Tổng quan USD - Dầu - Vàng tuần giao dịch 14/10 - 18/10 dưới góc nhìn đồ thị P&F

Tổng quan USD - Dầu - Vàng tuần giao dịch 14/10 - 18/10 dưới góc nhìn đồ thị P&F

Lí do là người ta mua nhiều quá, áp đảo người bán nên giá tăng. Cái gì mà nhượng bộ nhau, LOL, đều là dân cày tiền cả. Thế chó nào mới căng nhau ko ký, ko nhượng bộ, hôm trước hôm sau đã cười xoà OK nhường nhau nhé, hàng gom đủ rồi =))))
View attachment 117131
Cái này là KLGD của FXCM, còn hàng tá broker lớn khác, ace mở ra xem chúng nó gom bao nhiêu Bảng?

Còn Vàng, có lạ ko? hẳn là ko lạ =)))
View attachment 117132
ACE soi topic của lão @Mạc An hẳn là nhớ TR này, mình vẫn giữ nguyên, quá trình kéo dài từ 13/8, đánh dấu từ cái hôm giảm 1 lèo 600pip. Khi mọi người vẫn còn nghĩ tới 1620, 1900, 3000, 10000, 10000000000....
Hôm thứ 6, cái niềm tin cờ hó j của bọn consumer Mỹ, mới trước đó 1 tuần còn be bét, hôm thứ 6 đã xanh mướt... Cơ bản mà nói: "Niềm tin cái chym" Toàn là đồ vẽ hết. Đánh lâu quen bài, ko có gì bất ngờ, ae ta đánh ngắn hạn thì ăn ngắn hạn, đánh dài hạn thì ăn dài hạn. Vận động giá và khối lượng mới là cái đáng để quan tâm. Tin tức? Chỉ số kinh tế? Tweet? CP soundlone? Lí do giá tăng? Lí do giá giảm? Tất cả đều là cái ma trận cho retail trader chui vào đấy, giải bài toán mà chúng nó thích là phút 90+1 sửa đề nhé.
Mình backtest tiếp đây, dường như GU chung bài kkkkk.
Nói chung có lợi nhuận là đc bác nhỉ :D

Lí do là người ta mua nhiều quá, áp đảo người bán nên giá tăng. Cái gì mà nhượng bộ nhau, LOL, đều là dân cày tiền cả. Thế chó nào mới căng nhau ko ký, ko nhượng bộ, hôm trước hôm sau đã cười xoà OK nhường nhau nhé, hàng gom đủ rồi =))))
View attachment 117131
Cái này là KLGD của FXCM, còn hàng tá broker lớn khác, ace mở ra xem chúng nó gom bao nhiêu Bảng?

Còn Vàng, có lạ ko? hẳn là ko lạ =)))
View attachment 117132
ACE soi topic của lão @Mạc An hẳn là nhớ TR này, mình vẫn giữ nguyên, quá trình kéo dài từ 13/8, đánh dấu từ cái hôm giảm 1 lèo 600pip. Khi mọi người vẫn còn nghĩ tới 1620, 1900, 3000, 10000, 10000000000....
Hôm thứ 6, cái niềm tin cờ hó j của bọn consumer Mỹ, mới trước đó 1 tuần còn be bét, hôm thứ 6 đã xanh mướt... Cơ bản mà nói: "Niềm tin cái chym" Toàn là đồ vẽ hết. Đánh lâu quen bài, ko có gì bất ngờ, ae ta đánh ngắn hạn thì ăn ngắn hạn, đánh dài hạn thì ăn dài hạn. Vận động giá và khối lượng mới là cái đáng để quan tâm. Tin tức? Chỉ số kinh tế? Tweet? CP soundlone? Lí do giá tăng? Lí do giá giảm? Tất cả đều là cái ma trận cho retail trader chui vào đấy, giải bài toán mà chúng nó thích là phút 90+1 sửa đề nhé.
Mình backtest tiếp đây, dường như GU chung bài kkkkk.
Vol con GU nó kinh dị thật @@

Bối cảnh là thế này (khung h4)

, mà thằng bạn mình cứ sợ thanh giá 16:00 (trước thanh giá h4 cuối cùng đóng cửa) với volume lớn. The big effort earned little reward. Nên chú ý trường hợp này, nhung mình bỏ range 1480-1532 rồi. Giá lên 1485, 1490, 1493 là mình sẽ dính SL hết. Với kịch bản xấu này giá vàng đi lên, thì tối đa mình cũng chờ 1513 mà SELL.
Mình đang cho SOT hình thành: giá đổ xuống dạng bậc cấp. Spring đâu đó 1455 hoặc 1400. Tức là giá ở 1460 sẽ có volume lớn nẩy lên lại 1485 chỗ này. Còn hiên tại 1485 (1488.91) là vùng thanh khoản, giao dịch đang tập trung nên nó quay lại giũ 1 phát rồi đổ theo xu hướng giảm. Chú ý mình đang treo SELL stop 1473.50 (Tp 1461.10).

Từ đêm 03/10 đến hết 10/10:
+ Giá không tiết lộ gì nhiều RSI, nét đứt màu đỏ, đi xung quanh đường 50 mà còn thể hiện giá đi lên.
+ Nhưng lượng tiền đi cho thấy hướng xả vàng rõ hơn: MFI, nét liền màu xanh, đổ bên trên 80 xuống 50.
giả định ở đây một số rất ít người xuống rất nhiều tiền cho phe SELL và mình đã theo số ít này.

Hiện tại thì giádòng tiền đã quấn lấy nhau, thể hiện đa số "người bình thường" đã đồng thuận (nối đuôi) với thiểu số "người nhiều tiền" (xung phong trước đó) cũng đi xuống.

Chum ca ngơi TQ và TQ cũng thế, 2 bên còn tâng bốc nhau thì vàng còn giảm. Con thằng Thổ nó đánh nhau thì chỉ là cái cớ để giá hồi lên rồi lại đạp xuống thôi.:rolleyes::rolleyes:
Còn vụ vàng lên k6 k7 chắc phải 2020.

Bối cảnh là thế này (khung h4)
View attachment 117136
, mà thằng bạn mình cứ sợ thanh giá 16:00 (trước thanh giá h4 cuối cùng đóng cửa) với volume lớn. The big effort earned little reward. Nên chú ý trường hợp này, nhung mình bỏ range 1480-1532 rồi. Giá lên 1485, 1490, 1493 là mình sẽ dính SL hết. Với kịch bản xấu này giá vàng đi lên, thì tối đa mình cũng chờ 1513 mà SELL.
Mình đang cho SOT hình thành: giá đổ xuống dạng bậc cấp. Spring đâu đó 1455 hoặc 1400. Tức là giá ở 1460 sẽ có volume lớn nẩy lên lại 1485 chỗ này. Còn hiên tại 1485 (1488.91) là vùng thanh khoản, giao dịch đang tập trung nên nó quay lại giũ 1 phát rồi đổ theo xu hướng giảm. Chú ý mình đang treo SELL stop 1473.50 (Tp 1461.10).

Từ đêm 03/10 đến hết 10/10:
+ Giá không tiết lộ gì nhiều RSI, nét đứt màu đỏ, đi xung quanh đường 50 mà còn thể hiện giá đi lên.
+ Nhưng lượng tiền đi cho thấy hướng xả vàng rõ hơn: MFI, nét liền màu xanh, đổ bên trên 80 xuống 50.
giả định ở đây một số rất ít người xuống rất nhiều tiền cho phe SELL và mình đã theo số ít này.

Hiện tại thì giádòng tiền đã quấn lấy nhau, thể hiện đa số "người bình thường" đã đồng thuận (nối đuôi) với thiểu số "người nhiều tiền" (xung phong trước đó) cũng đi xuống.
Tất cả mọi hành động của giá đều hàm ẩn 1 ý nghĩa nhất định nào trong đó. Giá vận động không phù hợp với kỳ vọng thì phải rời khỏi thị trường. Khi nào giá vận động đúng như kỳ vọng thì lại bước vào. Trading khác Gambling ở chỗ này:
- Trading: Thấy bài ngon rồi mới xuống tiền. Bác đánh xì dzách, người ta chia cho bác 1 con át rồi bác mới xuống tiền. Còn chia cho bác mấy con tào lao thì bác bỏ qua.
- Trading: Chia cho bác lá đầu là con át, bác xuống tiền, lá sau chia bác con 4, bác bảo tao méo chơi nữa =)))).
- Trading: Chia bác 2 con át, bác xuống tiền lần 2, rồi lần 3.

Khi mình nhìn vào chart:

Ê, mình có 1 con Át rồi => FOMO xuống tiền thôi.

DM, sao lại chia thêm con 4, tao méo chơi nữa nha Lái.

Vậy đó, cái chúng ta cần, là giá vận động đúng với kỳ vọng, lái chia đúng lá bài chúng ta cần.
Cái chúng ta không cần: Sau khi lái chia 1 con Át, 1 con 4, hi vọng lái sẽ chia cho chúng ta thêm con 7 hoặc con 6....
Bởi vì: Lái sẽ vẫn tiếp tục chia bài, chúng ta vẫn tiếp tục trading. Vì sao phải khư khư nắm lấy 1 con Át và 1 con 4 để hi vọng.
Tới thứ 2 lái chia con 7, mình lại xuống tiền =))). Nhưng nó chia con 7 xong mà nó lật bài nó 2 con Át thì mình vẫn chạy =)))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 536 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 279 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 630 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,755 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 88 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên