[Tìm idicator hoặc công cụ Fibonacci Time Projections]

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi Hoang Bao Ngoc, 06/05/2019.

1. Tình hình là em đọc sách Fibo tác giả có dùng đến cái gọi là "Fibonacci Time Projections" tức là giống Fibo extension nhưng mà dành cho thời gian (Đầu vào là thông số của 3 ngày).

(Ví dụ như trong hình là phản chiếu của sóng từ điểm "low" đến điểm "high" nhưng bắt đầu từ chân sóng "low" ở tương lai ở phía bên phải với các tỷ lệ phản chiếu như Fibo thông thường )

upload_2019-5-6_21-51-7.

Nhưng ko thể tìm được công cụ này trên MT4, có bác nào tìm hiểu và biết công cụ này có ở nền tảng giao dịch nào ko ạ? hoặc có indicator nào tùy biến vẽ tự động trên MT4 ko ạ cho em xin :D

Em xin cảm ơn các bác :D

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Fibonacci Trading

Fibonacci Trading là một trong những quyển sách tiêu biểu về chủ đề Fibonacci mà anh em nên tìm đọc
    Lưu
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    Đang tải...
  2. Có sẳn trên mt4 đó, chịu khó tìm nhé

3. Ở đâu thế bác T.T em thấy có mỗi cái Time zone thường (2 điểm ) thôi

Bình luận mới nhất

• forex_vn trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 2,743 Xem / 47 Trả lời
  • Hoangnam Leo trong Chuyện bên lề 532 Xem / 1 Trả lời
  • lion07 trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 15,873 Xem / 195 Trả lời
  • xuan199x trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 98,727 Xem / 156 Trả lời
  • finashark trong Video Clips 2,537 Xem / 24 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    LiteForex
    Doo Prime
    FXCM