Trader đã được thị trường ru ngủ và bị " Thịt " như thế nào?

Seabird

Active Member
226
528
Chào các bác, em có nói chuyện và trao đổi với các anh em Trader khác thì tất cả đều gặp phải một vấn đề mà ai cũng phải đối mặt, đó là họ cảm thấy Rất Rất Rất khó để thoát lệnh, dù là lệnh cắt lỗ hay chốt lời theo đúng kế hoạch của mình. Bản thân em ngày trước cũng ở trong cái vòng luẩn quẩn này: cứ thị trường tới điểm thoát lệnh thì lại hủy, di chuyển đi xa hơn, sau đó lại ôm đầu hối tiếc... cứ lặp lại một thời gian dài mới thoát ra được. Nên hôm nay chia sẻ để ae newtrade nhanh chóng thoát ra lever gà trên thị trường.

Có nhiều lý do dẫn đến hành động hủy lệnh mỗi khi thị trường đi đến, và theo kinh nghiệm của em thì thủ phạm lớn nhất, luôn ám ảnh bản thân đó là : " Sợ thị trường quay ngược lại vị thế khi vừa mới thoát ra ". Nỗi sợ này là có thật, xuất phát từ việc thị trường ru ngủ chúng ta bằng những lần chạm tới điểm thoát lệnh rồi quay lại, chính những lần như thế, khiến trader trở nên rối trí, nghi ngờ, không biết đâu là đúng sai, mất cảnh giác, quên sạch mọi kế hoạch mà mình đã đặt ra. Và rồi bất chợt 1 lúc nào đó, thị trường phóng vèo 1 cái, tài khoản của chúng ta bốc hơi nhanh như 1 cơn gió, trong khi chúng ta thì vẫn còn thắc mắc không hiểu điều gì đang xảy ra. Giống như những con gà đang được cho ăn no ngủ kĩ bỗng nhiên 1 ngày bị lôi ra làm thịt mà không hiểu tại sao.

Có 1 câu nói " một lần bị rắn cắn suốt đời sợ dây thừng ", cũng giống như Trader, một vài lần bị thị trường chạm tới điểm thoát lệnh rồi quay lại khiến trở nên ám ảnh, sợ hãi ở những lần sau đó.

Đấy là nguyên nhân, một khi các bác đã hiểu được thì sẽ có cách để giải quyết tùy ở mỗi người, còn cách của em thì rất là đơn giản. Hãy tin ở phương pháp giao dịch, chúc các bác nhanh chóng thoát ra khỏi lever gà.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Cũng tại mỗi lần thoát lệnh xong giá nó quay ngược lại thì cay cú thù dai nhớ rất lâu. Còn nhiều lần thoát lệnh đúng thì lại thở phào rồi chả ghi nhớ tẹo nào cả. :mad:

Không có ý gì đâu, nhưng mà Vàng vừa thủng 93 rồi đi lên lại kìa bác, có mua lại ko bác ơi?
Nếu vẫn muốn mua thì bác di chuyển ST xuống 92. nhưng nhớ là chỉ mua lần 1 với khoảng 30% tổng khối lượng bác có. Lần 2 chắc chắc phải đợi lên 96 mua tiếp 30% nữa, nếu lên 1500 mua nốt 40% còn lại. ST thì di chuyển theo mỗi lần tt điều chỉnh khi đang lên ở các lần mua sau.

Đấy là quan điểm của riêng em thôi, chứ thị trường lên hay xuống tiếp theo ra sao thì em chịu.

Tưởng bạn pro ai dè...tui đang sell...mua nhồi lệnh chỉ có chết...
Tùy kinh nghiệm và chiến lược giao dịch của mỗi người, bác đánh cách nào miễn kiếm được tiền là được, chứ em không biết thị trường nó lên xuống vài giây tiếp theo thế nào và cũng không quan tâm điều đó.

ha ha.....bản chất của forex là quét SL rồi lên/xuống lại mà, đừng đánh theo kiểu đặt SL trong Forex, mình chỉ nói vậy thôi
Mình buy lại, ko để SL như bạn nói, giá nó xuống luôn ko lên lại rồi, giờ sao bạn :(
@Zactini cứu tui lão ơi, âm hơn 100pip rồi giờ tui làm sao?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,568 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 215 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 438 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,129 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên