Tổng hợp các indicator rất hữu dụng với anh em trader nhưng không có sẵn trên MT4

Tổng hợp các indicator rất hữu dụng với anh em trader nhưng không có sẵn trên MT4

Phương Thúy

Editor
Trial mod
6,376
29,019
Chúc mọi người sức khỏe cuối tuần!

Thời buổi dịch bệnh Cô Vy hoành hành, anh em trader chắc cũng ít đi lại nhỉ, nếu không có gì làm thì lưu bài viết này lại ngâm cứu dần hen. Bài này mình tổng hợp các indicator không có trên MT4, có kha khá indicator hữu dụng với mọi người đó nè. Như indicator xác định kháng cự hỗ trợ, xu hướng, mô hình nến nè, indicator vẽ fibo tự động nè,....

Lâu lâu mình sẽ có những bài viết tổng hợp kiểu như thế này để cho các bạn dễ kiếm bài, đỡ phải đi tìm. Các indicator mình viết hầu như đều không có trên MT4, mà được code trên Mql5. Mỗi indicator đều có những hữu ích riêng. Những hữu ích của indicator, cách cài đặt, cách vận dụng trong giao dịch mình cũng đã ghi rõ trong mỗi bài viết. Các bạn click vào các nội dung bên dưới để xem chi tiết hơn nhé.

Ở cuối mỗi bài viết mình đều để file indicator cho các bạn tải về và cài vào MT4. Nếu như có indicator nào không cài được, các bạn để lại tin nhắn trên TraderViet giúp mình, mình hỗ trợ nhé. Và dưới đây là tổng hợp những indicator mà anh em trader có thể dùng trong phân tích và giao dịch:

Các indicator xác định kháng cự hỗ trợ:

Chỉ báo giúp xác định nhanh các ngưỡng kháng cự và hỗ trợ chính trên biểu đồ cho price action trader

Chỉ báo giúp trader xác định nhanh vùng Supply/Demand và 5 lời khuyên hữu ích cho trader

Chỉ báo hiển thị Bollinger Bands đa khung thời gian giúp trader xác định kháng cự hỗ trợ động

Indicator tự động vẽ Fibonacci cho anh em trader. Tiện quá tiện!

Indicator "Gap Finder" giúp trader nhận biết những khoảng trống giá xuất hiện trên biểu đồ giao dịch

Các indicator xác định xu hướng:

Indicator kết hợp chỉ báo RSI bên trong đường MA giúp trader xác định nhanh xu hướng thị trường!

Indicator giúp anh em trader phát hiện sớm xu hướng thị trường!https://traderviet.org/threads/indicator-giup-anh-em-trader-phat-hien-som-xu-huong-thi-truong.36524/

Indicator giúp anh em trader theo dõi được xu hướng của tất cả các khung thời gian trên MT4

2 chỉ báo kỹ thuật giúp anh em trader dễ dàng bắt được xu hướng mạnh mẽ trên thị trường Forex

Ba chỉ báo kỹ thuật giúp anh em trader nhận biết động lượng (momentum) của giá

Các indicator cho tín hiệu giao dịch

Chia sẻ Indicator giúp trader đếm sóng Elliot

Indicator giúp trader phát hiện các mô hình nến trên biểu đồ giao dịch

Indicator giúp trader lọc tín hiệu mô hình nến pinbar chất lượng!

Indicator tự động vẽ và thông báo tín hiệu phân kỳ trên MACD

Indicator kết hợp hai chỉ báo Bollinger Bands và RSI xác định vùng quá mua quá bán sớm cho trader

Chỉ báo Relative ATR - Xác định thời điểm thoát lệnh chất lượng cho traderhttps://traderviet.org/threads/chi-...-diem-thoat-lenh-chat-luong-cho-trader.36034/

Các bài viết khác

Top 3 chỉ báo cực kỳ hữu dụng giúp trader tìm điểm thoát lệnh và quản lý giao dịch của mình

2 chỉ báo kỹ thuật vừa đơn giản và dễ sử dụng cho các anh em trader mới vào nghề!

Những chỉ báo kỹ thuật hữu dụng cho việc phân tích trong thị trường Forex

Còn có rất nhiều những indicator hữu dụng khác, mình sẽ cố gắng tìm và hướng dẫn mọi người cách sử dụng nhé. Còn bây giờ mọi người có thể tải những indicator này về ngâm cứu thử trước nhé.

Chúc anh em trader cuối tuần thảnh thơi vui vẻ nhé!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
em có cái indi cài thời gian kết thúc cho từng nến cho anh xin, trước thấy mà giờ tìm ko ra. thanks em nhé. giaphat1.org@ gmail.com.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,883 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 894 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,681 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 346 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 251 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,508 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên