Tìm phương thức ổn định trong forex

Vương thế tùng

Active Member
38
34
Sau khi từ bỏ BO em đã chập chững bước vào làng Forex. Các bác cho em xin 1 hệ thống trade ổn định được không? Nhân đây cho em hỏi luôn, là có bác nào có indicator ichimoku có alert cảnh báo cho tín hiệu vào lệnh không ạ? Em cám ơn các bác nhiều

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Thấy tiếc cho những bạn nào tham gia BO trước forex. Nó tạo ra tư duy mỳ ăn liền thật nhanh, lâu dần thành thói quen xấu tâm lý . Chưa kể các kỹ năng phân tích kỹ thuật bị thui chột . (em chưa là cái gì trong forex cả , nhưng xem xét BO em nghĩ rằng với em là không nên tham gia ngay từ đầu ).
Chúc bác tìm được chén thánh siêu tốc forex mà không cần mất nhiều công sức :D

Bạn nghĩ tất cả thành viên trên đây 1 ai đó sẽ có 1 hệ thống giao dịch ổn định sao...? Nếu có 1 ai đó chỉ nói là kiếm đc tiền trên tt fx này thì cũng trầy trựt mới kiếm đc đó đâu có dễ mà xin hay là cho.:D:D:D

kevinng, 02/01/2019
mình có thể chia sẻ 3 phương pháp chính:
+ false break: MFI+ MACD.
+ false break: MACD phân kì.
+ breakout: pp Blade khung h4.
chú ý ý nghĩa thị trường được giải thích đằng sau indicators để áp dụng hợp lý. Bộ 3 trên được mình sử dụng theo mô hình shakeout. Tức là mình vào lệnh đánh false break - hình thành xu hướng - nhồi thêm lệnh đánh breakout theo xu hướng mới hình thành - thoát lệnh khi false break xuất hiện lần nữa. (mình sử dụng nó như vậy chứ không biết mô hình shakeout trước đó. Chỉ khi đọc bài viết "mô hình shakeout - chuyện chưa kể" mới biết lâu nay mình đánh kiểu này).
3 pp đó là khung chinh, bạn hiểu ý nghĩa thì sẽ biết kết hợp các "biệt dược" khác để pha "thuốc liều cao" ví dụ:
+ harmonic: harmonic + rsi, ab = cd false break.
+ volume: bạn theo dõi các bài của @The Blade.
chú ý tính cách mỗi người phù hợp với một kiểu đánh, indicators mà khi sử dụng nó đạt hiêu quả cao. Hãy luyện tập thuần thục để dùng đúng nơi, đúng chỗ. Hiểu được ý nghĩa tâm lý thị trường đằng sau nó, bạn sẽ biết kết hợp các indicators khác để tăng hiệu quả. Sẽ không bao giờ có chuyện "loạn chưởng". Chỉ những người không hiểu dược tính mới pha bậy thuốc giải thành thuốc độc.
Mình chưa thành thạo các oscillator indicators, nên chỉ sử dụng Bollinger Bands để xác định các nút thắt (biên độ giá hẹp lại) - vùng giá hẫp dẫn để nhảy vào thị trường vì sẽ có cú bung mạnh ~ một mức SL nhỏ đổi lấy TP lớn.
Trong comment có đường link đến bài hướng dẫn đầy đủ, đọc chừng 2 ngày đến 1 tuần thì thấm hết. Thực hành thì lâu hơn. Thành công, thất bại không nằm ở phương pháp mà do cá nhân hiểu và vận dụng phù hợp.
Cá nhân sử dụng: 29 tuần (265 lệnh đã hoàn tất), profit 79.34%. Khung h4 tham chiến, khung d1 định hướng. Trung bình ~10 lệnh / tuần, lệnh giữ ~3 ngày.

Em đang tập tành, mong các bác chỉ giáo thêm ạ

02d270c3d1b134ef6da0-png.89630

Bạn tìm được rồi đó, ngay bên cạnh.

Thất Bại ổn định.
Thất bại ổn định cũng khó như thắng ổn định thôi mà ( tất nhiên không tính chi phí spread và comm.) Trừ trường hợp đánh liên tục để spread ăn hết tiền thì đánh thua cũng khó như đánh thắng.
Trong FX ổn định rất trừu tượng.

Sau khi từ bỏ BO em đã chập chững bước vào làng Forex. Các bác cho em xin 1 hệ thống trade ổn định được không? Nhân đây cho em hỏi luôn, là có bác nào có indicator ichimoku có alert cảnh báo cho tín hiệu vào lệnh không ạ? Em cám ơn các bác nhiều
Theo mình thì không có một chiến thuật nào ổn định kiếm tiền đâu. Mỗi chiến thuật có ưu nhược điểm khác nhau nên sẽ thắng thua tùy theo cách dịch chuyển của giá. Quan trọng nhất là bạn xác đinh được TT có trend hay không. Theo thống kê thi khoảng 70% thời gian TT đi ngang ( sideway) thời gian này mua đáy bán đỉnh, nhưng lãi không nhiều. Bạn xác định đúng trend thì sẽ co cơ hội kiếm nhiều tiền ( tuy tất nhiên phải đúng hướng)
-Người trade sideway sẽ rất dễ mất nhiều tiền khi TT biến động mạnh. Người theo trường phái này phải cố gắng tích luy ở 70% thời gian sideway để kiếm tiền bù cho những lần mất lớn.
-Người trade trend cũng mất tiền nếu không xác định đúng (Sẽ cut loss suốt vì Bull và Bear trap). Những người này châp nhận mất nhiều lần nhỏ để được 1 lần lớn.
- Ai mà xác định đúng sideway va trend thì khỏi nói.....$$$$$$

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,180 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 841 Xem / 39 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 149 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,284 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên