Tổng hợp các indicator dành cho Pivot Trader - Toàn hàng ngon

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,509
Hôm nay mình sẽ tổng hợp lại các indicator dành cho anh em Trader vận dụng các điểm Pivot ( Pivot Points) để giao dịch, tổng cộng có 4 chỉ báo: Classic Pivot Points, Pivot Point Reversal x2, TZPivots và Murrey Math Line X. Anh em bấm ngay vào tiêu đề mỗi indicator để xem bài review chi tiết nhé.

Để cài đặt các indicator này, anh em làm theo một trong 2 cách dưới đây:

Cách 1: Nếu bài viết có đính kèm file mq4 hoặc ex4 ở cuối bài, anh em download file đó về rồi cài theo hướng dẫn tại đây;

Cách 2: Nếu bài viết không đính kèm indicator, hoặc có đính kèm nhưng cài vào bị lỗi không hiển thị hay không chạy thì file đó đã bị lỗi. Anh em làm như sau:
  • Mở sẵn MT4
  • Vào link nguồn của bài viết (nằm ở cuối mỗi bài), bấm download indicator
  • Trong cửa sổ hiện ra, chọn "Open MetaTrader 4", chọn OK
  • MT4 của anh em sẽ hiện lên, indicator sẽ tự động download và nằm sẵn trong ô Navigator, kéo thả vào chart.
Chỉ báo Classic Pivot Points - Lại thêm một indicator hay cho Trader trường phái Pivot

Chỉ báo kỹ thuật Classic pivot Points có thể được người dùng tái cấu hình lại và điều chỉnh để thực hiện nhiều chức năng khác nhau. Nếu bạn là một Trader theo phong cách đánh tay không và khoái chart trần trụi, bạn có thể điều chỉnh Classic pivot Points indicator để cho chỉ hiển thị các điểm pivot cho phiên hiện tại. Hoặc nếu bạn đang dùng một ea sử dụng điểm pivot, bạn có thể đặt cho indicator vẽ pivot point trong quá khứ.

Một tính năng đặc biệt của chỉ báo này là khi tính toán các pivot theo ngày, bạn có thể tuỳ chọn thời gian bắt đầu của ngày, thay vì phải tính pivot theo khung bắt buộc 00:00 đến 23:59. Ví dụ nếu bạn chỉnh thời điểm bắt đầu là 17:00, indicator sẽ tính toán điểm pivot bắt đầu từ cột lúc 17:00 như là thời điểm mở cửa của phiên ngày, và cột tại 16:59 (ngày hôm sau) sẽ là cột đóng cửa của ngày đó. Ngoài ra, anh em còn có thể chọn hiển thị hoặc không các pivot point trong quá khứ trong cửa sổ dữ liệu.

Chỉ báo Pivot Point Reversal x2 - Lọc nhiễu nhân đôi

Chỉ báo kỹ thuật pivot Point Reversal x2 cho anh em thấy các điểm vào lệnh và thoát lệnh dựa trên các mô hình nến. pivot Point Reversal x2 indicator bao gồm: mô hình tín hiệu, mô hình xác nhận (breakout kênh fractal), tín hiệu thoát lệnh (dựa vào các nến cực dài), bộ lọc nhiễu tín hiệu (bởi tần suất xuất hiện của tín hiệu, đường trung bình động, các khoảng nghỉ trong ngày và các vùng đảo chiều). Pivot Point Reversal x2 còn có các bộ đệm dữ liệu nên anh em hoàn toàn có thể sử dụng nó trong ea.

Chỉ báo TzPivots - Công cụ không thể thiếu cho Trader ưa thích Pivot Points

Chỉ báo kỹ thuật TzPivots sẽ thể hiện cho anh em các điểm pivot và các đường hỗ trợkháng cự cho phiên trade trong ngày. TzPivots nên được sử dụng với khung thời gian H1 hoặc thấp hơn, nó tính toán bằng một công thức riêng dựa trên các phiên trade trước đó. Anh em có thể sử dụng các đường do TzPivots vẽ ra như các điểm vào lệnh và thoát lệnh. Chỉ báo này còn có thể cho ra các dữ liệu liên quan tới các biến sử dụng trên nền tảng MetaTrader, bạn có thể dùng Expert Advisor (ea) để phân tích các dữ liệu này, từ đó cho tín hiệu vào lệnh. TzPivots có 2 phiên bản dành cho MT4 và MT5.

Nếu đã quen với pivot points, các đường hỗ trợkháng cự, anh em sẽ thấy khá dễ dàng áp dụng chỉ báo này để trade. Đường pivot chính giữa có khả năng cao sẽ đảo chiều. Các đường hỗ trợkháng cự càng trở nên yếu hơn, chúng sẽ càng tách xa so với đường pivot chính giữa. Đường nào càng trở nên yếu đi sẽ càng dễ bị phá vỡ.

Chỉ báo Murrey Math Line X - Pivot Indicator mạnh mẽ cho anh em Trader

Chỉ báo Murrey Math Line X thể hiện 8 đường riêng biệt (có thể có thêm các đường bổ sung) trên biểu đồ chính, giúp anh em xác định các điểm tốt nhất để bán, mua hoặc thoát khỏi vị thế.

Murrey Math Line X là một indicator khá dễ để áp dụng. Các đường 0/8P và 8/8P là các mức kháng cựhỗ trợ cuối cùng – chúng rất khó để phá vỡ. 1/8 P và 7/8P là các đường hỗ trợkháng cự yếu hơn, nhưng nếu giá dừng ngay gần chúng, các đường này sẽ đổi chiều. Các đường 2/8P và 6/8P là các điểm đảo chiều mạnh mẽ. 3/8P và 5/8P theo thứ tự là đáy và đỉnh của range trade trung bình; rất có thể giá sẽ chọc thủng range này rất nhanh hoặc ở lại trong range trong thời gian dài. 4/8P là một đường hỗ trợkháng cự quan trọng; anh em nên đặt lệnh bán và mua khi giá giao với đường này để có một mức lợi nhuận nhất định. Các mũi tên màu xanh thể hiện cột được tính toán cuối cùng.

Safe trading!

Xem thêm:

>> Tổng hợp các indicator dành cho Scalper - Ít mà chất

>> Tổng hợp các indicator dành cho anh em Trader mô hình nến và mô hình giá

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
ôi các chỉ số indicater này giống vs fibonaci k Chủ thớt. em thấy khá tg đồng vs fibonaci

ôi các chỉ số indicater này giống vs fibonaci k Chủ thớt. em thấy khá tg đồng vs fibonaci
Mấy cái trên gốc là pivot nha bác, em ko thấy tác giả nhắc gì tới fibo
Bác muốn vẽ các mức fibo có thể xem mấy cái sau
Chỉ báo Free Automatic Fibonacci - Tự động đánh dấu các mức Fibonacci cho anh em
Chỉ báo Horizontal Channel Alert with Fibo - Hỗ trợ cực tốt khi vẽ kênh giá

bac co cai indi pivot nao ma chi hien giá ở đỉnh, đáy không? cho mình xin với nhé

Cái gạch ngang mà nằm trên đỉnh nến là chỉ báo gì v các bác

Mấy cái chỉ báo này có thông báo đẩy gì ko, mà dùng thế nào v

Em không thấy file tải về trong các bài, lục cả forum indicator cũng ko thấy. Thớt có thể cho ae xin file ko ạ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên