Tổng hợp tất tần tật về Indicator Andrew’s Pitchfork

pipsmaster

Administrator
Đã Xác Nhận
IB Việt Nam
1,528
8,251
Một ngày đẹp trời chợt thấy rằng tài liệu trên traderviet.org quá trời nhiều. Quyết định đi tầm nã, lục soát, hệ thống và tổng hợp lại cho anh em dễ theo dõi nè. Khởi đầu bằng indicator Andrew’s Pitchfork mà trước bác nào nhờ em kiếm, em quên tên bác, em xin lỗi :D

Em sửa sai bằng các sưu tầm thật là đầy đủ về tất cả những gì liên quan tới Andrew’s Pitchfork cho anh em đây. Trước tiên nói sơ qua về cái tên indicator, Andrews ở đây là tên của người sáng tạo ra công cụ này, Tiến sỹ Alan H. Andrews.

Lướt sơ thông tin về ông thì được biết ông là dân con nhà nòi với cha làm trong ngành tài chính, vì vậy ông được thụ hưởng 1 môi trường tốt từ nhỏ. Lớn lên, ông tốt nghiệp đại học Harvard và MIT, đều là các đại học hàng đầu nước Mỹ. Sau này ông có tham gia đầu tư và kiếm được nhiều tiền từ các phương pháp do mình nghiên cứu và áp dụng. Và đây là bài giới thiệu đầy đủ:

>> Andrew Pitchfork - Cây ba chĩa của Andrew - Indicator nổi tiếng giang hồ

Tiếp theo là có luôn tài liệu giúp anh em hiểu sâu hơn về tuyệt chiêu Andrew Pitchfork. Anh em chúng ta ở Việt Nam có 1 cái thiệt thòi là có rất ít tài liệu chuyên sâu về phân tích kỹ thuật. Chính vì vậy, khi gặp được 1 tài liệu tiếng Việt như tài liệu này có thể giúp ích cho cả cộng đồng Trader tại Việt Nam.

>> Sách tiếng Việt hay về Andrew Pitchfork - cây đinh ba Andrew nổi tiếng giang hồ

Cảm thấy nóng chưa hả mọi người!!! Chưa dừng lại đâu, thậm chí là có luôn cả Chiến lược giao dịch với Andrew’s Pitchfork luôn. Rất đơn giản, dễ hiểu và có thể áp dụng ngay luôn.

>> Chiến lược giao dịch hiệu quả với Andrew's Pitchfork - một công cụ đã bị quên lãng

Tất nhiên là không thể thiếu Indicator vẽ Andrew Pitchfork rồi! Rất tiện lợi cho anh em thi triển võ công

>> JJN-AutoPitchfork : Indicator tự động vẽ Cây ba chĩa Andrew trên biểu đồ

P/s: Anh em muốn tổng hợp bí kíp gì hãy comment bên dưới nhé. Đừng quên 1 like 1 comment cho mình hehe :D

Đọc thêm về:

>> Trailing stop là gì? Tổng hợp các bài viết Trailing stop

>> Suy thoái kinh tế phân tích từ góc nhìn nhà đầu tư?

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Bác @pipsmaster có thể tổng hợp các bài viết về Volume không ạ? nếu có thêm cách vận dụng và ví dụ nữa thì quá tuyệt luôn ạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên