Tìm người GHÉP THUYỀN

Tìm người GHÉP THUYỀN

Tìm người GHÉP THUYỀN

haihuse

Active Member
41
44
Chào toàn thể anh em Trader Việt.

Em là 1 trader trên thị trường Crypto ngoài Hà Nội, hàng ngày, việc đầu tiên trong ngày làm việc của em là pha 1 ly cafe rồi vào Trader Việt ngâm cứu.

Vô tình em thấy, trên các bài phân tích tại diễn đàn mình, có rất nhiều cao thủ, nhưng ae ngoài forum ra thiếu sự kết nối. chỉ cùng nhau phân tích trên 1 bài rồi thôi chứ k có sự kết nối đi cùng nhau. như anh em đã biết, để tìm 1 chén thánh trên thị trường này là điều không thể, việc ta có thể làm để làm sao bảo toàn được số vốn, tìm được cơ hội, thời điểm tốt nhất để vào lệnh.

Trên diễn đàn ta, em thấy rất nhiều cao thủ, mỗi người mạnh về 1 mảng: PA, volume, tin tức, TA.... Có thể các trường phái có thể đối lập với nhau. nhưng tất cả đều đưa ra kết quả là bắt được xu hướng thị trường nên theo quan điểm của em dù đứng trên phương pháp nào, nếu đưa ra quyết định đúng, đều đưa ra kết quả như nhau.

Nên em sinh ra 1 ngu ý, đấy là tìm 1 Team để đi cùng nhau vượt cạn, à nhầm, vượt khó. Điều ta cần đấy là làm sao có thể loại bỏ tất cả các rủi ro và bắt được cơ hội và cùng nhau học hỏi và nâng tầm bản thân.

Vậy mong anh em cho em xin ý kiến xem, nếu có người cùng quan điểm, chúng ta cùng lên 1 thuyền. Hoặc em xin phép nhờ các Mod của forum mình kết nối. Có thể là tạo ra thêm 1 kênh telegram và những buổi offline gặp gỡ cafe để ae cùng nhau phát triển, vì thực sự em thấy ae trên forum ta rất sôi nổi nhưng còn bị hạn chế về kênh giao tiếp hay có thể nếu em không biết thì mong ae bỏ qua.

Trân thành cảm ơn anh em đã đọc ạ

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Bác hỏi luôn bác nào bán signal trên này cho xong, xong bác tự mua giá theo % hoặc 30 đô trên mql5.com, bác vẫn làm chủ tài khoản của mình mà theo hay không bác vẫn quyền tự chủ, tín hiệu thì trên này cũng hòm hòm rồi, không thì lượm chỗ khác, chứ ghép thuyền mùi lừa đảo hơi nhiều đó.

bạn cứ thử "nhờ" họ show 1 vài lệnh theo system của họ xem kkkk
chạy mất dép hết

Có thể là tạo ra thêm 1 kênh telegram và những buổi offline gặp gỡ cafe để ae cùng nhau phát triển, vì thực sự em thấy ae trên forum ta rất sôi nổi nhưng còn bị hạn chế về kênh giao tiếp hay có thể nếu em không biết thì mong ae bỏ qua.
Telegram nó chỉ là 1 kênh chat chit vui vẻ thôi. Nó chẳng lưu lại các content có giá trị được và search google cũng chẳng ra. Mở nhóm telegram chỉ tốn thời gian vô bổ là chủ yếu.

Còn về offline thì TraderViet thỉnh thoảng vẫn làm khi có tài trợ.

Việc kết nối cá nhân thì các bác cứ phát động, anh em nào hướng thú tất họ tự động tham gia.

Trading nó mang tính cá nhân cao lắm. Nhốt nhiều ông vào với nhau, mà mỗi ông lại 1 phương pháp, thì tôi chắc chắn các ông sẽ cãi, cắn, chửi, cào nhau cho đến chết hehe.

Bác hỏi luôn bác nào bán signal trên này cho xong, xong bác tự mua giá theo % hoặc 30 đô trên mql5.com, bác vẫn làm chủ tài khoản của mình mà theo hay không bác vẫn quyền tự chủ, tín hiệu thì trên này cũng hòm hòm rồi, không thì lượm chỗ khác, chứ ghép thuyền mùi lừa đảo hơi nhiều đó.
nghe bác nói cũng có lý nhỉ. tại e chỉ tính trên phương diện cùng phát triển mà như bác bảo dễ cũng nghĩ mình đi rê kèo pump dump thật :(. tks bác góp ý. mà giá theo % signal ở trên này tính sao bác

Một núi kg có 2 hổ mà ông nào cũng nghĩ mình là hổ
tư duy này cũng đúng lúc tranh luận nè. e cũng nghĩ đến nên như e bảo là dẫu sao kết quả cùng đi đến như mình tính. nhưng như bác trên bảo ng ta nghĩ dễ lừa đảo đấy là điều quan ngại :(

Telegram nó chỉ là 1 kênh chat chit vui vẻ thôi. Nó chẳng lưu lại các content có giá trị được và search google cũng chẳng ra. Mở nhóm telegram chỉ tốn thời gian vô bổ là chủ yếu.

Còn về offline thì TraderViet thỉnh thoảng vẫn làm khi có tài trợ.

Việc kết nối cá nhân thì các bác cứ phát động, anh em nào hướng thú tất họ tự động tham gia.

Trading nó mang tính cá nhân cao lắm. Nhốt nhiều ông vào với nhau, mà mỗi ông lại 1 phương pháp, thì tôi chắc chắn các ông sẽ cãi, cắn, chửi, cào nhau cho đến chết hehe.
ngoài hà nội có off k anh. e vào thị trường này cũng chỉ được 1 năm. cũng có những system riêng nhưng e thấy ai cũng có kiểu riêng nên e muốn thử tổng hợp tất cả lại. bộ môn này công nhận tính cá nhân cao nhưng k biết khi ghép vào có được như 108 anh hùng hảo hán như lương sơn bạc k hay lại đánh nhau trc :))

nghe bác nói cũng có lý nhỉ. tại e chỉ tính trên phương diện cùng phát triển mà như bác bảo dễ cũng nghĩ mình đi rê kèo pump dump thật :(. tks bác góp ý. mà giá theo % signal ở trên này tính sao bác
Mình chưa mua bao giờ, thấy tầm 30 đô ở mql5 hay forextime là 20 30% lợi nhuận, check kỹ xem lịch sử được lâu chưa, vài năm là tốt nhất

Ý tưởng này hay nè. Mình thấy Ae Trader thỉnh thoảng gặp gỡ nhau trà đá cafe trao đổi thông tin thị trường, chia sẻ kiến thức hay đơn giản chỉ là chém gió giải tỏa căng thẳng thôi. Dù sao cùng là Trader nên cũng dễ nói chuyện hơn. Mình cũng ở HN, nếu có dịp bạn làm vụ off cho ae gặp nhau làm quen xem :)

Đa phần trader chết là do tụ tập chém gió, mà toàn chết chùm mới thương tâm, haizzzzz

Em nghĩ vụ này toàn newbie và amateur tham gia thôi, còn các cao thủ thì họ không khoái đâu

ngoài hà nội có off k anh. e vào thị trường này cũng chỉ được 1 năm. cũng có những system riêng nhưng e thấy ai cũng có kiểu riêng nên e muốn thử tổng hợp tất cả lại. bộ môn này công nhận tính cá nhân cao nhưng k biết khi ghép vào có được như 108 anh hùng hảo hán như lương sơn bạc k hay lại đánh nhau trc :))

Thường cao thủ họ không làm vậy. System được xây dựng dựa trên indicator, nhưng cách dùng và luận điểm mang tính cá nhân. Rất khó kết nối.
Cộng đồng thì đầy ra, trên tradingview có, facebook có. Bạn có thể dùng system của mình, đưa ra luận điểm cá nhân, người khác đánh giá rồi mình tự rút kinh nghiệm thôi.

Trước mình cũng lên đây, kêu gọi thử rồi. Chả ai làm vậy cả

Đa phần trader chết là do tụ tập chém gió, mà toàn chết chùm mới thương tâm, haizzzzz
Pác làm e nhớ đến phim trận Xích Bích cũng thuyền bè ghép nối cũng thương tâm vậy. Thôi thì đăng bài, đưa nhận định rồi ae mỗi người góp 1 ý thế này cũng gọi là xum vầy nhiều lắm. Mấy pác lập nhóm rồi đôi khi e yếu kém mấy pác lại đẩy e ra khỏi nhóm thì tội e lắm

Mấy ông siêu trader rồi thì ít nhất phải mất phí mới theo học được ai rảnh mà lên thuyền. Những chú mới mà lại lên chung thuyền thì sẽ có kết quả là chìm chung mà thôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 740 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,242 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên