Trả nợ đời trading

Trả nợ đời trading

Trả nợ đời trading

Mời các bác.

@ bác Trader vô danh bác cứ chia sẻ tiếp theo ý bác cho những người cần bác ạ. Rất nhiều người thực sự đang rất cần những chia sẻ tâm huyết như vậy! Thanks bác.

Đọc bài viết của tác giả lại thấy trong đó có mình, cũng đã 10 năm chìm nổi với em FX, trải nghiệm tất cả các cung bậc cảm xúc. Cũng đã từng mất rất rất nhiều tiền bạc, thời gian, sức khỏe, quan hệ. Lúc đầu cũng đến với nó khá tình cờ, chỉ nghĩ chơi vui nho nhỏ thôi nhưng càng ngày nó ngấm dần qua thời gian --> trở thành con nghiện FX lúc nào ko hay. Đã bao lần quyết tâm cai nghiện FX rồi nhưng chỉ được 1 thời gian, sức hấp dẫn của nó lại lôi em lại mà ko sao cưỡng lại được. Lại tìm tòi: hệ thống, pattern,học đạo, indicator, EA, diễn đàn,... cày nát cả google rồi. lúc đầu thắng được 1 ít nghĩ rằng à hệ thống của đời mình đây rồi, nhưng sau đó lại thua vẫn hoàn thua. NGhề FX này nó bạc lắm các bác ạ, lúc nào cũng lủi thủi 1 mình, ôm ghì lấy cái máy tính cả ngày lẫn đêm, thậm chí ngủ cũng mơ đến lệnh (ko biết có bác nào giống em khoản này ko ?). Lúc thắng thì vui vẻ ai cũng biết, lúc thua ngậm ngùi nuốt lỗi đau 1 mình, vò đầu, bứt tai ko biết san sẻ với ai( :) nhất là với vợ), mặt mày xám xịt đúng như con nghiện ấy. Nhiều lúc tự hỏi hay là mình ngu quá ko thể học nổi nghề này, hay mình ko tuân thủ ky luật, hay mình tham lam quá,.... hàng trăm câu hỏi cứ trong đầu mà tìm câu trả lời. Qua đây mình khuyên thật lòng tất cả mọi người mới, thôi hãy theo lấy nghề mình đã học, kiếm tiền nhẹ nhàng hơn chứ đừng theo nghiệp FX nữa, nhìn tưởng nhàn, tiền nhiều nhưng ngược lại mới đúng cực kỳ khó nhằn mà hao tổn thần kinh.
Sau bài viết này em sẽ chia sẻ tiếp.

Chúc tất cả công đồng trader việt mạnh khỏe!

Đọc bài viết của tác giả lại thấy trong đó có mình, cũng đã 10 năm chìm nổi với em FX, trải nghiệm tất cả các cung bậc cảm xúc. Cũng đã từng mất rất rất nhiều tiền bạc, thời gian, sức khỏe, quan hệ. Lúc đầu cũng đến với nó khá tình cờ, chỉ nghĩ chơi vui nho nhỏ thôi nhưng càng ngày nó ngấm dần qua thời gian --> trở thành con nghiện FX lúc nào ko hay. Đã bao lần quyết tâm cai nghiện FX rồi nhưng chỉ được 1 thời gian, sức hấp dẫn của nó lại lôi em lại mà ko sao cưỡng lại được. Lại tìm tòi: hệ thống, pattern,học đạo, indicator, EA, diễn đàn,... cày nát cả google rồi. lúc đầu thắng được 1 ít nghĩ rằng à hệ thống của đời mình đây rồi, nhưng sau đó lại thua vẫn hoàn thua. NGhề FX này nó bạc lắm các bác ạ, lúc nào cũng lủi thủi 1 mình, ôm ghì lấy cái máy tính cả ngày lẫn đêm, thậm chí ngủ cũng mơ đến lệnh (ko biết có bác nào giống em khoản này ko ?). Lúc thắng thì vui vẻ ai cũng biết, lúc thua ngậm ngùi nuốt lỗi đau 1 mình, vò đầu, bứt tai ko biết san sẻ với ai( :) nhất là với vợ), mặt mày xám xịt đúng như con nghiện ấy. Nhiều lúc tự hỏi hay là mình ngu quá ko thể học nổi nghề này, hay mình ko tuân thủ ky luật, hay mình tham lam quá,.... hàng trăm câu hỏi cứ trong đầu mà tìm câu trả lời. Qua đây mình khuyên thật lòng tất cả mọi người mới, thôi hãy theo lấy nghề mình đã học, kiếm tiền nhẹ nhàng hơn chứ đừng theo nghiệp FX nữa, nhìn tưởng nhàn, tiền nhiều nhưng ngược lại mới đúng cực kỳ khó nhằn mà hao tổn thần kinh.
Sau bài viết này em sẽ chia sẻ tiếp.

Chúc tất cả công đồng trader việt mạnh khỏe!
Bác nói quá đúng, trước đây mình hay chơi cá ngựa và binh xập xám,ghiền ơi là ghiền... thế mà kể từ khi biet FX đến giờ (cũng mới được 1 năm 4 tháng), toàn thua với thua, mà vẫn ko bỏ FX, chỉ bỏ hết mịa cá ngựa và binh

" Apprendre a apprendre " . A . Elder viet " De thau hieu mot khai niem , ban phai co kha nang giang cho nguoi khac hieu . Neu ban khong the giai thich dieu ban nghi minh da biet , thuc ra ban khong he hieu no ". Vi vay toi cung rat muon chia se va trao doi voi cac ban - nhung nguoi dam me FX he thong giao dich va cach quan ly von va rui ro cua minh . Hoan toan mien phi , neu ban nao thich thi cu lien he ,du nguoi co cho hoc thi co the bat dau !

em đang rất quan tâm nè bác! nhung mà bác ở đâu để em tìm tới ?
" Apprendre a apprendre " . A . Elder viet " De thau hieu mot khai niem , ban phai co kha nang giang cho nguoi khac hieu . Neu ban khong the giai thich dieu ban nghi minh da biet , thuc ra ban khong he hieu no ". Vi vay toi cung rat muon chia se va trao doi voi cac ban - nhung nguoi dam me FX he thong giao dich va cach quan ly von va rui ro cua minh . Hoan toan mien phi , neu ban nao thich thi cu lien he ,du nguoi co cho hoc thi co the bat dau !

[

email của em [email protected] . cảm ơn bác !

Bác gửi giúp vào email: [email protected]
Tks nhìu!

Cám ơn TraderViet đã gửi lời chúc mừng và bánh SN ;)

Chúc cộng đồng Việt Trader một năm mới bội thu.

Happy New Year!

Trước tiên minh rất cám ơn tấm lòng của Bác Vô Danh, xã hội ngày nay người ta theo chủ nghĩa MACKENO chẳng ai thèm quan tâm đến đồng bào đồng chí gì, minh biết cứ thủ để kiến tiền, xem những kẽ không biết như là lũ lố lăng ngu đần, kệ mịa chúng nó. Có được người như bác Vô Danh ra chia sẽ kiến thức là rất quý rồi. Phải nói là người Việt Nam của mình rất xấu. Nhiều anh em lên chia sẽ chỉ cách kiếm tiền, giúp đở cho người khác thì trước tiên họ nghĩ là lên chém gió. Điều này cũng đúng vì người Việt Nam chém gió nhiều quá, từ trung ương đến địa phương đều thế cả.

Tuy nhiên vẩn có nhiều cao thủ, sau khi thành tài họ muốn trở lại giúp ích cho đời. Đó là những cao thủ siêu hạng. Bill Gate hiến tặng gần hết tài sản cho từ thiện.

Trở lại câu chuyện của chúng ta. Tradrerviet có nhiều lần tôi thấy các anh em, lên chia sẽ bị gạch đá ném tưng bừng. Có anh chơi BO rất giỏi, có chụp hình tài khoản làm bằng chứng rõ ràng. Lên định chia sẽ, nói vài câu gạch đá ném tả tơi, bực mình bỏ đi mất. Chúng xem diễn đàn của nước ngoài như forexfactory có giống cách hành xử của người việt hay không ?

Trong xã hội việt nam đầy những chuyện như vậy tác giả happy bird, sau khi tiết lộ số tiền anh ta kiếm được, bị chính người việt tấn công, cuối cùng anh ta chạy sang mỹ, đem tài năng cống hiến cho nước Mỹ.

Nước Việt Nam rừng vàng biển bạc, lịch sử cho chúng ta cơ hội rất nhiều bởi vì người việt nam lòng dạ hẹp hòi, đố kỵ ganh ghét nhau mà ngày nay xứ sở mình ra thế này.

Tại sao khi có người chia sẽ, chúng ta không để cho họ nói ra, chúng ta kiễm chứng lại xem đúng hay sai rồi hãy phán xét. Chưa chi đã ném gạch đá vào mồm họ. Đây là tật xấu chứ có gì tốt đẹp.

Đời khốn nạn thật người nói đúng chỉ cho chúng cách kiếm tiền thì bị ném gạch vào mồm, mấy thằng *** bợm đi lừa đảo thì đưa tiền cho nó ăn. Mấy thằng như Jackie Thái, Con Hoàng Kim Dung hàng hàng lớp lớp người mang tiền nộp cho nó ăn. Người ta chừi um trời vẩn không tin, cứ mang tiền nộp cho nó.

sáng ra được đọc truyện cười vui vẻ, chuyện ở một làng nọ, người dân nơi đây lấy nói phét làm nét văn hóa giao tiếp và cả một số bạn trader trong ngôi làng đó cũng thế...:D

Không biết với hệ thống kia đến 2022 chủ thớt đã nổi danh chưa nhỉ, có lấy lại gấp 10 chỗ mất chưa?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,602 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 241 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 446 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 337 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên