Tìm kiếm cơ hội việc làm để trở thành Trader

sega123

Member
11
1
Chào các bác, em mới tham gia diễn đàn Trader Việt. Là 1 sinh viên mới ra trường năm nay, nhưng em đã trade chứng khoán VN và cả phái sinh (khi đi vào down trend). Chủ yếu em trading ngắn hạn, thường là trong ngày hoặc 1 2 phiên.
1 năm trôi qua em đã thay đổi quan điểm nhiều lần về nhiều vấn đề trong trading. Và gần đây mới bắt đầu thừa nhận nhiều nghiên cứu về TA (ptkt). Quan trọng hơn là em biết để thành 1 trader thành công, kiếm đc thu nhập ổn định cần trau dồi và luyện tập thêm nhiều thứ, TA rất quan trọng nhưng chỉ là 1 mảnh ghép.
Vì vậy, em cũng muốn tìm kiếm 1 công việc để có thể mở cơ hội trở thành 1 trader thành công trong tương lai. Vì nếu muốn kiếm tiền từ thị thị trưởng em biết cần phải dồn nhiều thời gian hơn. Cho nên em muốn tham khảo các bác về các cơ hội làm việc có thể hỗ trợ trở thành 1 trader tại VN.
Cảm ơn các bác!
:D:D:D

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Bạn đi học mất 4,5 năm để có một nghề, Bây h bạn muốn sống bằng trade bạn cũng phải bỏ ra tùng ấy thời gian. Trong từng ấy thời gian theo bạn bạn nên làm ib tiếp xúc nhiều hơn với nghề tốt hay bạn tự làm một nghề khác kiếm sống rồi học dần tốt hơn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên