TraderViet đã cung cấp, chia sẻ cho tôi cungx như nhiều anh em trader những bài viết, tài liệu, kinh nghiệm quý giá.
Chúc anh em năm mới mạnh khỏe, 2018 trading x tài khoản nhiều lần. kaka
Như anh em biết ấy, cách học nhanh nhất và muốn thành công nhất lúc nào cũng cần có các mentor pro. Anh em có đề cử 1 vài cao thủ trên thế giới nào để follow không ?
Mình đang theo trường phái Price action.
Muốn theo cao thủ, tức các bác có trình độ cỡ thạc sỹ, tiến sỹ trading thì ít nhất bác phải có bằng đại học trading. Chứ ví dụ bác chưa học mẫu giáo trading mà đòi học thằng hệ sau đại học thì không ổn.

Để tôi giới thiệu bác với mấy ông chú của tôi. Bác đọc mấy bài này
Nếu gặp được các ông trong bài thì bác cứ đọc pass là "bạn của admin TraderViet" là sẽ được học trade miễn phí nhé

Cảnh giới cao nhất của trading là sóng Elliott đấy pro.
hihi.
Còn các bác không biết là thấy cái nào?
ặc, bạn đã thông ở đâu và còn vướng ở đâu?
Ae
elliot bờ pro lắm, đọc xong ngồi ngắm thị trường chạy, bác nào thông thạo elliot làm 1 bài đi
Ặc - eliot là đỉnh cao của price action - là mẹ của tất cả các hệ thống giao dịch theo mô hình - và có thể quy nạp tất cả các hệ thống làm 1 - 1 mối chung duy nhất là eliot - ---- :D :p

em theo Elliott 10 năm nay chưa lĩnh ngộ hết

Nếu đúng như vậy thì tôi rất khâm phục ý chí của bạn. Tuy nhiên, nếu kết quả trade hiện tại của bạn chưa tốt thì bạn cũng nên nhìn lại xem liệu mình có phù hợp với hướng đi đó không, không chỉ là vấn đề về chọn lựa phương pháp trade mà còn là chuyện bản thân mình có phù hợp với forex hay không.

tẩu hỏa nhập ma luôn chứ , đọc xong 1 2 3 4 5 a b c lẫn lộn, cuoi cùng quay về candel

Giao dịch forex những ông nhận mình là cao thủ thì thường chết sặc vì cháy tài khoản. Những ông cao thủ thật thì cứ im ỉm vào lệnh rồi rút tiền về túi. Họ không ồn ào, không khoa trương hay show tài khoản. Vì vậy tìm cao thủ để học theo chẳng biết đâu mà lần.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 486 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 589 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,751 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên