Tôi bỏ 4 năm để có được những đồng lợi nhuận ổn định từ trading như thế nào?

Tôi may mắn tìm được sàn uy tín và tìm được người định hướng trade forex nên chưa bị cháy lần nào. Còn BO thì sẽ không trade nữa. Bạn kiếm đc tiền từ BO đều đặn thật đáng ngưỡng mộ
do tính tham quá độ nên ko sống được với BO thôi , đánh khi có trend , trend tăng chỉ đánh call , trend giảm chỉ đánh put thì cầm 500$ đánh lệnh 1$ mà cháy tk thì tôi không hiểu nổi .

Có 1 con rùa sống trong 1 khu rừng và nơi đó đang bị hạn hán. Chú rùa này muốn sang khu rừng bên cạnh để sống. Nó liền nhờ 1 con đại bàng mang sang. Con rùa cắn vào 1 khúc gỗ để đại bàng quắc khúc gỗ đó. Đang đi đc nửa đường con đại bàng liền nói : – ” hôm trước tôi cũng mang 1 chú rùa sang vùng rừng bên kia bằng cách này. Nhưng bị rơi vì nghe tôi kể chuyện cười mà lại cười.”. – Con Rùa liền phá lên cười : ” ha ha ha ! sao lai có thằng ngu như thế nhỉ ” -Đại bàng nói: mình lại phải mang khúc gỗ nữa à.
Tưởng đâu con đại bàng thịt con rùa luôn chứ :D

Cá nhân tôi thấy BO nó như trò cờ bạc.
Và bản thân cái Forex cũng như cờ bạc nếu các bác ko tìm hiểu kỹ.
Khuyên chân thành cho ai mới vào nghề, tránh xa mấy cái trò này ra :(.

vậy bạn vô TraderViet tìm cái gì ?
Bạn hỏi kỳ thật. Vào đọc tin, chém gió, chia sẻ kinh nghiệm. Tất nhiên việc chia sẻ kinh nghiệm, bạn và mọi người nghe hay ko nghe là tùy mọi người.
Quay trở lại câu hỏi bên trên của bạn, "Đánh bạc mới là đầu tư ah", cái câu hỏi này như kiểu chọc ngoáy nhau. Nếu bạn bảo tôi sai, cứ nói thẳng.
Quay trở lại vấn đề, dân ta cứ quen gọi là CHƠI chứng khoán, CHƠI Fx => Tiền máu cả, chơi gì. Bọn tây lông nó bảo là nghề Trading :D. Mà tôi nghe cái trade BO nó éo quen, hay tại mình ít cập nhật :D.
Đa phần ae hay chia sẻ system, indicator, hầu như cái nào cũng hay, cũng OK. Nhưng mà ae chú tâm vào SL, vào TP, vào tỉ lệ thắng thua của signal quá.
Lãi suất cho vay của NHVN tầm khoảng 9%, chắc NH nước ngoài cũng loanh quanh tầm đó. Vậy nên ae cứ trade, lợi nhuận được trên 9%/năm coi như ae có thể cắm nhà vay NH cho nghiệp trading được rồi :D.
Ngay cả những quỹ uy tín nhất TG nghe đâu lợi nhuận cũng có 25%/năm thôi (Cái này ko rõ lắm, ae google lại). => Thế nên việc x2 x3 tài khoản trong thời gian ngắn, hay kiểu như hôm nay dep 200u, vài ba tuần sau lên vài nghìn.... xin các bạn, từ bỏ ý định ấy đi. Lời khuyên chân thành :).

[Update]
Sau khi sàn highlow đóng cửa, tôi có xem thêm 1 vài sàn như iq, binary.com. Tuy nhiên có nhiều anh em có vẻ than phiền về 2 sàn này quá. Tôi quyết định chuyển sang FX luôn các bác ah. Tập quen dần để mai mốt B.O bị cấm thì còn có cái mà ăn.

[Update]
Sau khi sàn highlow đóng cửa, tôi có xem thêm 1 vài sàn như iq, binary.com. Tuy nhiên có nhiều anh em có vẻ than phiền về 2 sàn này quá. Tôi quyết định chuyển sang FX luôn các bác ah. Tập quen dần để mai mốt B.O bị cấm thì còn có cái mà ăn.
Kiếm nghề khác mà làm đi bác,fx bác mà nhảy vào thì cháo chẳng có mà húp

Thật sự với 2 năm trader BO mình mới rút tiền được lần đầu tiên ở tuần trước, rút ba lệnh tiền về ngay ví srkill. Số tiền tuy bé nhưng e sung sướng vl các bác ạ, 2 năm bay hết 1k$ , cứ mỗi lần nạp 50$ cháy xong lại nạp, hai năm quen thằng bán srkill, chưa 1 lần được bán $ cho nó hehe

Thật sự với 2 năm trader BO mình mới rút tiền được lần đầu tiên ở tuần trước, rút ba lệnh tiền về ngay ví srkill. Số tiền tuy bé nhưng e sung sướng vl các bác ạ, 2 năm bay hết 1k$ , cứ mỗi lần nạp 50$ cháy xong lại nạp, hai năm quen thằng bán srkill, chưa 1 lần được bán $ cho nó hehe
chuẩn bị bán lại cho nó r kìa hehe

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 936 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 138 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,522 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 341 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 409 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên