Tìm kiếm cơ hội việc làm để trở thành Trader

Thảo luận trong 'Chuyện bên lề' bắt đầu bởi sega123, 27/10/2018.

1. Chào các bác, em mới tham gia diễn đàn Trader Việt. Là 1 sinh viên mới ra trường năm nay, nhưng em đã trade chứng khoán VN và cả phái sinh (khi đi vào down trend). Chủ yếu em trading ngắn hạn, thường là trong ngày hoặc 1 2 phiên.
    1 năm trôi qua em đã thay đổi quan điểm nhiều lần về nhiều vấn đề trong trading. Và gần đây mới bắt đầu thừa nhận nhiều nghiên cứu về TA (ptkt). Quan trọng hơn là em biết để thành 1 Trader thành công, kiếm đc thu nhập ổn định cần trau dồi và luyện tập thêm nhiều thứ, TA rất quan trọng nhưng chỉ là 1 mảnh ghép.
    Vì vậy, em cũng muốn tìm kiếm 1 công việc để có thể mở cơ hội trở thành 1 Trader thành công trong tương lai. Vì nếu muốn kiếm tiền từ thị thị trưởng em biết cần phải dồn nhiều thời gian hơn. Cho nên em muốn tham khảo các bác về các cơ hội làm việc có thể hỗ trợ trở thành 1 Trader tại VN.
    Cảm ơn các bác!
    :D:D:D

Lưu
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
    Đang tải...
  2. đi làm ib chứ còn làm gì bạn

3. IB giống phát triển cộng đồng, rồi sống nhớ refer, ko phải sống nhờ trade có phải ko bác ?

4. Bạn đi học mất 4,5 năm để có một nghề, Bây h bạn muốn sống bằng trade bạn cũng phải bỏ ra tùng ấy thời gian. Trong từng ấy thời gian theo bạn bạn nên làm ib tiếp xúc nhiều hơn với nghề tốt hay bạn tự làm một nghề khác kiếm sống rồi học dần tốt hơn.

Bình luận mới nhất

• LuTienSinh trong Trao Đổi về Broker 24,656 Xem / 259 Trả lời
  • Huy149hl trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 7,394 Xem / 9 Trả lời
  • Thaismy trong Hệ thống giao dịch 14,943 Xem / 87 Trả lời
  • Travis trong Sách - Tài liệu 12,275 Xem / 59 Trả lời
  • KCM Tk trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 11,317 Xem / 20 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Doo Prime
    LiteForex
    FT Markets
    OlympTrade
    Tickmill
    AETOS
    FBS
    Capstone