Trader khi đang say

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Trader khi đang say

Trader khi đang say

le chau

Active Member
70
56
hỏi thật giờ này có bác nào đang ngà ngà say mà vẫn theo dõi thị trương không nhỉ, em đang đúng tính chất gọi là sau luôn, nhưng vẫn đang theo dõi toppic của bác tienha, hay cực, !

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
cuộc đời em éo biết phải nói thế nào các bác à, chó má cũng éo phải, mà không cho má cũng éo phải, lớn lên trong gia đình làm nông, nhà nghèo vãi , sống éo bằng ai , chỉ mong chết, nhưng tính em thì ko chấp nhận nghèo, cố gắng ơng chãi vừa học vừa làm, may mắn thế éo nào đậu ngay sư phạm năm đầu, nhưng éo có tiền xin việc, thế là thi vào kinh tế, số nhọ , lại đậu kinh tế ngành quản trị kinh doanh, ko có tiền học, vừa đi dạy kèm vừa đi học,học xong thì cũng chả xin được việc gì, kiếm được vài đồng, hùn vốn với thằng bạn mở trung tâm luyện thi đại học, thu nhập không đến nỗi nào , rồi có vợ rồi sinh con, không giàu nhưng tháng tầm khoảng trên 20tr, năm vừa rồi cãi nhau , hai thằng dẹp luôn trung tâm, trong thời gian đấy em biết đến forex, lao đầu vào nó như con thiêu thân, mất hơn 50k$ , nợ nần chồng chất,giờ lại vừa đi dạy vừa kiếm tiền hy vọng vực dạy được từ forex . Không biết có bác nào hoàn cảnh khốn nạn như em không nhỉ!

nợ nần chồng chất,giờ lại vừa đi dạy vừa kiếm tiền hy vọng vực dạy được từ forex
Đoạn này thấy không ổn lắm rồi bác ơi. Forex có phải nghề làm giàu nhanh đâu mà vực dậy. Bác có chuyên môn luyện thi tốt vậy thì cứ tiếp tục chuyên môn đi. Forex bác cứ đánh nho nhỏ đến khi nào thành thục rồi nâng dần khối lượng lên. Dục tốc bất đạt

theo mình , bạn nên chuyển sang nghề khác ổn định hơn
khi nào trả dc hết nợ cũ hãy tính tiếp đến công việc này:(

Đoạn này thấy không ổn lắm rồi bác ơi. Forex có phải nghề làm giàu nhanh đâu mà vực dậy. Bác có chuyên môn luyện thi tốt vậy thì cứ tiếp tục chuyên môn đi. Forex bác cứ đánh nho nhỏ đến khi nào thành thục rồi nâng dần khối lượng lên. Dục tốc bất đạt
bản chất con người , khổ lên sướng sống rất dễ và thoải mãi, sướng thành khổ, rất khó sống đang cầm tiền tỉ trong tay đùng cái bay sạch, không dễ vực dậy, thật ra cũng ko phải forex mà do việc làm ăn ko may, nên nói vì forex mà thất bại thì cũng ko đúng, chính xác hơn là em mất hơn 50k forex xong rồi cộng với chuyện làm ăn thất bại dẫn đến lâm vào bế tắc, giờ thì đi dạy kiếm vài đồng qua ngày, vẫn chưa đủ bình tâm để suy nghĩ đến việ c làm gì nên chỉ bám vào forex, còn việc dạy giờ ko như trước, em "mất day" cũng đã lâu, đông thời giờ nó lại học thi theo keieur trắc nghiệm nên cũng chả đúng chuyên môn cho lắm, nói đến forex để vực dậy chẳng qua cũng là vì cần có cái gì đó bám vào để không phải chìm xuồng trong giai đoạn khó khăn này

bản chất con người , khổ lên sướng sống rất dễ và thoải mãi, sướng thành khổ, rất khó sống đang cầm tiền tỉ trong tay đùng cái bay sạch, không dễ vực dậy, thật ra cũng ko phải forex mà do việc làm ăn ko may, nên nói vì forex mà thất bại thì cũng ko đúng, chính xác hơn là em mất hơn 50k forex xong rồi cộng với chuyện làm ăn thất bại dẫn đến lâm vào bế tắc, giờ thì đi dạy kiếm vài đồng qua ngày, vẫn chưa đủ bình tâm để suy nghĩ đến việ c làm gì nên chỉ bám vào forex, còn việc dạy giờ ko như trước, em "mất day" cũng đã lâu, đông thời giờ nó lại học thi theo keieur trắc nghiệm nên cũng chả đúng chuyên môn cho lắm, nói đến forex để vực dậy chẳng qua cũng là vì cần có cái gì đó bám vào để không phải chìm xuồng trong giai đoạn khó khăn này
Mình chứng kiến nhiều người bám vào Forex với hi vọng trong lúc cùng quẫn rồi, và hậu quả thường là nặng hơn vì lúc này họ chỉ muốn đánh bạc cho mau giàu thôi. Thành thật khuyên bác phải sáng suốt và bình tĩnh. Lúc này tuyệt đối không nên đánh lớn hoặc tốt nhất là không trade.

thanks bác, em mở tài khoảng 200$ đánh 0.02 lệnh nào sl quá 15 pip ko vào, gọi là để học hỏi và sống sót, còn lại cứ để cho qua ngày đoạn tháng, kiếm được đồng nào hay đồng ấy, cuộc đời lên voi xuống chó chả biết đường nào mà lần, em từ tay trắng lên 3 tầng , 4 bánh, rồi lại về tay trắng âu cũng là cáí kiếp nạn mà mình phải vượt qua, đến lúc này mới hiểu chả đâu bằng vợ con mình, lúc có tiền, đi đâu cũng có bạn hiền lúc hết tiền éo biết gọi ai, vào sai gòn hơn một tuần, gọi thằng bạn mà mình coi là thân , gọi lần thứ nhất nó chạy qua cafe cà pháo, tâm sự, gọi lần thứ 2 nhờ nó chở mình đi công việc nó bảo xa qua, đi xe buýt đi, âu cũng là chử ĐỜI

thật ra cũng chả phải than vãn gì , chỉ là uống vào vài ly rồi sẵn có tâm sự nên nói cho nó thỏa lòng thôi, đến mai lại hết , nhờ bác duonghuy xóa bài giúp em, cũng chẳng muốn cho mọi người biết mình bệ rạc đến thế nào!

Bác phải bình tĩnh lại. giữ suy nghĩ forex giàu nhanh thì chỉ có nghèo đi thôi.
Chúc bác sớm lấy lại đc phong độ

Cái này là tâm lý chung những ai trong thị trường này lúc đầu hầu như điều mắc phải, lúc thua lỗ tâm trạng chán nãn muốn bỏ. Suy cho cùng bác còn cái nghề giảng viên đâu sợ lo thất nghiệp. Bác đánh sl 15 pip thua là đúng rồi, bây giờ bác nên ngưng trade một thời gian, nghiên cứu lại Phương Pháp.
Giờ mình sẽ tư vấn cho bác trang này, bác vào đọc nghiên cứu một thời gian bảo đảm thoát ra khỏi tình trạng hiên nay. Hy vọng bác lấy lại niềm tin, vượt qua giai đoạn khó khăn nhất cuộc đời.
http://nhatkyforex.com/

Bác cứ trade đều đều dù khối lượng nhỏ nhưng kinh nghiệm đến 1 điểm nào đó cũng khựng lại. Nếu bác thực sự xác định kiếm tiền sống sót lâu dài thì phải đọc sách với chăm lên mấy forum forexfactory tìm hiểu nữa. Gioi thiệu cho bác 2 quyển sách em đang đọc khá hay là beat the forex dealer ( để hiểu mình đang đối đầu với ai và cần giải quyết vấn đề gì) và Peddling Prosperity: Economic Sense and Nonsense in an Age of Diminished Expectations: Economic Sens để hiểu nền kinh tế mỹ nói riêng và kinh tế nói chung

thật ra cũng chả phải than vãn gì , chỉ là uống vào vài ly rồi sẵn có tâm sự nên nói cho nó thỏa lòng thôi, đến mai lại hết , nhờ bác duonghuy xóa bài giúp em, cũng chẳng muốn cho mọi người biết mình bệ rạc đến thế nào!

hầy , người say thì nói thật ...và khi nói thật thì mọi người sẽ trải lòng cùng bạn :)
sao mà phải xóa ...thi thoảng vào đọc lại coi như có 1 cái kỉ niệm ;)...tự nhắc nhở mình "đã từng có 1 ngày như thế":)

người ta nói "còn thời -cưỡi ngựa bắn cung ---hết thời -xuống ngựa -lấy chun mà bắn ruồi "
vinh quang ai cũng dễ đón nhận ...nhưng khi thất bại thì mấy người có thể chịu đựng cũng như chấp nhận nó ?:(

ít ra trong hoàn cảnh này bạn còn có vợ con bên cạnh , cùng chịu đựng và chia sẻ...âu cũng là sự may mắn của đời người:)

chưa rơi vào bước đường cùng ...khi đến 1 cái lòng tốt dù giả tạo cũng ko tồn tại :oops:

mà qua cách bạn nói , dường như số tiền 50k kia cùng với chuỗi đầu tư thất bại ... đâu phải tất cả tiền do bạn làm ra -chắc từ 1 khoản thừa kế nào đó hoặc đại để như vậy

còn với hoàn cảnh hiện tại mình nghĩ , bạn nên dẹp luôn cái tk 200 u đó đi-chẳng có tác dụng gì đâu , đừng hi vọng gì cả
nếu thực sự muốn học forex ...bạn nên quay lại với tk demo

lời thật thì mất lòng;)
vài dòng chia sẻ cùng bạn :)

hầy , người say thì nói thật ...và khi nói thật thì mọi người sẽ trải lòng cùng bạn :)
sao mà phải xóa ...thi thoảng vào đọc lại coi như có 1 cái kỉ niệm ;)...tự nhắc nhở mình "đã từng có 1 ngày như thế":)

người ta nói "còn thời -cưỡi ngựa bắn cung ---hết thời -xuống ngựa -lấy chun mà bắn ruồi "
vinh quang ai cũng dễ đón nhận ...nhưng khi thất bại thì mấy người có thể chịu đựng cũng như chấp nhận nó ?:(

ít ra trong hoàn cảnh này bạn còn có vợ con bên cạnh , cùng chịu đựng và chia sẻ...âu cũng là sự may mắn của đời người:)

chưa rơi vào bước đường cùng ...khi đến 1 cái lòng tốt dù giả tạo cũng ko tồn tại :oops:

mà qua cách bạn nói , dường như số tiền 50k kia cùng với chuỗi đầu tư thất bại ... đâu phải tất cả tiền do bạn làm ra -chắc từ 1 khoản thừa kế nào đó hoặc đại để như vậy

còn với hoàn cảnh hiện tại mình nghĩ , bạn nên dẹp luôn cái tk 200 u đó đi-chẳng có tác dụng gì đâu , đừng hi vọng gì cả
nếu thực sự muốn học forex ...bạn nên quay lại với tk demo

lời thật thì mất lòng;)
vài dòng chia sẻ cùng bạn :)
thanks bạn,mình đến với forex cũng là dịp tình cờ, và hiện mình không thoát khỏi nó có lẽ phần lớn cũng vì cần một cái gì đó để tìm hiểu để học hỏi bởi nếu không có nó đôi khi đầu óc lại suy nghĩ đến chuyện khác tiêu cực hơn. SỐ tiền mình mất đi chính xác từng đồng một đêu là do bản thân mihf gầy dựng nên cả,gia đình mình bản chất truyền thống làm nông, cách đây hơn 5 năm vẫn là hộ nghèo của thành phố . Khi nghèo rồi thành "giàu" cuộc sống dễ chấp nhận, nếu "giàu" rồi thành nghèo, thật sự rất khó đối diện với nhiều cái trong cuộc sống đầy ghanh ghét này.
Nhờ bác DuongHuy xóa bài giúp mình với nhé hoặc khóa bài lại cũng được. Thanks !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 375 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,455 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,084 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên