1. Top 4 ứng dụng hỗ trợ trading hay cho smartphone

Top 4 ứng dụng hỗ trợ trading hay cho smartphone
    01/03/2017
    9,656 lượt xem
    Mình thường xuyên tải các app hỗ trợ trading về máy. Sau một thời gian sử dụng, xóa đi cài lại nhiều lần chỉ còn vài ứng dụng mình nghĩ là hay nhất, recommend cho anh em ở đây sử dụng. Đặc biệt nếu dùng Iphone thì đừng nên bỏ qua bài này nhá.

Bloomberg

top-4-ung-dung-ho-tro-trading-hay-cho-smartphone-traderviet.

Tôi có hàng đống ứng dụng về tin tức trong điện thoại trước đây, ví dụ như CNBC, forexfactory... nhưng chỉ còn có mỗi Bloomberg là ở lại :D. Bloomberg tương đối dễ sử dụng, tin tức lúc nào cũng cập nhật nhanh nhất, đến cả forexlive cũng phải cập nhật tin từ bloomberg về mà.

Myfxbook

top-4-ung-dung-ho-tro-trading-hay-cho-smartphone-traderviet-3.

Myfxbook nổi tiếng với các thống kê tài khoản giao dịch của các trader, là một hệ sinh thái trader lớn nhất nhì thế giới, myfxbook cho phép trader copy signal của nhau, của các trader chuyên nghiệp. Tuy nhiên, phần hay nhất là các công cụ của myfxbook có thể kể đến như: chuông báo cho breaking news (cái này thậm chí FF cũng chưa có), tính lot size phù hợp (dùng quản lý vốn cực kỳ hiệu quả), live chart trực tiếp...

TradeInterceptor

top-4-ung-dung-ho-tro-trading-hay-cho-smartphone-traderviet-1.

Đây là một platform trading giống với mt4 nhưng có ưu việt hơn trên phiên bản mobile. So với mt4 mobile, trader sẽ không cảm thấy vướng bận khi thao tác các công cụ: kẻ các đường kháng cự/hỗ trợ, sử dụng đa dạng các indicator, có thể add thêm indicator vào... Thậm chí mới đây app này mới phát triển thêm công cụ trading gym để trader luyện tập backtest.

Nói chung là tốt hơn em mt4 cổ lổ sĩ rất nhiều. Tuy nhiên, nhược điểm lớn nhất của tradeinterceptor là hiện có khá ít broker cho phép giao dịch trên phần mềm này. Hy vọng trong thời gian tới traderinterceptor sẽ phát triển hơn để anh em trader chuyển nhà sớm, dùng mt4 mobile lâu quá cũng ngán.

Evernote

top-4-ung-dung-ho-tro-trading-hay-cho-smartphone-traderviet-2.

Chắc một số bạn trên diễn đàn sẽ biết tới app này, app này thực ra không liên quan đến trading, nhưng là trader bạn sẽ cần phải note nhanh hoặc review nhanh phương pháp giao dịch của mình. Từ việc vì sao bạn trade sai? Bạn có thể làm gì để trade tốt hơn? Quản lý tốt hơn... bạn có thể update evernote thành 1 cái trading journal tiện lợi trên phiên bản mobile mà không cần dùng đến file excel trên máy tính.

Có bạn nào dùng app nào hay không thì giới thiệu thêm cho mình nhé?

Phỏng Vấn Tiến Sĩ Alexander Elder - Nhà Tâm Lý Học Thị Trường Lừng Danh!
    5 Bài Học Trading Kinh Điển Buộc Trader Phải Thuộc Lòng
    10 Bài Học Mà Nial Fuller - Bậc Thầy Price Action Học Được Trong 18 Năm Giao Dịch Của Mình
    Price Action Swing Trading Với Đường Xu Hướng (Trendline) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 09/12-13/12
    Tản Mạn Về Sóng Elliott
    3 Thủ Thuật Giúp Nâng Tầm Khả Năng Phân Tích Của Trader
    4 Tư Duy Trading Đắt Xắt Ra Miếng Dành Cho Trader Mới
    Đang tải...
  2. em có thêm add forex courses để học fx, và fx hours để xem phiên trên thế giới, cài này để ngắm cho đẹp thôi, bác nào chơi lâu rầu thì chắc không cần :D

DuongHuy bài này.
  3. Em sử dụng twiter để cap nhat news,nhanh hơn cả forexfactory, đăng ký một tài khoản twiter,sau đó follow các trang web liên quan fx như forexlive,kathylien,fxstreet

DuongHuy bài này.
  4.  
  5. Bạn ơi mình đã cố tải về tradeinterceptor nhưng không làm thế nào mở tài khoản demo được bạn chỉ giúp mình với, thank

6. App này cần bạn chọn broker trước khi add tài khoản demo, mình cũng từng dùng rồi.

minh mon men bài này.
  7. Thanks ban nha

8. Nhưng mà tradeinterceptor không có chỗ nào chọn broker, hướng dẫn mình thêm tí nữa đi bạn, Cảm ơn bạn nha

9. Nhưng mà tradeinterceptor không có chỗ nào chọn broker, hướng dẫn mình thêm tí nữa đi bạn, Cảm ơn bạn nha

10. Anh em cho hỏi có cách nào mà máy tính tẮt rồi, nhưng trên điện thoại mình có thể đặt chuông báo khi giá đến vị trí nào đó ko???
    Trade interceptor có cái alert cơ mà điện thoại tắt màn hình 1 lúc là cái app đó bị văng ko thương tiếc

Bình luận mới nhất

• DuongHuy trong Chuyện bên lề 62 Xem / 4 Trả lời
  • g1nt4ma trong Hệ thống giao dịch 326 Xem / 17 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 19,262 Xem / 1,116 Trả lời
  • dinh_ns trong Sách - Tài liệu 85,995 Xem / 1,035 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS