Trader chuyên nghiệp 35 năm kinh nghiệm, và vẫn đang học tiếp ...

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,529
153,874
Một đoạn đối thoại trên Twitter giữa Lone Stock Trader và The Chartist mà tôi thấy là khá hay, muốn chia sẻ lại cho anh em cùng đọc.

Lone Stock Trader là một nick Twitter khá nổi tiếng trong cuộc đồng Fintwit, tức là dân giao dịch tài chính trên Twitter. Nick này là của anh Fred Saffore, có trang lonestocktrader.com và đã trade 13 năm. Phần giới thiệu trên twitter anh ấy ghi là giao dich chứng khoán Mỹ để kiếm sống. Với số lượng 64.7 ngàn người theo dõi anh thì rõ ràng anh được biết đến rộng rãi.

The Chartist chính là Nick Radge, tác giả của nhiều đầu sách trading bán chạy trên Amazon, người giao dịch chuyên nghiệp đã từng giao dịch cho quỹ và hiện quản lý quỹ cá nhân. The Chartist có 32.2 ngàn người theo dõi, cũng là một nhân vật nổi tiếng của dới fintwit.

Trong một tweet của mình, Lone Stock Trader chia sẻ rằng anh đã có 12 năm kinh nghiệm và thực sự anh vẫn nghĩ anh là người mới, và anh nghĩ rằng anh vẫn sẽ cảm nhận mình là người mới trong 20 năm nữa. Anh chia sẻ thêm rằng luôn có chỗ để cải thiện, có gì đó mới để học về thị trường hoặc về chính bản thân mình. Anh chốt lại bằng chữ greatest game ever - Trò chơi tuyệt nhất từ trước đến nay.

Để trả lời cho cái tweet của Lone Stock Trader, The Chartist viết rất ngắn gọn, đó là "35 năm...vẫn đang học tiếp". Điều này có ý nghĩa rằng dù đã có 35 năm trading và The Chartist, một trader chuyên nghiệp, vẫn cho rằng mình đang học

Hai con người, một người 12 năm kinh nghiệm, một người 35 năm kinh nghiệm, đã "lên voi xuống chó" với thị trường bao lần, vẫn đang tiếp tục học và giữ lửa nhiệt tình cùng "trò chơi" trading. Thấy được điều này thật là thú vị đúng không anh em?

Học từ thị trường, học về bản thân mình mỗi ngày, tiến bộ mỗi chút một, chia sẻ những điều mình biết để giúp đỡ anh em đồng nghiệp thật là một điều vui.

Suy cho cùng, chúng ta không thể tiến tới nếu bi quan và ngưng học hỏi anh em nhỉ?

Anh em sẵn sàng ngắm chart và market trong 20 nữa chưa? Có kế hoạch cho việc đó chưa?

Happy trading anh em thiện lành !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
22 năm thăng trầm. Thật khó... Tôi đã trải qua nhiều cảm xúc từ nhưng tháng này bỏ du học trời âu vào cái đu đọt... Đó là 1 tội đồ mọi sự thành công lúc đó của thời chúng tôi. Đúng là tuổi trẻ và chỉ có kém hiểu hiểu mới có những quyết định ngờ nghệch vậy. Học tập thôi ko đủ... Để huề trên 10 năm thì hoặc bạn là ngẫu nhiên của 1 tập hoặc bạn phải có hàng chục cỗ máy tính toán hộ bạn cùng các chuyên gia trợ giúp...

Thực sự em là gà mới hoàn toàn trong thị trường khi mới chỉ làm quen và nói chuyện với lão Market 5 năm và bị lão vả không biết bao nhiêu lần nhưng em vẫn theo lão và chưa bao giờ hối hận khi gặp lão :))

22 năm thăng trầm. Thật khó... Tôi đã trải qua nhiều cảm xúc từ nhưng tháng này bỏ du học trời âu vào cái đu đọt... Đó là 1 tội đồ mọi sự thành công lúc đó của thời chúng tôi. Đúng là tuổi trẻ và chỉ có kém hiểu hiểu mới có những quyết định ngờ nghệch vậy. Học tập thôi ko đủ... Để huề trên 10 năm thì hoặc bạn là ngẫu nhiên của 1 tập hoặc bạn phải có hàng chục cỗ máy tính toán hộ bạn cùng các chuyên gia trợ giúp...
Trời đất quỷ thần ơi, 22 năm cơ á? Kỳ diệu. Em 6 năm cảm giác như sống 2 đời rồi ấy.

Bác 22 năm thì là lão đại đại của làng TraderViet rồi. Ngã mũ trước bác

thấy nói là 35 năm kinh nghiệm mà. kinh nghiệm kiểu này chắc đã giao dịch từ lúc còn đang là học sinh

Bác 22 năm thì là lão đại đại của làng TraderViet rồi. Ngã mũ trước bác
Trước khi có cái gọi là hưu như người việt mình thì áp lực lắm... Tôi chơi cổ phiếu và index 1 số nước châu âu. Khi về việt nam mới tìm hiểu cái món forex qua mấy cái sàn. Thấy ở việt nam chơi rất phiêu...Đăng kí qua sàn chả được bảo hộ, ko thấy thuế má mà như kiểu phạm pháp vậy.

Trước khi có cái gọi là hưu như người việt mình thì áp lực lắm... Tôi chơi cổ phiếu và index 1 số nước châu âu. Khi về việt nam mới tìm hiểu cái món forex qua mấy cái sàn. Thấy ở việt nam chơi rất phiêu...Đăng kí qua sàn chả được bảo hộ, ko thấy thuế má mà như kiểu phạm pháp vậy.
Vậy bác cũng tầm 50 tuổi rồi nhỉ

Đầu tư tự mình được 10 năm chỉ có huề thì bạn nên nhờ tư vấn đầu tư chuyên nghiệp vì ít nhứt bạn còn có chút lời - để thì giờ làm chuyện có $$$ chi cho khổ vậy

Tinh thần trader việt là bất diệt. Em lun lun tin vào điều đó dù cho mọi thứ có thay đổi, răng long đầu bạc, áo rách nách mang, lên rừng xuống biển, qua phi tới á,... Tóm lại là sắt son 1 lòng

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,568 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 215 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 438 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,129 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên