Tìm cơ hội cược BO với Trend line

Thảo luận trong 'Quyền chọn Nhị phân - Binary Options' bắt đầu bởi anhnguyen14, 17/01/2019.

1. nói thiệt hơi khó á, nhưng pp mà có alert đa phần là đánh ngược trend không à, đánh ngược trend muốn win cao cũng phải quan sát nến.
    mà nói luôn tiện, bác cho mình xin cái Template cuối cùng pp bác cải tiến với, mình muốn học

anhnguyen14 bài này.
  2. Của cái Noven à bác, đây bác ạ.

Các file đính kèm:

3. Onscreen chính là yếu điểm chết người của tất cả pp, nên mình đã rũ bỏ hết những gì mình đã từng luyện tập trong 3 năm trade tay như có lần mình từng tâm sự ở topic của bác @Thống, sau 1 năm code thì ngộ ra xác suất phải là yếu tố tất yếu của hệ thống, hiệu suất phải ở mức 50% với tập mẫu càng lớn càng tốt :)

vĩnh0902Trương Nhật bài này.
  4. cái pp theo trend của bác ấy, không phải cái novecento

5. E thì lại thấy khác, ngồi nhìn chart sẽ cảm nhận được thị trường đã, đang và sẽ diễn ra như thế nào. Nhiều khi nhận ra nó là dạng lặp đi lặp lại có tính chu kỳ nên có những đoạn chỉ cần vào lệnh r để đó cũng biết là chắc chắn win :D
    Nhưng vì thời gian trong ngày có hạn, mà e lại k trade buổi tối vì còn dành thời gian cho gia đình, bạn bè.
    Nếu như hiệu suất chỉ 50% thì theo bác làm thế nào để có thể duy trì mức lãi ổn định? Vì xác suất như vậy đối vs e là thấp quá

anhnguyen14 bài này.
  6. cái của bác là tuyệt, nhưng hiện nay có 1 cái cần quan tâm nữa là cái giới hạn của sàn giao dịch. Ví dụ sàn IQ, nó có thể ko cho vô lệnh bất kì luôn, hoặc như olym là giới hạn giao dịch trong ngày. Mấy sàn khác mình chưa chơi nên ko biết

anhnguyen14 bài này.
  7. À đây bác ơi

Các file đính kèm:

anhnguyen14Trương Nhật bài này.
  8. tks bác nhá, giao diện dễ nhìn thật

anhnguyen14mrcloud214 bài này.
  9. Onscreen là yếu điểm chính là ở chỗ ko thể onscreen liên tục, nếu bạn đã nhìn chart nhiều thì sẽ biết ý mình, khi mở chart và bạn nhìn thấy 1 mô hình đã hoàn thành hoàn toàn khác khi bạn theo dõi quá trình hoàn thành 1 mô hình, cho dù 2 mô hình giống nhau 100% thì quá trình hình thành mô hình mới là thứ cho bạn cảm nhận chính xác nhất về hành vi thị trường. Một điều nữa đó là hiệu suất ko phải xác suất, một hệ thống đang đạt hiệu suất cao tức là nó đang ở trạng thái cực thịnh, sẽ sớm thoái trào. :)

10. Một hệ thống đang đạt hiệu suất 50%, nó có thể tiếp tục đi xuống, nhưng cơ hội đi lên không phải không có, quan trọng xác suất của giao dịch tức thời là bao nhiêu % . Một hệ thống có lợi nhuận là hệ thống khi sai mất ít, khi đúng được nhiều. Ví dụ 2 ảnh trên, hôm qua hệ thống đúng, hệ thống kiếm đc tầm 6u (hiệu suất 87%), hôm nay hệ thống stoploss -3u (45%), vị chi vẫn chưa mất gì, nhưng mới chỉ 2 ngày nên chưa biết tương lai thế nào, nếu duy trì tốt tỷ lệ đc mất này thì hệ thống cũng chỉ đạt hiệu suất tầm 50-60% thôi. Dùng hệ thống hiệu suất 50% để trade thì phải hốt tất cả lệnh của hệ thống vì phải đảm bảo đủ lệnh mới đảm bảo được lợi thế xác suất, sức người có hạn, nên mình dùng macro để gom cho đủ lệnh :)

vĩnh0902mrcloud214 bài này.
    Chỉnh sửa cuối: 28/05/2020
  11. code này k share à bác huhu.

anhnguyen14 bài này.
  12. Hihi, có free chart tín hiệu mỗi ngày đó mà, mình ko share code, anh em rãnh cứ vào chart tín hiệu để săn, tín hiệu nào ưng thì múc, anh em nào muốn code để nghiên cứu tự làm chart riêng thì inbox, danh mục trade của mình đã thêm vào các anh em trader thiên lành :)

vĩnh0902 bài này.
  13. Còn 1 tiếng nữa là hết giờ phát tín hiệu của tuần giao dịch này, cũng là kết thúc tháng 5, anh em trader có săn được cú trade nào ngon không nè, hihih, chúc anh em trúng đậm đậm và tán bớt lộc cho mình hen, hẹn anh em tuần sau, lucky trading :D
    chrome_2020-05-29_14-53-39.

14. Bác có thể code cho em xin bộ Noven vs các điều kiện như hqua k bác. Để e backtest thử xem kết quả thế nào :v

anhnguyen14 bài này.
  15. Bộ cải tiến của NoV mình ko biết source code của rd combo, với source vostro bên pine cũng khác với bên mt4, pp này sau khi có alert phải kết hợp nhìn nến để lọc lệnh, ngoài khả năng của mình :D

16. Ảnh minh họa cho cái hệ thống hiệu suất 50% với tập mẫu lớn nhất có thể của mình :D
    chrome_Bp92kYrweS.

17. Chẹp, chắc thôi e lại quay về vs Trend is Friend của e :v
    Kiếm pp có alert mà winrate cao có vẻ khó :D

vĩnh0902anhnguyen14 bài này.
  18. Cái này đúng nè, pp hiệu suất cao thực ra là lọc lệnh và bỏ lệnh theo cảm tính trader từ đó mới có cái hiệu suất cao. Còn dùng hệ thống phi tính thì hiệu suất tối ưu là 50%. Thứ đem lại lợi thế của hệ thống hiệu suất 50% chính là tỷ lệ được mất. Để đảm bảo lợi thế RR thì nhất định phải vào đủ lệnh của hệ thống.

vĩnh0902 bài này.
  19. Đặt cược biến động giá dù ở hình thức nào CK Forex hay BO đều dựa vào lợi thế của tỷ lệ được mất để tìm kiếm lợi nhuận. Tùy mỗi hình thức cược mà các trader (các tay chơi) có cách tính toán khác nhau để duy trì lợi thế này, và việc duy trì lợi thế của tỷ lệ được mất chính là cốt lõi của những tay cược có lợi nhuận.

vĩnh0902 bài này.
  20. Đã có chart cho tuần sau, hihih, từ 1/6 anh em chiến trên iq có thể săn tín hiệu trên chart của mình rùi, đáo hạn tròn nến :D
    Địa chỉ săn tín hiệu ở đây: https://vn.tradingview.com/chart/rQzEhwCx/
    Chúc anh em cuối tuần thư giãn vui vẻ, sang tuần săn được nhiều itm. Lucky trading!
    1.

Bình luận mới nhất

• Vanvietthuan trong Hệ thống giao dịch 17,832 Xem / 168 Trả lời
  • Zombie trong Hệ thống giao dịch 490 Xem / 7 Trả lời
  • ghienhoi trong Chuyện bên lề 6,675 Xem / 21 Trả lời
  • Thanh Tòng trong Trao Đổi về Broker 7,757 Xem / 95 Trả lời
  • Zombie trong Thông tin được tài trợ 23,048 Xem / 259 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    OlympTrade