1. Trade chart trắng với 15 phút mỗi tuần

Trade chart trắng với 15 phút mỗi tuần
    17/11/2016
    9,322 lượt xem
    Nếu bác nào lười dòm chart thì mình đã có bài giới thiệu một số chiến lược chỉ dành 15 phút mỗi ngày. Bác nào lười hơn thì hãy dùng phương pháp này vì 1 tuần chỉ cần đặt lệnh 1 lần duy nhất và không cần dùng bất kỳ Indicator nào. Đây là chiến lược đánh breakout của 1 bác chuyên phân tích kỹ thuật trên forexfactory.

Phương pháp như sau:

Khung thời gian: H4

Cặp tiền: Các cặp có JPY, tốt nhất là GBP/JPY (đây là nguyên văn của tác giả, nhưng mình đã thử nhìn qua một số cặp tiền khác thì vẫn xài tốt)

Cách vào lệnh:
    • Trước tiên ấn ctrl+y trên khung H4 để MT4 vẽ các đường dọc phân cách các tuần. Nến nằm trên đường dọc này chính là nến đầu tiên của tuần.
    • Vào lúc 9h sáng thứ 2 mỗi tuần, khi nến H4 đầu tiên đóng nến, đây là lúc ta đặt lệnh chờ.
    • Xác định đỉnh và đáy của nến H4 vừa kết thúc.
    • Đặt lệnh Buy Stop cách đỉnh nến 10-20 pip (đây là khoảng cách dành cho cặp GBP/JPY, các cặp khác cần điều chỉnh cho phù hợp) cộng thêm spread
    • Đặt lệnh Sell Stop cách đáy nến 10-20 pip không cộng thêm spread
    Cắt lỗ, chốt lời:
    • Tính khoảng cách từ đỉnh tới đáy nến H4 đầu tiên, cộng thêm 10-20 pip ở mỗi bên (cộng thêm spread với lệnh buy) ta được 1x, thì TP1 là 1x, TP2 là 2x, TP3 là 3x, TP4 là 4x.
    • Điểm cắt lỗ bằng đúng 1x.
    • Nên đặt TP là 3x-4x, không nên đặt 1x
    • Khi giá đã chạm TP 1x, có thể dời SL tới điểm vào lệnh
    • Lưu ý: Đặt cả 2 lệnh chờ, khi giá kích hoạt 1 lệnh thì vẫn giữ nguyên lệnh chờ còn lại
    Tip: Ta có thể vẽ 1 hình chữ nhật để test cũng như xác định điểm vào lệnh

ai.imgur.com_EDBYo2M.

Như hình trên chúng ta sẽ TP tổng cộng 13x và có 3 lệnh lỗ 3x => Lời 10x.

Chiến lược này thật sự đơn giản. Các bác có thể dạo qua 1 vòng các sản phẩm và nhìn bằng mắt để kiểm chứng kết quả trong quá khứ.

Lưu ý: Mỗi sàn có thời gian khác nhau, và giờ mở cửa của phiên Á thay đổi 2 lần trong 1 năm. Do đó các bác cần cẩn thận khi giao dịch với phương pháp này. Giá đóng nến H4 đầu tiên sẽ nằm trong tầm 8h hoặc 9h sáng thứ hai (giờ VN). Tuần này là tuần đầu tiên của mùa đông-xuân nên cây H4 sẽ đóng vào 9h sáng.

Chúc 500 anh em traderviet thành công.

Tham khảo thêm:
    Nguồn: forexfactory

Forex là gì | Cơ bản về Forex
    Học Price Action | Fakey Chuyên Sâu
    Học Price Action | Cách Đọc Price Action Theo Từng Nến
    Học Price Action | Pin Bar chuyên sâu
    Học Price Action | Giao Dịch Đảo Chiều Và Đảo Chiều Giả Với Bollinger Bands - Phần 2
    Học Price Action | Xác định vùng Supply Demand bằng Price Action
    Những Tâm Lý Trader Mới Phải Đối Mặt Trước Khi Trade Real
    4 bước phục hồi sau khi Cháy Tài Khoản
    ATU, Tui nè, Duc9324 người khác bài này.
    Đang tải...

[QC] - THÔNG TIN TỪ NHÀ TÀI TRỢ

2. hình die rồi bác thớt ơi

ono bài này.
  3. bác ơi up lại hình với :D

ono bài này.
  4. CAMMY

CAMMY

276
    144
    Cảm ơn Pak Hoang Nguyen. Nhờ Pak cho lại hình.

ono bài này.
  5. Sao lại đánh kiểu này nhỉ? Thứ 2 thường là ngày sideway, giá rất hay cắn stoploss cả 2 đầu.

6. ono

7. ono
  8. 1,547
    5,626
    Bác có thể xem hình ví dụ nhé. Đúng là có thể cắn hai đầu, nhưng nếu đánh dài hạn thì vẫn có lời nha bác.

CAMMY bài này.
  9. ono

10. ono
  11. 1,547
    5,626
    Sorry các bác. Đã up lại hình.

12. thanks Bác chủ thớt!

ono bài này.
  13. mk4tx

mk4tx

158
    177
    500 ae cám ơn bác Hoàng :D

ono bài này.
  14. Vẫn chưa hiểu cách đánh này lắm. Hình như chủ thớt ko quan tâm đến hướng trend. Có thể phân tích sâu hơn dùm e được ko ạ

15. ono

16. ono
  17. 1,547
    5,626
    Không cần quan tâm trend nha bác. Đóng nến H4 đầu tiên trong tuần là đặt 2 lệnh stop ở 2 đầu là được.

CAMMY bài này.
  18. Mỗi sàn nó có thời gian khác nhau bác ơi. Sàn nào là chuẩn để đánh vậy bác

19. ono

20. ono
  21. 1,547
    5,626
    Đây là vấn đề không đơn giản. Bác có thể xem bài này để hiểu thêm Xác định thời gian Open - Close cho từng Market trong từng mùa. Vào từng mùa, phiên mở cửa của thị trường khác nhau. Hiện tại thì 5h sáng thứ hai là mở cửa phiên Á, do đó 9h sáng kết thúc nến H4 đầu tiên.

Tuan luu bài này.
  22. Sàn của em thì 7g của mình nó mới mở cửa tức là 0g của nó

23. ono

24. ono
  25. 1,547
    5,626
    Tác giả chiến lược này lấy sàn FXDD làm chuẩn. Bác có thể tạo demo trên FXDD để đối chiếu.

Tuan luu bài này.
  26. Chủ thớt cho mình hỏi chút, sau khi đặt xong 2 lệnh chờ, giả sử lệnh buy bị lỗ, lệnh sell chỉ lãi được 1x, sau đó giá quay đầu theo hướng buy, lúc đó mình sẽ lại đặt lệnh buy stop tiếp phải không bác.

27. ono

28. ono
  29. 1,547
    5,626
    Chỉ đặt 2 lệnh chờ đầu tiên thôi nha bác, không đặt thêm lệnh chờ. Lệnh sell lãi 1x thì dời SL về điểm vào lệnh, nếu giá quay đầu theo hướng buy thì coi như hòa vốn lệnh sell.

Phương pháp này chỉ vào 2 lệnh trong 1 tuần nên bác cần test trong khoảng 1 năm mới thấy hiệu quả, đừng vì 1-2 tuần dính SL lại thay đổi chiến lược.

30. Đồng ý với bác, mà bác có tài liệu gốc của phương pháp này không vậy, để châm cứu phát :)

31. ono

32. ono
  33. 1,547
    5,626
    Nguồn em để ở cuối bài viết đó bác. Trên forexfactory người ta bàn luận sôi nổi lắm. Bác chịu khó ngâm cứu nhé.

tuananh fx bài này.
  34. 2 lệnh trong tuần ...nghe đã buồn rồi :eek:
    pp này nó có rủi ro nhất định , 1 tuần chơi 2 lệnh theo nó thì ngu người luôn:D
    đây ko phải là pp của trader chuyên nghiệp
    với mình dân chuyên nghiệp phải là những người chơi liên tục và dành tỉ lệ thắng>50% trên tất cả các khung giờ bằng pp của họ
    còn chơi theo cái kiểu đút lợn như pp bên trên...nghĩ thôi thật là ngán ngẩm :D

Bình luận mới nhất

• mailinan2001 trong Thông báo TraderViet 7,122 Xem / 12 Trả lời
  • Nguyen Dong Bao Uy trong Sách - Tài liệu 20,749 Xem / 37 Trả lời
  • g1nt4ma trong Kiến thức kinh tế - tài chính 116 Xem / 1 Trả lời
  • Trangbui trong Trao Đổi về Broker 58,984 Xem / 510 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...