Tổng hợp một số bài viết về broker uy tín và các tip giúp trader lựa chọn chính xác

Tổng hợp một số bài viết về broker uy tín và các tip giúp trader lựa chọn chính xác

Jasmine Tran

Editor
Trial mod
839
4,978
Hi mọi người,

Lâu lắm mới có một ngày cuối tuần rảnh rỗi mình ngồi tìm lại các bài viết xưa cũ (thật ra cũng không xưa lắm vì mới có 1 năm trước thôi) và cảm thấy có một số bài viết theo chủ đề lựa chọn broker mà mình tin là sẽ cực kỳ hữu ích cho các trader, đặc biệt là những ai vừa mới bước vào con đường chông gai này.

Như các chuyên gia đã nói, trước khi chiến đấu với thị trường, thì điều mỗi trader cần nhất đó chính là một broker đáng tin cậy để trao ví gửi tiền.

Do đó, mình đã tổng hợp một số bài viết giúp các trader định vị được thế nào là một broker uy tín, và làm thế nào để lựa chọn broker phù hợp với cách giao dịch của mình.

À còn một lý do nữa thôi thúc mình đó là mục Trao đổi về broker giờ ngày càng hot, nên mình đã cố gắng tìm tòi chọn lọc lại để những ai không có nhiều thời gian hoặc đang rất cần chuyển đổi hoặc tìm broker cho mình sẽ dễ dàng thực hiện được điều đó nhanh chóng và tiện lợi hơn.

Nếu trader nào muốn biết thêm về chi tiết một sàn nào đó, hoặc các tin tức về tổ chức quản lý broker cũng như các danh sách cấm phạt thì vẫn có thể vào mục này để theo dõi nha.

Mọi người cùng tham khảo qua nhé, nếu cảm thấy các bài viết này có ích với mọi người, hãy like hoặc comment để mình biết và làm thêm một số list các bài viết theo chủ đề hay ho khác cho mọi người nhé.
Ngoài ra, mình cũng tổng hợp luôn danh sách các sàn đã đăng ký với các tổ chức quản lý broker trên thế giới ở đây:
Lưu ý: Danh sách này có thể thay đổi (có broker vừa đăng ký gần đây, hoặc broker bị tước giấy phép), để biết chính xác thì trader có thể trang web chính thức của tổ chức quản lý và dò tên broker mà mình muốn tìm kiếm trong danh sách đăng ký nhé.

Chúc mọi người giao dịch hiệu quả.

Xem thêm:

>>Tổng hợp một số bài viết về Quản lý tài chính cá nhân trên TraderViet

>> Danh sách các sàn có giấy phép tại Viêt Nam

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cám ơn bài viết lắm lắm, từ sáng sớm đến giờ mình tìm hiểu về broker thì tối lại đọc được bài này. Phải chăng mình có duyên với forex !

Có bác nào trade ICMarket và Peppestone ko cho em xin review 2 sàn này. E tính mở account ECN mà đang phân vân về Commission và Spread của 2 sàn

thấy có link quảng cáo Đại tiệc sàn FBS kìa :)) đã ai mở chưa ạ, thấy chương trình có vẻ hay ho, nhiều chân dài và nhiều quà, tính mở thêm tk sàn này nhể:))

Có bác nào trade ICMarket và Peppestone ko cho em xin review 2 sàn này. E tính mở account ECN mà đang phân vân về Commission và Spread của 2 sàn
Cả hai sàn đều đã đăng kí giấy phép, nên bạn cứ cân nhắc các nhu cầu của mình, nếu chiến lược giao dịch cần spread thấp thì bạn xem sàn nào spread thấp hơn thôi :D

Không biết CFTC bây giờ còn luật không cho hedging ( fist in fist out ) nữa vậy không Ad ?

Thân ái,

Mình nhớ không nhầm chính sách FCA là đòn bẩy tối đa 1:30 cơ mà nhỉ ,FCA mà toàn 300-500 ko nhỉ ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,505 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 892 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 297 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 396 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,763 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên