Tổng hợp các indicator rất hữu dụng với anh em trader nhưng không có sẵn trên MT4 (Phần 2)

Tổng hợp các indicator rất hữu dụng với anh em trader nhưng không có sẵn trên MT4 (Phần 2)

Phương Thúy

Editor
Trial mod
6,386
29,034
Mình viết cũng cũng khá nhiều bài về indicator. Những indicator này đều không có sẵn trên MT4 mà được code ở ngoài. Hầu hết đều có cách dùng khá đơn giản. Và trước mình cũng đã có tổng hợp lại những indicator đã chia sẻ, bạn nào chưa xem có thể vào lại link bên dưới đọc lại nhé. Có nhiều loại indicator khác nhau, mình đã phân loại ra như indicator xác định hỗ trợ kháng cự, indicator xác định xu hướng, indicator xác định tín hiệu giao dịch, indicator xác định tín hiệu price action,....

Tổng hợp các indicator rất hữu dụng với anh em trader nhưng không có sẵn trên MT4

Bài viết này mình cũng xin chia sẻ tiếp những indicator khác, cách sử dụng, cách cài đặt thông số cho indicator mình đều đề cập đến trong bài viết.

Ở cuối mỗi bài viết mình đều để file indicator cho các bạn tải về và cài vào MT4. Nếu như có indicator nào không cài được, các bạn để lại tin nhắn trên TraderViet giúp mình, mình hỗ trợ nhé. Và dưới đây là tổng hợp những indicator mà anh em trader có thể dùng trong phân tích và giao dịch:

Indicator xác định xu hướng:

Top 5 chỉ báo kỹ thuật giúp anh em trader xác định xu hướng

Indicator thể hiện hướng đi và mức điểm hiện tại của chỉ báo Stochastic trên mọi khung thời gian

Indicator hiển thị trường trung bình động (MA) của nhiều khung thời gian khác nhau trên cùng biểu đồ

2 Chỉ báo kỹ thuật hiển thị sức mạnh của biến động giá nhất định phải có trên biểu đồ giá của trader

Indicator thể hiện biểu đồ của 3 khung thời gian khác nhau

Indicator thể hiện khối lượng giao dịch của phe mua và phe bán thời điểm hiện tại của thị trường

5 chỉ báo kỹ thuật mạnh mẽ giúp trader nhận biết sức mạnh và hướng đi của thị trường

Indicator ADXm - Phiên bản đơn giản giúp trader nhận biết xu hướng và sức mạnh của xu hướng

Indicator xác định mô hình price action:

Indicator giúp trader xác định mô hình nêm trên biểu đồ giá

Indicator giúp trader lọc ra tín hiệu nến Pinbar mạnh mẽ trên biểu đồ giao dịch

Indicator thông báo cho anh em trader về sự xuất hiện của mô hình Engulfing trên biểu đồ giao dịch

Indicator xác định sức mạnh của mô hình nến trong Price action

Indicator xác định hỗ trợ kháng cự:

Indicator tự động xác định những vùng cung cầu xuất hiện trên biểu đồ giá của trader

Indicator xác định những đỉnh đáy mạnh trong một xu hướng cho anh em trader

Indicator Pivot Point - Giúp trader xác định kháng cự hỗ trợ trong trading theo công thức khác

Indicator xác định tín hiệu giao dịch:

Indicator thể hiện thông tin của những chỉ báo kỹ thuật mạnh mẽ như RSI, MACD, MA, ATR, CCI và Sto

Indicator quản lý vốn:

Indicator giúp anh em trader quản lý vốn và tính toán khối lượng giao dịch dựa vào biến động giá

Mình sẽ vẫn tiếp tục viết về indicator kèm theo cách sử dụng cho mọi người. Nhưng trước tiên anh em thong thả nghiên cứu trước những indicator này nhé.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Cám ơn Phương Thúy nhiều nha.
Những bài viết và video của bạn rất hay và thiết thực.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 524 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,411 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 603 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên