Tôi đã nhân 3 tài khoản như thế nào?

bạn vô lệnh vào ngày 30/11 là rất mạo hiểm đó, thị trường lúc đó đang chờ tin G20, trong đó là trade war giữa Của và Mẽo, và tin hợp tác cắt giảm sản lượng giữa Ngố và Saudi Arabia. Có tin tốt vào sáng chủ nhật VN nên giá dầu mở cửa sáng nay tạo cái gap tăng lớn gần 2 USD. Trade dầu thì cần đọc tin nhiều đó.

Xin chào các bác,
Em là newbike mới tập đánh forex được hơn 1 tuần nay.
Kinh nghiệm 3 năm môi giới chứng khoán cho em cái view về giá dầu khá tốt.
Nên hôm 30/11 vừa rồi em đánh full tài khoản giá dầu. Sáng mở mắt ra nhân 3 tiền. Vui ơi là vui. Em định lấn sân qua mảng giao dịch tiền tệ, nhưng ngại trả học phí ạ. Hay em cứ đánh giá dầu cho chắc hở các bác. Dù gì thì giá dầu cũng dễ trading hơn :))
Bác nào cho em ít kinh nghiệm đi chứ em cũng biết mình ăn may ạ :))

View attachment 68449
bác thuộc nhóm quá nhanh và quá nguy hiểm :)

Đọc 1 lượt comment mới thấy cái nghề trader nó khổ như nào
- Mở hàng mà thắng thì anh em la : chết cụ, cờ bạc đãi người mới, coi chừng chuẩn bị sml
- Mở hàng mà thua thì anh em la : chưa đủ tuổi, còn non xanh lắm, thiếu trading system...
Còn kết hợp cả 2 thì sao anh Huy: thắng nhưng vẫn non ấy (rofl)

Cuối tháng, cuối quý mới biết được. Món này càng tìm hiểu sâu càng thấy thích thú, thấy nguy hiểm, thấy nhiều khi là cờ bạc ... Bi quan cũng chết, vui mừng tột độ chủ quan cũng chết ... mà sách tôi đọc toàn thấy các ông ăn vừa phải, no lâu sống nghề này nó dzaiii.

hôm CN qua mà Putin với thái tử Ararab Saudi nó ko đồng ý cắt giảm sản lượng dầu thì hôm nay chắc gì bác có cái topic này mà khoe. Nói chung là mình ko thích chuyện tất tay kiểu này đặc biệt trước bão tin. Đây là đúng kiểu vừa trade vừa khấn.
P/s: bác có lời rút rồi tốt nhất ra làm vài chỉ vàng làm tài sản đảm bảo, để ra 2-3 tr xõa cho gọi là có tí thăng hoa. Balance tk còn thì cứ chơi tiếp thôi, nhớ có burn nó thì vài chỉ vàng kia cũng là chiến lợi phẩm an toàn. Save money first.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng bạn x3 tài khoản!

Theo mình, bạn nên rút hết 500$ vốn, thêm vài trăm $ tiền lãi, cất ngân hàng. Để lại số lẻ rồi chiến tiếp chủ thớt ơi. Ăn thế rất ngon rồi, giờ chỉ đánh nhỏ giọt kiếm tiền cf thôi. Sau khi đánh liên tục khoảng tầm 2 tuần đến 2 tháng bạn sẽ test được khả năng của mình thế nào với trò này.

Thông thường cờ bạc đãi tay mới, sau 2 tuần tới 2 tháng vận may sẽ hết và market sẽ trở mặt, nên nếu bạn càng đánh to thì tương lai có thể mất to. Từ giờ đến 2 tháng sau bạn đánh nhỏ nhỏ ít ít thôi để cho market check khả năng của bạn.

Còn mình, nhớ hồi mới zô trò này, vận may đãi mình dc 2 tuần và lấy lại gấp 5 :))

Dạ em hiểu ạ, thật ra e định vào làm thử vài ván xem sao ạ, em thì cũng đọc nhiều mấy bác phân tích tk với stoploss ạ, nhưng mà bản thân em còn chưa hiểu 1 lots bên cặp tiền tệ đánh như thế nào, tính ra bao nhiêu tiền, vì vậy nên rất khó để phân bổ rủi ro ạ, nên em thấy cứ đánh dầu, 1 đơn vị là chắc ăn ạ :rolleyes::rolleyes:
Dễ lắm, nếu dùng tài khoản ecn thì min là 0.01, kéo stoploss càng xa thì trỏ vào stoploss (trên pc) sẽ thấy hụt bao nhiêu tiền ngay, xong nếu thấy ít mới 0.5% tài sản chẳng hạn mà muốn đánh 2% thì vào thêm lệnh 2 0.03 lot, khỏi phải tính phức tạp ^^, hoặc sell limit, buy limit ở 1 khoản rồi trỏ vào stoploss sẽ hiện khoảng bao nhiêu mất bao nhiêu tiền.

May mắn cho bác ấy là có tin tốt gì đó nên sáng nó giật tăng mạnh, tối nay nó ra tin xấu một cái là cháy tk luôn, giá dầu mà chạy thì khủng khiếp lắm

Tung đồng xu 1000 lần thì sẽ có bao nhiêu lần xảy ra cả thảy 100 lần tung đều mặt ngửa? :rolleyes: Được 1 lần tung 100 mặt ngửa có đồng nghĩa với tung được cả 10 lần còn lại? o_O

Thớt vừa làm 2 việc:
1. Tạo thanh khoản cho thị trường
2. Hedging rủi ro cho những cá nhân, tc có tài sản ở nước ngoài.
Thớt lời/lỗ và đc/ mất bao nhiêu, méo ai quan tâm

Giờ thớt đang chấp tất! Vì thớt đang x3 nên mọi ý kiến chỉ là muỗi.

Sau khi tham khảo nhiều anh em ở đây. Em quyết định rút tiền lời ra ($1126.8). Để lại 500U để chiến tiếp. Quan sát giao dịch và tâm lý trong nửa tiếng (từ 21h30). E bắt đầu vào lệnh Short từ lúc 22h tối. Ăn cây sập của giá dầu. Được đà em tăng lên 2 lots đánh cho máu. Thế long short lung tung, sau nửa tiếng thì ăn đc 98Usd. Nhớ lại bác nào khuyên là phải ăn nhẹ và dè chừng nên e quyết định out. Với lại em hứa với bồ là mai phải đi tập Gym nên em đi ngủ sớm.
Kết lại là sau nửa tiếng. Tk từ 500U lên được 598U. Em sẽ rút 98U này ra ngân hàng. Để lại vốn đánh tiếp. Hihi. Cám ơn các bác đã theo dõi và cho e nhiều bài học hay ạ.

Đính kèm

282 KB · Xem: 3

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 675 Xem / 56 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 16 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,959 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 222 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên