Tìm phương thức ổn định trong forex

Thảo luận trong 'Thị trường Forex - Kim loại quý - Hàng hóa' bắt đầu bởi Vương thế tùng, 26/04/2019.

1. Sau khi từ bỏ BO em đã chập chững bước vào làng Forex. Các bác cho em xin 1 hệ thống trade ổn định được không? Nhân đây cho em hỏi luôn, là có bác nào có indicator ichimoku có alert cảnh báo cho tín hiệu vào lệnh không ạ? Em cám ơn các bác nhiều

NLP (Lập Trình Ngôn Ngữ Tư Duy) Có Phải Là Chén Thánh Trading Hay Không?
    Một ngày giao dịch Price Action của Nhật Hoài diễn ra như thế nào?
    Volume Trên Thị Trường Forex - Vận Dụng Để Bắt Đỉnh Đáy Thị Trường
    5 Hoạt Động Phi Giao Dịch Giúp Tăng Hiệu Suất Trading
    5 Câu Nói Thường Nghe Từ Các Trader Mới Vào Nghề
    Top 10 Cuốn Sách Về Price Action Nổi Tiếng Nhất
    Câu Chuyện Về Đòn Bẩy Trong Trading - Con Dao Hay Vũ Khí Của Trader?
    ĐỪNG Làm Các Điều Này Khi Trade Price Action!!!
    Đang tải...
  2. vinh68

vinh68

28
    16
    Thấy tiếc cho những bạn nào tham gia BO trước forex. Nó tạo ra tư duy mỳ ăn liền thật nhanh, lâu dần thành thói quen xấu tâm lý . Chưa kể các kỹ năng phân tích kỹ thuật bị thui chột . (em chưa là cái gì trong forex cả , nhưng xem xét BO em nghĩ rằng với em là không nên tham gia ngay từ đầu ).
    Chúc bác tìm được chén thánh siêu tốc forex mà không cần mất nhiều công sức :D

3. Bạn nghĩ tất cả thành viên trên đây 1 ai đó sẽ có 1 hệ thống giao dịch ổn định sao...? Nếu có 1 ai đó chỉ nói là kiếm đc tiền trên tt fx này thì cũng trầy trựt mới kiếm đc đó đâu có dễ mà xin hay là cho.:D:D:D

4. Bạn tìm được rồi đó, ngay bên cạnh.

Thất Bại ổn định.

5. Đặt gạch hóng cùng chủ thớt.;)

6. kevinng

kevinng

3,007
    10,056
    kevinng, 02/01/2019
    Trong comment có đường link đến bài hướng dẫn đầy đủ, đọc chừng 2 ngày đến 1 tuần thì thấm hết. Thực hành thì lâu hơn. Thành công, thất bại không nằm ở phương pháp mà do cá nhân hiểu và vận dụng phù hợp.
    Cá nhân sử dụng: 29 tuần (265 lệnh đã hoàn tất), profit 79.34%. Khung h4 tham chiến, khung d1 định hướng. Trung bình ~10 lệnh / tuần, lệnh giữ ~3 ngày.

ami90s, A-Z, vinh681 người khác bài này.
  7. Em đang tập tành, mong các bác chỉ giáo thêm ạ

8. Thất bại ổn định cũng khó như thắng ổn định thôi mà ( tất nhiên không tính chi phí spread và comm.) Trừ trường hợp đánh liên tục để spread ăn hết tiền thì đánh thua cũng khó như đánh thắng.
    Trong FX ổn định rất trừu tượng.

9. Theo mình thì không có một chiến thuật nào ổn định kiếm tiền đâu. Mỗi chiến thuật có ưu nhược điểm khác nhau nên sẽ thắng thua tùy theo cách dịch chuyển của giá. Quan trọng nhất là bạn xác đinh được TT có trend hay không. Theo thống kê thi khoảng 70% thời gian TT đi ngang (sideway) thời gian này mua đáy bán đỉnh, nhưng lãi không nhiều. Bạn xác định đúng trend thì sẽ co cơ hội kiếm nhiều tiền ( tuy tất nhiên phải đúng hướng)
    -Người trade sideway sẽ rất dễ mất nhiều tiền khi TT biến động mạnh. Người theo trường phái này phải cố gắng tích luy ở 70% thời gian sideway để kiếm tiền bù cho những lần mất lớn.
    -Người trade trend cũng mất tiền nếu không xác định đúng (Sẽ cut loss suốt vì Bull và Bear trap). Những người này châp nhận mất nhiều lần nhỏ để được 1 lần lớn.
    - Ai mà xác định đúng sideway va trend thì khỏi nói.....$$$$$$

vinh68 bài này.

Bình luận mới nhất

• vantrung trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 19,513 Xem / 462 Trả lời
  • vantrung trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 14,282 Xem / 321 Trả lời
  • Goldnewsvn trong Video Clips 200 Xem / 6 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    Forex4you
    FXTM
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.