Tìm cơ hội cược BO với fakey (Inside Bar False Break Out)

anhnguyen14

Active Member
14,990
17,959
Vẫn là câu đó, giải trí vui vẻ thôi nha anh em.
Các chiêu thức trên nacked chart rất lợi hại khi áp dụng cược BO, Fakey là một trong các chiêu đó.
Chúc mọi người năm mới trade hiệu quả nhé.
Lucky & safety trading!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Để tăng khả năng nhận biết đỉnh hay đáy chiếc hộp inside bar diễn ra Fakey chúng ta có một thứ tuyệt vời để suy diễn đó là MACD, trong ảnh minh họa, sau thời điểm MACD xác định chart M15 có momentum là đẩy lên thì từ lúc đó đến lúc MACD xác nhận chart có momentum là đạp xuống thì chúng ta có 4 chiếc hộp inside bar lớn, nhờ vào chỉ dẫn của MACD mà mình dám mạnh dạn suy diễn đáy hộp sẽ là nơi diễn ra fakey, từ đó tìm các điểm vào lệnh an toàn nhất có thể, MACD không giúp chúng ta tìm được điểm vào lệnh nhưng nó cho chúng ta cơ sở để suy diễn, à, suy diễn tựu chung vẫn chỉ là suy diễn thôi :D
Các bạn cùng ngắm ảnh và cùng ngẫm nhé.
Happy trading!

Setup này không thực sự an toàn vì không có em chân dài để tạo Fakey nhưng nó vẫn là một cú False, ảnh này minh họa cho sự hiệu quả của MACD trong việc xác nhận momentum :D

Chơi BO muốn lệnh an toàn thì phải săn được bệt (dài ngắn không quan trọng vì lệnh vào ở đầu dây), tất cả các bài viết mình đọc chỉ nhằm vào một mục tiêu này :D

Chơi BO muốn lệnh an toàn thì phải săn được bệt (dài ngắn không quan trọng vì lệnh vào ở đầu dây), tất cả các bài viết mình đọc chỉ nhằm vào một mục tiêu này :D
em cũng hay đọc bài bác vẫn chưa hiểu đc từ bệt nghĩa là gì hehe giải thích e với ! thấy cách đánh của bác rất ung dung

em cũng hay đọc bài bác vẫn chưa hiểu đc từ bệt nghĩa là gì hehe giải thích e với ! thấy cách đánh của bác rất ung dung
Bệt là dây cùng màu đó bạn :D ung dung vì mình đánh chơi mà, đánh lớn là run bần bật, vào sai bét hết :D Lệnh thắng mà không bệt thì chỉ là ăn may thui.

Cái ảnh này không đúng chủ đề của topic là Fakey, nhưng nó là ví dụ đẹp về bệt và MACD, tại những mốc quan trọng MACD sẽ là cơ sở để suy diễn, mình hay gọi cú bệt kiểu này là False trap :D

bác nhiều kiến thức thật em muốn học theo mà loạn quá kk
Mình chơi món này 3 năm rồi, kiến thức thú thật là mình thấy mình còn quá ít, vận dụng lại thiếu nhạy bén nên chỉ kiếm được rất ít cà phê, những biến động nằm ngoài kiến thức của mình tốt nhất là đứng ngoài cuộc. Lúc đầu mình cũng đi tìm một hệ thống nhưng mỗi một hệ thống lại tuân theo một logic nhất định, còn thị trường luôn biến động, mỗi một biến động sẽ có một logic phù hợp, nên hệ thống có lúc tốt, có lúc chưa tốt, mình là kiểu chơi chụp giật, bật chart lên là phải vào lệnh nên chơi kiểu hệ thống không phù hợp đành phải mò mẫm học thật nhiều để nhìn ra biến động tức thì trên chart nó phù hợp với logic nào, kiến thức càng nhiều thì cơ hội sẽ càng nhiều, mình vẫn đang học mỗi ngày :D

Mình chơi món này 3 năm rồi, kiến thức thú thật là mình thấy mình còn quá ít, vận dụng lại thiếu nhạy bén nên chỉ kiếm được rất ít cà phê, những biến động nằm ngoài kiến thức của mình tốt nhất là đứng ngoài cuộc. Lúc đầu mình cũng đi tìm một hệ thống nhưng mỗi một hệ thống lại tuân theo một logic nhất định, còn thị trường luôn biến động, mỗi một biến động sẽ có một logic phù hợp, nên hệ thống có lúc tốt, có lúc chưa tốt, mình là kiểu chơi chụp giật, bật chart lên là phải vào lệnh nên chơi kiểu hệ thống không phù hợp đành phải mò mẫm học thật nhiều để nhìn ra biến động tức thì trên chart nó phù hợp với logic nào, kiến thức càng nhiều thì cơ hội sẽ càng nhiều, mình vẫn đang học mỗi ngày :D
e thử một số pp mình tự nghĩ nhưng vẫn có nhiều thiếu sót quá giờ vẫn đang miệt mài tìm kiếm pp ko cần hoàn hảo nhưng xác suất cao là ok ! kiến thức nhiều thật nhưng e nghĩ sử dụng vài cái quan sát và tìm hiểu nó kiếm những đoạn thị trường hay những cây nến quen thuộc đề vào lệnh như cái bbw e cũng đang sử dụng thấy khá hay hehe

e thử một số pp mình tự nghĩ nhưng vẫn có nhiều thiếu sót quá giờ vẫn đang miệt mài tìm kiếm pp ko cần hoàn hảo nhưng xác suất cao là ok ! kiến thức nhiều thật nhưng e nghĩ sử dụng vài cái quan sát và tìm hiểu nó kiếm những đoạn thị trường hay những cây nến quen thuộc đề vào lệnh như cái bbw e cũng đang sử dụng thấy khá hay hehe
Cái BBW đó hay lắm luôn đó, chúc bạn năm mới có thật nhiều cú trade thành công :D

Chơi hay nghề đều nên cập nhật kiến thức, dù có dùng đến hay không, kiến thức nó giúp chúng ta tư duy mà. Nếu bạn không có thời gian đọc nhiều sách thì bạn có thể tranh thủ thời gian đọc các bài ptkt chứng khoáng Việt nam trên các báo kinh tế ấy, Forex và Stock là 2 thị trường khác nhau nhưng logic lý giải biến động giá tài sản của các công cụ là như nhau, cái mình cần thấm chính là logic của người trong nghề, rồi mới từ từ chuyển từ chơi sang nghề được, chúc bạn đạt nhiều thành công :D

... hay những cây nến quen thuộc ...
Chơi BO thì kèo giá sẽ an toàn hơn kèo nến bạn nhé, kinh nghiệm xương máu của mình đấy, Price actionhành động giá chứ không phải hành động nến, trong cuốn sách về phương pháp Price action nổi tiếng 1-2-3 pattern của Nikos Mermigas thì tác giả cũng không dùng nến thường đâu mà dùng nến HEIKIN-ASHI đó, mình dùng nến HA rất kém nên phải zoom nhỏ time frame bé để thấy được hành động giá :D Mức hoặc vùng giá quan trọng là cốt lõi chứ không phải nến, mô hình nến nhật vẫn đi sau giá dù nó rất rất hay nhưng cũng cực kỳ nguy hiểm, hành động giá luôn là tập hợp của rất nhiều nến, mô hình nến chỉ phát huy hiệu quả ở những vùng giá quan trọng mà thôi. Chúc bạn thành công. :D

a vào lệnh khi có những điều kiện nào ạ?
Điều kiện vào lệnh đó là đuôi nến nến IF (Fakey) phải phù hợp với vị trí nến IF. Ví dụ nến IF nằm ở trên cao thì đuôi phải hướng lên, nằm ở dưới thì đuôi phải hướng xuống, nếu đuôi nến xác nhận lực thuận trend thì xác suất sẽ cao hơn. Sau khi trade Fakey với indicator của tradingview một thời gian khá lâu thì mình thấy nó có xác suất tốt ở chart H1 trở lên. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,505 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 892 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 297 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 396 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,763 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên