Trade breakout cặp EURJPY M15 chính xác 80%

Thấy system này khá là hay nên em đã bỏ team, bỏ projects tràn lan bugs, chấp nhận nhấn phím Alt+Tab để lách những ánh mắt soi mói đến chai cả tay, ngồi convert cái strategy này của tác giả.
Nói convert cũng không đúng, vì em có biết sài MetaTrading đâu. Lúc chiều download file ex4 của chủ thớt về dùng cho MT5, thử đủ cách cũng không được. Cuối cùng mới biết ex4 chỉ dùng cho MT4. Ok! I'm fine.

Anh em đóng góp ý kiến để hoàn thiện hơn. Em muốn share Bot nếu có ai dùng cAlgo platform để lấy feedback to improve this strategy (HI VỌNG NẾU CÓ BỊ ĐUỔI VIỆC THÌ CÒN CÓ MẤY ANH EM CỨU GIÚP).

Note: Ví dụ thôi nhé
Pip Box Min = Giống như là minimum 15 pips của tác giả.
Pip Box Max = Giống như là maximum 45 pips của tác giả
Volume: 10k cho mỗi lệnh, deposit = 1000$
Start Time = 2.25 that mean 2h15'AM (UTC +0) (What??? OK! Em code bị ngu, bắt đầu check breakout từ candle đầu tiên sau khi xác định được cái margin of price (tức là giá cao nhất + thấp nhất từ 22h - 2h) của box ngày hôm đó, )
Kết quả bên dưới đã trừ đi maximum spread của sàn ICMarket

Và kết quả của optimization & backtest.

EUR/JPY (Apr-14-2016 --> May-15-2018):
Start_time: 2AM (Giống tác giả)

View attachment 43267
View attachment 43270
EUR/USD (Apr-14-2016 --> May-15-2018):
Start_Time: 11h30Am
View attachment 43268
View attachment 43271

Còn những cặp khác thì hiện tại chưa quan tâm. Why???
Vì xỉn mất rồi, đi ngủ thôi!
Mấy anh chị em muốn đặt câu hỏi/còn thắc mắc muốn em trả lời hoặc muốn góp ý cho em thì quote giùm em toàn bộ bài viết khi reply cho em dễ tìm.

Thanks,
Have a nice day!
email + skype của em: [email protected]
win win, nên không mua bán code! Lương kỹ sư đủ nhậu rồi!
minh cung da viet dc ra em ejj..kq cung an tuong,k biet co bang con bac k?hjbac co the dua e backtest de tham khao them dc k?thank b

Mình backtest tháng 6,7 2018 thì có lợi nhuận, còn năm 2016 thì tháng 1 và 3 bị lỗ .

Mình backtest chiến thuật này từ 2013 luôn (vừa làm bot nghịch xong, chưa tối ưu), sẽ cho tỉ lệ ăn khoảng 55% trong 5 năm vừa rồi, nếu cho rr 1:2 thì tỉ lệ giảm còn 43% nhưng tổng tiền lãi nhiều hơn. khoảng 2 năm gần đây thì đồ thị khá đẹp, trước thì lên voi xuống chó. Cơ bản thì profit 55 chưa ổn về lâu về dài, còn nếu vẫn giữ đà như gần đây thì là 1 chiến lược hiệu quả.

cháy mấy lần rồi các chế :((
Không cháy nha, tình hình là để 66$ trong tk đó từ 10/7, hôm nay 15/8 đc 170$, size liều cao với tk 66$ là 0.1 luôn,haha? Testing thôi, với đáng lẽ là profit cao hơn đó mà mấy lần lấy tk đó trade theo news với TP 1 hit rồi còn ham hố, closed rồi mà ngứa tay trade nữa nên bị thua lắc nhắc ..( mà cộng dồn mấy lần lắc nhắc đó là cả 100$ cho tới thời điểm này- okay, lesson learnt :)) ).

Sẵn mấy đại ca cho mình hỏi dùng MA gì để confirm trend vậy? Để né fake break out ấy mà..
thankssss

Mình backtest chiến thuật này từ 2013 luôn (vừa làm bot nghịch xong, chưa tối ưu), sẽ cho tỉ lệ ăn khoảng 55% trong 5 năm vừa rồi, nếu cho rr 1:2 thì tỉ lệ giảm còn 43% nhưng tổng tiền lãi nhiều hơn. khoảng 2 năm gần đây thì đồ thị khá đẹp, trước thì lên voi xuống chó. Cơ bản thì profit 55 chưa ổn về lâu về dài, còn nếu vẫn giữ đà như gần đây thì là 1 chiến lược hiệu quả.
Mình đang dự định là sẽ set size lot theo pip SL và TP mỗi ngày, như vậy sẽ tránh trường hợp hit small TP và hit big SL.. vì backtest thấy winrate cao, nên dự sẽ để SL và TP giới hạn cho 1 ngày vd 100$ đi, tháng được 20 trades thì 11 trade hit Tp 9 trade hit SL vẫn có lời ăn sáng rồi...

Mình đang dự định là sẽ set size lot theo pip SL và TP mỗi ngày, như vậy sẽ tránh trường hợp hit small TP và hit big SL.. vì backtest thấy winrate cao, nên dự sẽ để SL và TP giới hạn cho 1 ngày vd 100$ đi, tháng được 20 trades thì 11 trade hit Tp 9 trade hit SL vẫn có lời ăn sáng rồi...
Tính phí sàn và spread chưa ^^, mà tp nhỏ hơn sl đấy 5x% không ổn đâu, mong manh lắm, nói chung gần đây thì ổn, rate 66%, cứ hi vọng sắp tới vẫn ok thôi, còn không cứ xác định 1 lúc nào đó sẽ hết thiêng

Cách đánh này mình thấy sử dụng % tk sẽ có lợi hơn, đánh theo pip thì ăn hộp nhỏ thua hộp lớn thì lỗ rồi.

Mấy anh cho em hỏi thăm thường là nếu theo cách trade này mình sẽ +- bao nhiêu pip để đặt sẵn buy stop và sell stop vậy? Chứ nếu không đặt nới ra e thấy nó hay fall break out hit lệnh rồi đảo chiều hoài luôn á, hix...Hôm qua mới vừa bị.Mặc dù e đã +- 5pip luôn, nên cuối cùng thua vẫn nhiều hơn ăn... Hixxx...
Mong cao nhân chỉ giáo!!!

Thiết lập chỗ giờ như thế nào vậy các bác. E trade sàn thinks market

Đính kèm

21.3 KB · Xem: 4

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 13 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên