1. Trade Binary Options thành công với mẫu hình 3 nến tăng giảm

Trade Binary Options thành công với mẫu hình 3 nến tăng giảm
    24/02/2017
    11,871 lượt xem
    Hế lô các bạn, mình mới tập tành chơi BO, lang thang trên một số trang mạng thấy có hệ thống trade BO này khá hay (forexstrategiesresources.com), xin phép được share lại cho mọi người cùng đọc để nghiên cứu thêm. Có gì mọi người góp ý cho mình với nhé.

Phương pháp này có thể giao dịch với khung M15 hoặc hơn, bạn có thể trade bất kì loại thị trường nào bạn muốn, tuy nhiên mình đề nghị nên chọn cặp nào thường trend nhiều nhất, cụ thể ra sao mình sẽ giải thích sau khi giới thiệu về hệ thống này nhé.

Cách vào lệnh:
    1. Đi tìm cây nến tăng/giảm 3 lần liên tiếp(dựa vào giá cao nhất và thấp nhất chứ không dựa vào thân nến nhé).
    2. Vào lệnh ngay thời điểm mở cửa của cây nến thứ 3 và set expire đúng bằng thời gian cây nến thứ 3 đóng cửa. Nghĩa là nếu bạn chọn khung H1 thì thời gian bạn cược là 1 tiếng.
    Chú ý:
    • Cây nến đầu tiên mà bạn đếm phải là cây nến cao nhất hoặc thấp nhất nằm giữa 2 cây nến khác màu nhau, kiểu thế này:
    trade-binary-options-thanh-cong-voi-mau-hinh-3-nen-tang-giam-traderviet.

Sau khi bạn tìm được cây nến thứ nhất, việc còn lại là chờ cho cây nến thứ 2 (có dạng như hình ở trên) đóng cửa là vào lệnh, sau đó canh thời gian expire tương đương với thời gian của 1 cây nến.

trade-binary-options-thanh-cong-voi-mau-hinh-3-nen-tang-giam-traderviet-1.
    Bạn có thấy mẫu hình nến này quen thuộc không? Ừ đúng rồi, nó tương tự mẫu hình 3 con quạ đen đấy chỉ khác là ta xem xét cả giá cao nhất và thấp nhất, khi xuất hiện đủ 3 cây như trên là trend đã đảo chiều rồi, ta bắt con trend "khi nó còn non" lúc mới vừa xong cây nến thứ 2.

Một ví dụ khác:

trade-binary-options-thanh-cong-voi-mau-hinh-3-nen-tang-giam-traderviet-2.
    Có rất nhiều cơ hội như thế xuất hiện trên thị trường:

trade-binary-options-thanh-cong-voi-mau-hinh-3-nen-tang-giam-traderviet-3.
    Cũng cần thêm một lưu ý nữa khi trade theo cách này đó là bạn phải kiểm tra tin tức liên tục, nếu có tin quan trọng thì ngưng giao dịch, hoặc khi nến thứ 3 đảo chiều con trend, khi nến thứ 2 đóng cửa bên trong lòng cây nến số 1.

trade-binary-options-thanh-cong-voi-mau-hinh-3-nen-tang-giam-traderviet-4.
    Mình có tải indicator i-fractals giúp tìm cây nến 1 cho dễ, file có gửi kèm theo. Các bạn nào biết coding có thể giúp mình test phương pháp này xem nó "thực tế" như thế nào không nhé.

Các file đính kèm:

Xem thêm
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 20/01-24/01
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 13/01-17/01
    10 Quy Tắc Bất Di Bất Dịch Của Một Price Action Trader - Tiếp Theo
    Cách Học Trade Hiệu Quả Qua Chia Sẻ của Brett Steenbarger - Chuyên Gia Tâm Lý Thị Trường
    Sóng Elliott - Tư Duy Giao Dịch Ban Đầu Cần Có Với Sóng Ellliott
    George Soros - Tư Duy Và Triết Lý Giao Dịch Của Một Huyền Thoại Đầu Cơ
    Cách Nhận Biết Thị Trường Không Rõ Xu Hướng Qua Price Action - Tiếp Theo
    Mô Hình Bị Vỡ Và Cách Kiếm Tiền Từ Các Giao Dịch Thất Bại
    Đang tải...
  2. Mình thích chiến lược này ngon bổ rẻ dễ xài

tancdt2k4 bài này.
  3. Chiến lược vẫn có chỗ sai
    upload_2017-2-25_11-20-51.

Các file đính kèm:

Luckandlucktancdt2k4 bài này.
  4. saophuc

saophuc

405
    330
    Chiến lược nào mà chẳng có chỗ sai, quan trọng là xác suất lời/lỗ thế nào thôi

5. có bản cho mt5 k thớt ơi cho e xin với

6. winBO

winBO

36
    20
    khiếp quá, bạn muốn chuẩn 100% á..:eek:...CNC đặt sai số 1/1000 còn bị sai lại còn...:D

7. bác ơi up lên lại hộ em đc ko ạ, chứ tải về đưa vào MT4 ko sài đc ạ :(

PepePips bài này.
  8. Bác hoàng hải Long người lỗi tiếng trên fb đây mà :)

9. ây zà ây zà, ko dám ko dám bác ơi ^^

10. Ok men, mình cũng phát hiện ra điều này, nhưng để chắc ăn thì bạn nên vào lệnh theo hình nến này. Thị trường luôn luôn có cơ hội, bạn chỉ cần giữ cho mình thật đơn giản.
    Cứ có mô hình đó là ăn thôi, khỏi nói nhiều.
    Hy vọng các bạn bổ xung thêm những điều luật chặt chẽ cho điều mà chủ toppic chia sẻ. Thanks bạn

Các file đính kèm:

11. Em tên Tuan Vu trên fb đó bác :)

12. trong bài nói dùng trong thị trg có trend, chart của bác thế kia là đang đi ngang rồi

13. Bác ơi, cho em hỏi tại sao trường hợp này lại tính vậy ạ? tại vì cây nến 2 nó nằm trong cây nến 1 mà?

Các file đính kèm:

• â.
      Kích thước:
      13 KB
      Đọc:
      0
  14. Chiến thuật thì ko sai nhưng e thấy cái indicator này ko hợp vs chiến thuật.Các bác toàn chờ test vs chả test thì cứ vô chém TT (thôi kệ).
    Cái mũi tên phát hiện nến 1 (fracta arrow) nó chạy sau giá hiện tại rất nhiều nếu để mặc định
    *****Nên nếu xem lịch sử giá thì e test win 80-90%.
    *****Còn thực tế là nó chạy sau giá phải 5 -8 hoặc hơn thế thì vào lệnh sau cây thứ 2 kiểu j ^^.

Bình luận mới nhất

• No SL Trading trong Trao Đổi về Broker 22 Xem / 1 Trả lời
  • duong an trong Sách - Tài liệu 9,243 Xem / 55 Trả lời
  • Goldenstar trong Chuyện bên lề 1,151 Xem / 10 Trả lời
  • Hungzzzz trong Trao Đổi về Broker 527 Xem / 6 Trả lời
  • Top1markets trong Trao Đổi về Broker 65 Xem / 1 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    LiteForex
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM