Trade forex làm 1 nghề chính

Muốn thì cứ vào để thử thôi. Nhưng người mới thì đừng ảo tưởng sức mạnh của bản thân. Chưa bị te tua, bầm dập thì đừng mong có cơ hội kiếm sống trên thị trường này. Để chơi được ở thị trường này, bạn phải có nguồn thu khác ổn định và để đề phòng rủi ro thì bạn nên giao dịch với 1 tài khoản mà nếu nó có cháy thành than thì cũng không ảnh hưởng tới cuộc sống của bạn. Chúc thành công.

Muốn thì cứ vào để thử thôi. Nhưng người mới thì đừng ảo tưởng sức mạnh của bản thân. Chưa bị te tua, bầm dập thì đừng mong có cơ hội kiếm sống trên thị trường này. Để chơi được ở thị trường này, bạn phải có nguồn thu khác ổn định và để đề phòng rủi ro thì bạn nên giao dịch với 1 tài khoản mà nếu nó có cháy thành than thì cũng không ảnh hưởng tới cuộc sống của bạn. Chúc thành công.
Mình thì nghĩ hơi khác một chút.
Nếu vẫn còn "nguồn thu khác ổn định" và "nếu tài khoản có cháy thành than thì cũng không ảnh hưởng tới cuộc sống" thì người ta vẫn chưa sẵn sàng để học đâu.Mình nói thay lời của con gấu vĩ đại của phố wall "Chỉ khi mất hết tất cả mọi thứ trong cuộc đời,khi đó người ta mới bắt đầu chịu học".
Thật sự không hiểu lí do vì sao nhưng thông thường những "bí kíp" đa số đều nằm ở dưới đáy vực thẳm,nếu té xuống mà không die thì ắt sẽ thành đại nghiệp(ai thường xem phim kiếp hiệp sẽ rõ)....

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác hơi bị nhầm đấy! Đồng nghiệp của em nhiều người giàu lắm đó nha.

Ý em là cứ mạnh dạn lao vào thị trường. Trade forex là nghề chính thì cũng có sao đâu. Lao vào rồi mới biết khả năng mình đến đâu. Tốt nhất là bắt đầu bằng một khoản vốn mà mất cũng được.
P/s: Đồng nghiệp bác giầu nghèo cũng đâu ảnh hưởng tới em.

Ý em là cứ mạnh dạn lao vào thị trường. Trade forex là nghề chính thì cũng có sao đâu. Lao vào rồi mới biết khả năng mình đến đâu. Tốt nhất là bắt đầu bằng một khoản vốn mà mất cũng được.
P/s: Đồng nghiệp bác giầu nghèo cũng đâu ảnh hưởng tới em.

Có khoảng tiền nào gọi là "mất cũng được" hở? Khoảng đó ở đâu ra vậy?:(

Bản chất là tâm lý chúng ta chưa chuẩn bị cho việc giàu từ forex nên mới thua hoài :D:D:D

Có tôi vẫn đang xem nghề này như là nghề tiêu tiền chính
Nghề tiêu tiền phụ là nuôi Ngọc Trinh
Nghề kiếm tiền chính là chạy Uber
haha, chi trong vai thang no tieu gan het tien minh kiem duoc trong 1 nam nhung cu co tien la lai nap vao, kho vay

Nếu bạn chọn nó là nghề chính thì cuộc sống bạn nó buồn như con chuồn chuồn ý.
Khuyên bạn nên để nó là phụ như thế cuộc sống bạn sẽ tốt đẹp và vui hơn nhiều..
Nói thật chứ mấy ông kiểu như thích cô độc lại càng thích thêm cái vụ phân tích đặt lệnh thì mấy ở ko chán đâu

em không biết làm sao để ổn định cách chơi
mấy nay em trade theo kiểu lướt theo sóng
tk x41 lần
giờ thì đang cháy dần

Hơn 2 năm trước, mình là một lập trình viên (làm web), cũng là một nhà thiết kế (desginer), chạy quảng cáo Facebook. Lương tháng là 15 triệu, cả thu nhập trong và ngoài không dưới 30 triệu. Sau khi tìm hiểu Forex được khoảng 2 tháng thì mình xin nghỉ hăn việc và trở thành Trader "Chuyên nghiệp". Kết quả là sau đó SML, đốt gần hết tiền vì........ vì cái gì thì ai cũng hiểu rồi.

Nhưng với nhận định đây là "con đường" cần phải đi, em đã hạ quyết tâm theo đổi, tìm tòi, học hỏi và giờ em đã thực sự trở thành một Trader chuyên nghiệp. Sống bằng nghề Trade!!!

Với lợi thế là dân code, biết code EA (Robot Forex) nên công việc giao dịch của em khá là thuận tiện, nhẹ hơn nhiều so với những trader khác.

Thời gian vừa rồi, em cũng có nhận viết code EA thuê cho một số anh em, nhưng khả năng là em sẽ không nhận nữa thì các thánh đòi hỏi kinh quá. Từ trước tới giờ em chưa nhận được yêu cầu nào quá phức tạp tới mức khôn ghể code được. Chỉ là.... quy định của em là vì giá bèo bọt (500k đến 1 triệu) nên sản phẩm chỉ chạy được trên 1 ID MT4, nhưng các thánh người thì muốn file mã nguồn, người thì muốn EA chạy được không giới hạn tài khoản,.... rồi chê phí đắt. Vậy nên giờ em quyết định không làm mấy cái việc "mất thời gian đó nữa".

Đó là câu chuyện của em, bác tham khảo để có thêm động lực là là có thể sống với nghề này nếu bác đủ tâm huyết theo đuổi với cái nghề "nguy hiểm" này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 798 Xem / 25 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 374 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,704 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên