Trắc nghiệm dành cho Trader: Bạn có phải dạng vừa không?

ono

Junior Mod
1,953
7,367
Dù bạn mới tập tành làm Trader, hay bạn đã giao dịch được một thời gian dài, bạn không thể không biết những kiến thức cơ bản về thị trường tài chính. Hãy cùng kiểm tra xem còn điều gì mình chưa biết nhé.

1. Forex

Có rất nhiều câu hỏi trắc nghiệm liên quan đến thị trường tài chính lớn nhất thế giới này. Nếu bạn là người yêu công nghệ, hoặc bạn muốn đốt thời gian khi đang ngồi chờ ở những nơi công cộng, hãy cài đặt ứng dụng Forex Hero.

Ngoài ra bạn cũng có thể thử sức độ hiểu biết của mình ở các trang sau:
2. Binary Options

Tài liệu về Quyền chọn Nhị phân không nhiều, tuy nhiên bạn có thể tự trau dồi bằng cách test thử các bài trắc nghiệm sau, vừa để kiểm tra level của mình, vừa nâng cao kiến thức.
3. Chứng khoán

Thị trường chứng khoán ở Việt Nam và nước ngoài có một số điểm khác biệt. Không bổ ngang cũng bổ dọc, nếu biết thêm kiến thức về chứng khoán cũng là một lợi thế cho bạn đấy!
Theo mình biết thì ứng dụng NAMI của Việt Nam cũng bồi bổ cho anh em Trader mới vào nghề một số kiến thức cơ bản, chứ không sơ sài kiểu thấy nến xanh thì Buy, nến đỏ ấn Sell như admin hướng dẫn cho Trinh đâu. Nghe đồn admin đi du lịch cùng Trinh 17 lần rồi nhưng không ở cùng phòng, chắc quan hệ chỉ ở mức thầy trò thôi.

Anh em có trang nào hay hay thì chia sẻ cho mọi người nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
đi cùng 17 lần nhưng chưa chắc đã cùng khách sạn, cùng khách sạn chưa chắc đã cùng phòng, cùng phòng chưa chắc đã cùng giường, cùng giường chưa chắc đã cùng xxx, có xxx thì cũng chưa chắc là có hợp đồng
cô em này chắc cháy tài khoản rồi ! không phải dạng vừa đâu, dạng hết cỡ rồi .
:D

Ởcùng phòng , cùng giường nhưng họ chỉ nắm tay nhau thôi :cool:, chuyện trong sáng như vậy ...sao thiên hạ đồn đại kinh quá ah :D:D:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên