Trắc nghiệm tính cách trader - bạn thuộc kiểu trader nào?

2018 có bác nào làm bài test này không.
hiệu ứng dunning kruger có cái hệ quả rất thú vị: If you're incompetent, you can't know you're incompetent. - Nếu bạn không đủ năng lực, bạn không biết mình không đủ năng lực.
Cái gì mình thiếu sót thì qua bài test này biết đâu lại nhận ra được, rồi sửa đổi.
Mầy bác vào strategic thế nào chẳng đọc được dòng này: "You may be so logical that you don’t recognize when emotions are causing you to self-destruct." Mình đã không nhận thức được mà muốn sửa đổi thì chỉ có đi trị liệu tâm lý!

Tôi là Facilitative Trader. Đúng là mình thích đơn giản nhất có thể, tôi theo price action và có dùng thêm 1,2 indicator khi cần xác định rõ xu hướng :x

Cám ơn bác @Khánh Trình nhé. Những bài test thế này có tác dụng rất tốt cho anh em trader. Nghĩa là, với những đáp án mà trader lựa chọn, thì sẽ cho ra kết quả là một mẫu hình trader như thế nào. Những ưu điểm và hạn chế của bản thân (nếu trader thành thực nhất khi lựa chọn đáp án).

Đương nhiên, để hướng tới 1 nhà giao dịch thành công, còn phải rèn luyện rất nhiều. Điều này, Vantharp cũng có đề cập, đó là việc tự học, tự nghiên cứu, học hỏi những người đã thành công, những bài viết, bài dịch trên TraderViet. Và cuối cùng là tâm lý.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 31 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên