Trade breakout cặp EURJPY M15 chính xác 80%

Khổ thật.. bảo không ăn đc cứ cố lao vào để làm gì.. mất times, times đấy đi chơi gái,đi nhậu tốt hơn rất nhiều ấy..tôi với thằng e lăn lộn với nó 5 tháng thay đổi các kiểu con bot cho phù hợp nhất.. không ăn đc đâu.. tìm cách khác đỡ mất tuổi xanh.. tuổi trẻ ngắn lắm các b trẻ ơi
chào bạn mình cũng mới tiếp cận va code con bot này chạy backtest thì có vẻ ko ăn thua thật. nhưng mình muốn tiếp cận pp này bằng tay kết hợp với 1 vài điều kiện. bot chỉ là chạy backtest để đanh giá thôi chứ minh ko muôn chạy bot. ko biết khi bạn thử nghiệm bạn chỉ chạy bằng bot. hay bạn chạy bằng tay ạ

chào bạn mình cũng mới tiếp cận va code con bot này chạy backtest thì có vẻ ko ăn thua thật. nhưng mình muốn tiếp cận pp này bằng tay kết hợp với 1 vài điều kiện. bot chỉ là chạy backtest để đanh giá thôi chứ minh ko muôn chạy bot. ko biết khi bạn thử nghiệm bạn chỉ chạy bằng bot. hay bạn chạy bằng tay ạ
Bot mà không ăn đc thì trade tay chắc chắn thua.. sự thật hiển nhiên nhé..lên khỏi mất công trades nhé

Bot mà không ăn đc thì trade tay chắc chắn thua.. sự thật hiển nhiên nhé..lên khỏi mất công trades nhé
ông ko làm được ko có nghĩa người khác cũng ko làm được. thế nên mới có người thắng người thua trong thị trường này. còn hầu hết pp hay chiến lược nếu sử dụng bot thời gian đủ dài và R:R cho 1:1 sẽ chỉ cho xấp xỉ 50% thắng. chỉ có con người mới làm thay đổi cái 50% đấy. còn thay đổi thành 70% thắng hay chỉ còn 30% thắng thì lại tuỳ từng người.

Tks ad staygreen đã chia sẻ đây là 1 phương pháp hay. Sau 1 tuần mình áp dụng thử, mình khuyến cáo các bạn nên dùng thêm con EA breakeven auto, nó sẽ tự dời SL về điểm hoà vốn (mình cài 7pip) Hạn chế thua lỗ nếu đảo chiều, Khi nến đi vào trong hộp thì lại set up lại.
EA này cũng tự động cài SL TP khi dính Buystop or Sellstop.
bác ơi có AE này không? cho mình xin với

Cải tiến một chút với PP này trong dài hạn sẽ có lời.
Điểm cải tiến là chỉ lấy hộp ở ngày đầu tuần để giao dịch.

Mình chưa hiểu, cái indicator bạn bảo đính kèm đâu, thứ 2 là điều chỉnh múi giờ như thế nào

Mình chưa hiểu, cái indicator bạn bảo đính kèm đâu, thứ 2 là điều chỉnh múi giờ như thế nào
1. Indicator ngay dưới bài post #1
2. Múi giờ tuỳ từng sàn bác chỉnh sao thì chỉnh lấy mốc 9 giờ sáng đếm ngược về trước. Làm sao có thể đi trả lời hết là từng sàn điều chỉnh thế nào được.
Vd: là 9h sáng sàn exness là 2:00 thì trong indicator chỉnh thành 22:00-01:59

phương pháp rất ổn. Để tránh nhiễu, mình nhìn trên cung giờ M30, kết hợp thêm sự giao cắt SMA 20 và 50 để dẫn xu hướng. Kết hợp thêm chiều của indicator i-reg (đường vàng) để quyết định entry tại cận trên hay cận dưới. Một phương pháp mình gọi là SIMPLE IS MONEY.
Gút chóp AE

Đính kèm

96.2 KB · Xem: 6
  • SIMPLE IS THE MONEY.tpl
    183.1 KB · Xem: 34
  • i-Regr.ex4
    14.9 KB · Xem: 30
  • FR-TrendLines.ex4
    9.7 KB · Xem: 29
  • Signal Bars_v5.ex4
    52.5 KB · Xem: 29
  • Symbol changer profit display v5.ex4
    35.5 KB · Xem: 28
Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn bác đã chia sẽ. Bác cho em hỏi, em chơi trên ICmarkets, server của nó là GMT+2, vậy thì e phải edit thông số của indicator như thế nào?

Chào bác!
Bác làm ơn cho em hỏi làm sao biết được sàn mình đang chơi thuộc server GMT+ mấy vậy bác? em chơi ở sàn IC, em đang ở Hàn Quốc
Em cảm ơn bác!

phương pháp rất ổn. Để tránh nhiễu, mình nhìn trên cung giờ M30, kết hợp thêm sự giao cắt SMA 20 và 50 để dẫn xu hướng. Kết hợp thêm chiều của indicator i-reg (đường vàng) để quyết định entry tại cận trên hay cận dưới. Một phương pháp mình gọi là SIMPLE IS MONEY.
Gút chóp AE
Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn cách dùng các indi của Bác được ko ạ. Cám ơn Bác nhiều.

Gút chóp AE
bác hướng dẫn chi tiết hơn dc ko a?

câu chuyện ở đây là xác định vào lệnh tại cận trên hay cận dưới. Như trong ảnh, mình chọn vào cận trên khi tất cả các chỉ báo đều đồng thuận xu hướng tăng. TP tại target 1 và SL tại đáy ngày ( tỉ lệ 1:1);

Đính kèm

48 KB · Xem: 5

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên