Tìm cơ hội cược BO với Trend line

Ở thị trường này người hiểu được hệ thống vận hành thế nào hiếm lắm, quý cái quá trình anh em mình cùng lăn lộn ở trên thị trường nên mình tặng.
ua, cùng đồng hành qua bao cái code, kaka code này hy vọng quá luôn.
ps: mình mới mời bác ly coffee, chúc bác buổi tối vui vẻ và nhiều ITM

Mình copy thẳng từ link này được không nhỉ, tại mình cũng không rành cách add hệ thông vào tradingview :)
Được chứ, nhưng nếu mình đóng chart hoặc rename tên indicator thì ko biết nó có còn hoạt động trên chart của bạn không thôi hà.
Add script rất đơn giản.
1. Mở cửa sổ Pine ở thanh công cụ bên dưới chart.
2. Chọn New ở góc phải trên cửa sổ pine, chọn đại một loại code (có 2 loại code là study và strategy, 2 loại code này tạo thành 1 hệ thống)
3. Xoá hết tất cả nội dung mặc định.
4. Dán Dán nội dung code bạn đã tải về vào.
5. Nhấn nút save ở góc phải cửa sổ pine, đặt tên.
6. Nhấn nút thêm vào chart ở góc phải trên của cửa sổ pine.
7. Làm lần lượt 2 lần cho cả 2 indicator của hệ thống.
8. Click nút kiểm tra chiến lược ở thanh công cụ bên dưới chart (kế bên nút Pine) để thay đổi kịch bản thống kê và xem thống kê chi tiết.

@Trương Nhật @vĩnh0902 @quannguyenvanqp
Hệ thống này dùng bộ lọc đa đa khung thời gian nên kết quả thống kê sẽ không chính xác khi lệnh đang chạy, do đó khi lệnh chạy xong thì anh em nhấn F5 để refresh lại chart Tradingview, kết quả tính toán thống kê lúc này sẽ đúng, chỉ báo phát alert ko ảnh hưởng gì cả, kịch bản màu sắc vào lệnh để truyền tín hiệu đến macro cũng ko ảnh hưởng, chỉ có kịch bản màu sắc quản lý vốn sẽ thay đổi để khớp với kết quả thống kê đúng, anh em chú ý demo cẩn thận và thuần thục trước khi real nha. Lucky trading!

Được chứ, nhưng nếu mình đóng chart hoặc rename tên indicator thì ko biết nó có còn hoạt động trên chart của bạn không thôi hà.
Add script rất đơn giản.
1. Mở cửa sổ Pine ở thanh công cụ bên dưới chart.
2. Chọn New ở góc phải trên cửa sổ pine, chọn đại một loại code (có 2 loại code là study và strategy, 2 loại code này tạo thành 1 hệ thống)
3. Xoá hết tất cả nội dung mặc định.
4. Dán Dán nội dung code bạn đã tải về vào.
5. Nhấn nút save ở góc phải cửa sổ pine, đặt tên.
6. Nhấn nút thêm vào chart ở góc phải trên của cửa sổ pine.
7. Làm lần lượt 2 lần cho cả 2 indicator của hệ thống.
8. Click nút kiểm tra chiến lược ở thanh công cụ bên dưới chart (kế bên nút Pine) để thay đổi kịch bản thống kê và xem thống kê chi tiết.
Thank @anhnguyen14.
Chúc anh em có một ngày trade may mắn.

bác @anhnguyen14 cho e hỏi hcut1 về cách vào lệnh của hệ thống.
Khi e nhận được alert từ hệ thống (cây nến alert đóng) thì e có nên vào lệnh ngay khi cây nến sau mở cửa không hay phải đợi ạ?

bác @anhnguyen14 cho e hỏi hcut1 về cách vào lệnh của hệ thống.
Khi e nhận được alert từ hệ thống (cây nến alert đóng) thì e có nên vào lệnh ngay khi cây nến sau mở cửa không hay phải đợi ạ?
Cái này phải tùy vào sàn, iq có đáo hạn tròn nến thì đợi vào lệnh ở dưới giá mở nến cho call, hoặc trên giá mở nến cho put, còn sàn cho đáo hạn theo thời gian thì nên vào khi nến mở.

Đầu ngày may mắn.

@hoangkianh với bất kỳ loại tín hiệu nào thì thời gian đáo hạn của sàn sẽ quyết định số lượng điểm vào lệnh, nếu sàn đáo hạn cố định theo thời gian thực hiện giao kèo thì với mỗi tín hiệu chúng ta chỉ có 1 điểm vào lệnh đó là khi cây nến tín hiệu kết thúc. Nhưng với sàn đáo hạn tròn nến như iq thì chúng ta có ít nhất là 1 điểm vào lệnh và có thể có nhiều hơn 1 điểm vào lệnh cho cùng 1 thời điểm đáo hạn. Do đó với iq bạn có thể chia nhỏ rủi ro cho 1 tín hiệu ra thành nhiều phần. Ví dụ bạn chấp nhận rủi ro 1% cho 1 tín hiệu, thì khi nến tín hiệu đóng cửa bạn có thể vào trước 0.5% sau đó quan sát và nếu nhận thấy có điểm vào tối ưu hơn thì mới vào 0.5% còn lại, hoặc nếu bạn nhận thấy tín hiệu này sẽ loss thì ko vào thêm mà giữ lại 0.5% đó, dù bạn nhận định tín hiệu này đã loss nhưng tuyệt đối không được đánh ngược kèo nhé. Vài chia sẻ cùng bạn, chúc bạn trade tốt :)

@hoangkianh với bất kỳ loại tín hiệu nào thì thời gian đáo hạn của sàn sẽ quyết định số lượng điểm vào lệnh, nếu sàn đáo hạn cố định theo thời gian thực hiện giao kèo thì với mỗi tín hiệu chúng ta chỉ có 1 điểm vào lệnh đó là khi cây nến tín hiệu kết thúc. Nhưng với sàn đáo hạn tròn nến như iq thì chúng ta có ít nhất là 1 điểm vào lệnh và có thể có nhiều hơn 1 điểm vào lệnh cho cùng 1 thời điểm đáo hạn. Do đó với iq bạn có thể chia nhỏ rủi ro cho 1 tín hiệu ra thành nhiều phần. Ví dụ bạn chấp nhận rủi ro 1% cho 1 tín hiệu, thì khi nến tín hiệu đóng cửa bạn có thể vào trước 0.5% sau đó quan sát và nếu nhận thấy có điểm vào tối ưu hơn thì mới vào 0.5% còn lại, hoặc nếu bạn nhận thấy tín hiệu này sẽ loss thì ko vào thêm mà giữ lại 0.5% đó, dù bạn nhận định tín hiệu này đã loss nhưng tuyệt đối không được đánh ngược kèo nhé. Vài chia sẻ cùng bạn, chúc bạn trade tốt :)

cám ơn bác, em vẫn đang tập trên demo với sàn deriv.com, sàn mới của binary. Sàn này chỉ có 1 điểm vào lệnh, nên k nhanh tay chắc bỏ luôn tín hiệu đó ạ :D

Hệ thống M5 extreme system chart EJ M5 IDC ngày 9/7 chỉ đạt hiệu suất 40% (2w-3l), kết quả thực chiến tỷ số chung cuộc là 1w 2l chi tiết sóng lệnh đã đăng bên trên.
Link hệ thống ở đây (mở cửa đến 7h00 am 10/7/2020): https://vn.tradingview.com/chart/rQzEhwCx/
Screenshot_2020-07-09-16-13-56-348_com.tradingview.tradingviewapp.jpg

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,461 Xem / 93 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên