Tôi bỏ 4 năm để có được những đồng lợi nhuận ổn định từ trading như thế nào?

Cái đó cũng chưa chắc đâu, tôi nghĩ trong quá trình chơi fx cậu ấy cũng đã hình thành được kiến thức và chọn lựa được phương pháp phù hợp áp dụng với BO rồi. Bản thân tôi khi chơi fx xong sang BO cũng loay hoay một vài tuần rồi cũng rút ra được phương án phù hợp với mình thôi. BO không phải là cái gì ấy quá ghê gớm đâu. Tất nhiên phải trả giá thì mới điều chỉnh bản thân được.

Tôi nghĩ là cậu
cái này bạn lại sai , Forex là 40 ngày nhưng BO trade luôn cả tuần nhé ....tức là phải 60 cơ...
Bạn thông cảm, với năng lực của mình không dám trade OTC ! Nên mình chỉ tính 40 ngày. Võ công em còn thấp nên mong bác vui lòng cho em xin 2 ngày OTC

Bạn ấy nói gần đây nó ổn định thôi. Rồi lại mất còn lớn hơn trước nữa. 3 năm chứ 30 năm bạn vẫn cứ mất tiền với cái tư duy và cái đệ nhị này. Cái trò này người dốt nát cũng nhận ra là cái gì rồi

câu chuyện bác này chưa biết mục đích ntn hay có thực hay không nhưng những lời bác ấy khuyên thì khá đúng để đánh BO còn bác nào kêu đánh BO ko ăn được thì xin phép cho em cười thầm !!

Để mình xem, BO là ăn tiền của sàn, mà sàn lại cho mình ăn tiền, sàn luôn chủ động cho sàn thắng, tất nhiên rồi - là cái thứ nhất. Điều thứ 2, muốn thắng đc 1 thị trường cần tìm ra tính quy luật và kiên định theo quy luật đó mà người ta gọi nôm na là phương pháp, phát hiện ra quy luật, còn phải bổ sung thêm bớt mài dũa cho quy luật đó, thế mà chỉ hoàn thành trong vài ngày và rồi kiếm đc tiền đều đều trong 2 tháng tiếp theo. Mà theo mình thì cần 6 tháng đến 1 năm mới có cơ hội hoàn thành, mà bạn hoàn thành chỉ trong vài ngày. Có 3 khả năng thôi: bạn là thiên tài đặc biệt hoặc bạn lùa gà hoặc còn 1 khả năng nữa là bạn đang ngộ nhận. Mình thiên về khả năng thứ 3 hơn, vì mình thấy lời văn cũng có ít cảm xúc và bạn thu đc lợi nhuận chưa đủ lâu để kết luận là ổn định.

câu chuyện bác này chưa biết mục đích ntn hay có thực hay không nhưng những lời bác ấy khuyên thì khá đúng để đánh BO còn bác nào kêu đánh BO ko ăn được thì xin phép cho em cười thầm !!
Ai nói đánh Bo ko ăn đc, hoàn toàn có khả năng, nhưng, lợi thế quá chênh lệch, nên mới nói trade fx khó thì Bo sẽ còn khó hơn nhiều, vậy thì tại sao phải lao vào chi cho khổ vậy?

Part 2 - Con đường từ bỏ những chén thánh

- Mình nạp 5 củ vào sàn, và bắt đầu chơi. Mình còn nhớ đó là thứ 7, thị trường không mở cửa. Vì quá sốt ruột, mình điên cuồng lao vào trade chỉ số. Ai trade sàn binary dot com cũng biết bên này có 1 mục là chỉ số biến động. Mình đốt tài khoản này trong 1 tiếng đồng hồ. Tâm niệm 1 lần 10 đô, sau đó gấp thếp, gấp 1 hồi thì cháy luôn tài khoản =)).
- Mình bắt đầu rút ra thêm được bài học, không bao giờ được gấp thếp. Mình nạp tiếp 200 đô vào. Như 1 con ma máu me cờ bạc, mình cháy tiếp tài khoản trong vòng 1 tiếng. Lần đầu tiên mình cảm giác được sự bất lực các bác ạ. Cái cảm giác cháy lần thứ n trong đời, nó thê thảm lắm. Mình tạm dừng để suy nghĩ lại phương pháp trading.
- Thế rồi mày mò nhiều lần trên 1 forum về Binary, mình thấy được 1 topic có rất nhiều người xem. Mình bắt đầu học, học theo phương pháp mà người đó chia sẽ trên 4rum. Đợt này mình bắt đầu kiếm ra tiền. Mình vừa đi làm ở cty vừa trade các bác ạ. Giống như 1 con nghiện, trade ở cty rồi về nhà trade. Mình bắt đầu có lợi nhuận khá ổn định. từ 400$ mình trade lên gần 900$. Thế rồi 1 đêm nọ, tài khoản của mình là 990 đô rồi, mình cố ráng thêm 1 lệnh để lên 1k cho số đẹp. kết quả lệnh đó thua các bác ạ. Mình bắt đầu cay, tại sao có 1 lệnh để đủ 1k mà không làm được. Thế là mình gấp thếp. Các bác cũng biết rồi đó, khi đầu óc mình không tỉnh táo, thì 1 chuỗi thua lúc nào cũng xảy ra. Tin mình đi, sự mất bình tĩnh sẽ giết chết tài khoản của bạn. Mình giao dịch 1 lần chỉ có 30 đô, nhưng tối hôm đó, chỉ vì "Ráng thêm tí nữa" mà khối lượng giao dịch của mình lên tới gần 300 đô/1 lệnh. Và mình cháy trong tức tưởi.
- Quá cay cú, mình nạp hết số tiền trong tk của mình, quyết định xin nghỉ việc để toàn thời gian vào trading. Lúc này máu cờ bạc đã ngấm vào bản thân quá sâu rồi, việc cháy tài khoản nhiều lần cũng khiến cho mình mất tự tin vào bản thân. Mình liên tục đổi chiến thuật, trong khi chiến thuật cũ đã giúp mình thắng như thế nào thì mình lại bỏ qua nó. Cái thực sự mình cần lúc này là tĩnh tâm lại và giao dịch 1 cách kỉ luật thì mình lại không có. Thế là lại cháy. Tổng số tiền thua từ BO đã lên tới con số gần 4000$. Tiền tiết kiệm bao năm đi làm của mình tan tành theo mây khói.
- Có bao giờ các bác thấy bản thân như ở trong 1 hố sâu tuyệt vọng chưa? Nếu các bác mất hết tất cả tiền bạc sức khỏe công việc như mình thì sẽ hiểu cảm giác đó như thế nào. Mình bắt đầu tĩnh tâm lại, xem lại tất cả các lệnh mình vào nó sai ở đâu. Mình thức đúng 2 ngày 2 đêm để review lại tất cả các lệnh đã đánh. Kết quả mình rút ra được những điều sau:
1/ Không kiên định với chiến lược giao dịch mà đổi liên tục.
2/ Trade với Volume quá lớn, khiến cho bản thân không thoải mái khi giao dịch.
3/ Số lệnh thua quá nhiều, bởi trong BO khi số lệnh thắng và số lệnh thua bằng nhau tức là bạn đã thua, vì pay out lúc nào cũng nhỏ hơn tiền cược.
4/ Thua do đâu: Do không kiên nhẫn chờ đợi cơ hội.
- Mình xem lại những lệnh nên vào và không nên vào, và ngạc nhiên chưa, hầu hết những lệnh mình vào theo kiểu mất kiên nhẫn, không theo kỉ luật đều là những lệnh thua, và sau những lệnh thua đó, là 1 chuỗi những lệnh thua khác khiến mình cháy tk. Bởi vì khi bạn lỡ làm sai, tâm lý bạn sẽ nảy sinh ra việc muốn gỡ lại. => Mình kết luận là tuân theo kỉ luật, chỉ vào lệnh với số tiền cược khiến bản thân thoải mái chính là chìa khóa để bạn kiếm tiền. Phương pháp nào cũng vậy, bạn chỉ cần 1 chiến lược đủ tốt, phần còn lại để kỉ luật lo.
- Bạn có biết điểm khác nhau giữa trader thua lỗ và trader lợi nhuận là gì không? Là sự kiên định. Tin mình đi, 1 khi bạn kiên định với những quy tắc bạn tạo ra, hãy cho nó thời gian 2 3 tháng để kiểm chứng. Đừng vì 1 2 lần thua lỗ rồi phán Chiến lược này không ổn, đổi qua chiến lược khác. Chén thánh không ở đâu xa, nó nằm ngay trong 2 từ: “Kiên định”.
- Tổng tiền mình mất: 4000$ cho Forex, 4000$ cho B.O. Tổng cộng là 8000$ ~ 200 triệu. 1 con số mà nếu đi làm công ăn lương, mình phải mất 2 năm mới kiếm lại được. Sau khoản thời gian chật vật cùng B.O, có thể bạn không tin nhưng mình bắt đầu rút tiền lãi đều đều hàng tháng. 3 điều thôi: Kiên định với pp của bạn, Kiên nhẫn chờ đợi cơ hội và Giao dịch với số tiền khiến bạn thoải mái.
- 1 lời khuyên của mình cho các bạn chơi Binary Option: Đừng chơi nếu bạn không đủ kiên định theo con đường này. Chỉ toàn đau thương và mất mát. Mình mất gần 3 năm trade forex, cảm thấy không hợp và đổi sang Binary hết nửa năm mới đạt được lợi nhuận không nhiều nhưng đủ để cover tất cả chi phí + dư 1 ít. Quan trọng là nó ổn định, và mình cảm thấy thoải mái với điều đó.
Mình sẽ không nói mình chơi phương pháp gì, trade sàn nào không anh em lại bảo mình seeder.

Chia sẻ tới đây thôi, chúc anh em sống an nhiên tự tại. Hãy KIÊN ĐỊNH!
Bạn trade theo Hubba style đúng ko. Theo dõi bài của bạn đã lâu nhưng vẫn chưa thành thục phương pháp thần thánh này :))

Ai nói đánh Bo ko ăn đc, hoàn toàn có khả năng, nhưng, lợi thế quá chênh lệch, nên mới nói trade fx khó thì Bo sẽ còn khó hơn nhiều, vậy thì tại sao phải lao vào chi cho khổ vậy?
vâng bác ! thông thường mình thấy đa số đánh BO ở khung m1 nên ai đã có được pp + tâm lý + quản lý vốn tốt thì đánh BO ở khung đó lại phù hợp hơn fx ! còn nếu đánh khung m15 trở lên thì qua fx cho rồi

Chào bạn,
Thứ nhất, đây là những trải nghiệm thật của mình suốt 4 năm qua. Mình sẽ không chia sẻ cách thức trade, mời gọi vào group, bán khóa học hay bất cứ thứ gì trong topic này.
Cộng đồng Binary Việt Nam đã quá rác rưởi với những thứ khốn nạn đi chăn gà lùa gà rồi. Mình lập topic để chia sẻ những kinh nghiệm thật sự, những trải nghiệm mất tiền của mình để anh em tránh xa.
Bạn không xem có thể out chứ đừng nói lời cay đắng ở đây.
tâm lý trung của trader, tự mần

vâng bác ! thông thường mình thấy đa số đánh BO ở khung m1 nên ai đã có được pp + tâm lý + quản lý vốn tốt thì đánh BO ở khung đó lại phù hợp hơn fx ! còn nếu đánh khung m15 trở lên thì qua fx cho rồi
Ko biết bác nghĩ sao, từ lâu mình đã kết luận nến nhỏ hơn 1h ko có quy luật, mà thật ra là nó quá nhiễu,... đừng nên phân tích nhỏ hơn 1h, đánh đc 1h cũng phải có nhiều kinh nghiệm mới đánh đc, thị trường trong ngắn hạn là ngẫu nhiên, ko có quy luật đâu, trừ phi kết hợp đc đa khung thời gian, phân tích khung tg nhỏ trên khung lớn hơn, nhưng vẫn ko nên dưới 1h, ...

Ặc, 1M làm gì có tính quy luật mà đánh ta, ai đánh đc cũng tài, nội phí spr thoi cũng đi cả khúc.

Đ É O T I N

MÀY CÓ THẤY ĐOẠN NÀY QUEN KHÔNG?

"Xin chào, bạn có bao giờ nghĩ mình vẫn kiếm được tiền trên Internet mà vẫn rảnh tay làm những điều mình thích, nếu bạn chưa tìm ra lời giải thì hãy xem video này, tôi không đùa đâu. Nếu bạn vẫn đang xem video này thì đầy là chủ đề dành cho bạn, không có gì là không thể, kiếm tiền và giàu có là điều bạn có thể làm được.
Sáu tháng trước, tôi cũng tự đặt ra câu hỏi này, mục tiêu của tôi là đặt ra mức thu nhập 1000$ trên internet trên mỗi tháng, tôi đã cố vận dụng nhiều cách để kiếm tiền, trong số đó, một số cách hiệu quả và một số cách chỉ đem lại cho tôi kinh nghiệm.
Cuối cùng tôi đã khám phá ra thế giới giao dịch quyền chọn nhị phân, và dần dần nó đã trở thành nghề nghiệp của tôi, công việc này mang lại cho tôi can đảm để tôi bỏ công việc mình không yêu thích và có nhiều thời gian hơn để đi du lịch và thư giãn."....
nghe 2 dua no chem gio tren qc youtube buon cuoi vai

Ặc, 1M làm gì có tính quy luật mà đánh ta, ai đánh đc cũng tài, nội phí spr thoi cũng đi cả khúc.
nếu bác để ý thì đánh BO chủ yếu xem nến khung M1 hoặc M5 ! mà cũng phải nói người ăn được thực sự khá ít đa số chủ yếu show lệnh lùa gà ăn ib hoặc bán tín hiệu đểu thôi ! vì mình biết người đánh ăn được và lãi đều nên mình nói , còn mình vẫn luyện pp riêng xem khung m1 vào lệnh 15p

Cho em hỏi là một pp gọi là thành công khi trade trong bao lâu ạ
Không phải là bao lâu mà là tỉ lệ winrate nó mang lại thông qua mô hình hoặc system ấy. Từ đó sẽ tính toán ra được profit theo tỉ lệ lệnh mình xuống và tối ưu profit bằng cách hạn chế các lệnh dễ fail thôi.

Cho em hỏi là một pp gọi là thành công khi trade trong bao lâu ạ
sớm lắm thì 2 tháng, như tác giả "đặc biệt" bài viết nè. Trung bình chắc hơn 1 năm để mài giũa 1 phương pháp (như mình phải thay đổi thông số đến 5 lần).... chậm chậm chắc 3 năm hơn. Nó còn liên quan đến lượng kiến thức (người hướng dẫn)nữa bạn.

Không phải là bao lâu mà là tỉ lệ winrate nó mang lại thông qua mô hình hoặc system ấy. Từ đó sẽ tính toán ra được profit theo tỉ lệ lệnh mình xuống và tối ưu profit bằng cách hạn chế các lệnh dễ fail thôi.
sớm lắm thì 2 tháng, như tác giả "đặc biệt" bài viết nè. Trung bình chắc hơn 1 năm để mài giũa 1 phương pháp (như mình phải thay đổi thông số đến 5 lần).... chậm chậm chắc 3 năm hơn. Nó còn liên quan đến lượng kiến thức (người hướng dẫn)nữa bạn.

Ý em là giả sử mình đã tìm ra đc phương pháp rồi, và đúng ý mình, thì trong bao lâu có thể gọi đó là "chén thánh"

Ví dụ em đặt mục tiêu là 2%/tháng (hơn gấp đôi gửi ngân hàng), và em đã tìm được pp của riêng em, giả sử 2 tháng đầu đều đạt mục tiêu, thì em phải tiếp tục duy trì profit đó trong bao lâu thì mới đc gọi là "đã tìm ra chén thánh" ạ?

Ý em là giả sử mình đã tìm ra đc phương pháp rồi, và đúng ý mình, thì trong bao lâu có thể gọi đó là "chén thánh"

Ví dụ em đặt mục tiêu là 2%/tháng (hơn gấp đôi gửi ngân hàng), và em đã tìm được pp của riêng em, giả sử 2 tháng đầu đều đạt mục tiêu, thì em phải tiếp tục duy trì profit đó trong bao lâu thì mới đc gọi là "đã tìm ra chén thánh" ạ?
Vậy phải coi bạn có thể duy trì 2% đó trong bao lâu ! thị trường luôn thay đổi liên tục. Các trade phải cập nhật thông tin, và thay đổi thông số cho phù hợp vơi thị trường. Nếu bạn dạo trên diễn đàn, bạn sẽ thấy các trader thường khuyên các member bằng đừng tìm "chén thánh" mà hãy tập trung vào phương pháp. Trader không hơn nhau ở số tiền trong tk. Mà hơn nhau ở thời gian bạn sống sót và tồn tại cùng thị trường !

Haha,
Tôi biết kiểu gì cũng sẽ có những thành phần vào chửi bới. Mong các bạn bình luận có văn hóa. Tôi trade đủ lâu để có thể bình tĩnh trước mấy comment vô học hay khích bác này.
Tôi chỉ chia sẻ những kinh nghiệm của tôi thôi. Anh em tin hay không thì tùy.
TÔI NHẮC LẠI: TÔI KHÔNG LÙA GÀ, KHÔNG BÁN KHÓA HỌC, KHÔNG MỜI VÀO GROUP, KHÔNG SEEDER CHO SÀN NÀO CẢ NHÉ!
Em ibox riêng bác chỉ e p2 đánh dc k

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 406 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,476 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,097 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 165 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên