Trader Sài Gòn với Trader Hà Nội bây giờ ai khổ hơn?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,192
153,379
Làm Trader thì ở đâu cũng khổ cả. Trader nào cũng phải đối mặt với sự bất ổn của thị trường, từ mấy cú tweet kinh hồn của ông Trump, từ broker chơi ăn gian trượt giá khớp lệnh bậy hay dãn spread để lượm lấy số tiền ít ỏi của chúng ta. Làm Trader Việt còn khổ hơn nữa vì pháp luật chưa bảo vệ Trader, bọn Broker đểu tung hoành, ăn thịt Trader như ăn gỏi cá mai chấm mắm me kèm thêm 2 chai heineken.

Trong bối cảnh ở đâu cũng khổ như vậy, chúng ta thử làm bài so sánh xem Trader miền Nam hay miền Bắc, mà đại diện là Sài Gòn hay Hà Nội, ở đâu là khổ hơn. Theo cá nhân tôi, anh em Trader Việt thiện lành ngoài Bắc, ngoài Hà Nội, đang khổ hơn nhiều vì những lý do sau:
  • Bụi mịn ô nhiễm gây ra các bệnh về hô hấp. Trong Sài Gòn cũng có cái này chứ không riêng Hà Nội.
  • Vụ cháy nhà máy Rạng Đông vừa rồi gây nguy cơ nhiễm độc thủy ngân cho một số anh em
  • Mới nhất là vụ xả nhớt vào nguồn nước. Vụ này thì đúng là đỉnh cao rồi. Thấy cảnh anh em Hà Nội phải đi lấy nước sạch về xài như thời bao cấp đói kém thiệt quá thảm não.
  • Thêm nữa, anh em Trader Hà Nội ở gần trung ương hơn, gần các cơ quan ban ngành hơn nên có thể dễ bị thanh tra kiểm tra và khó tổ chức các hoạt động lớn như triển lãm, hội thảo quy mô. Các broker cũng ngại đặt văn phòng ngoài bắc hơn trong nam thì phải
Nhìn chung, nếu so giữa anh em Trader Sài Gòn và Trader Hà Nội thì ở thời điểm hiện tại, chắc là anh em Hà Nội khổ hơn rồi. Nghĩ cảnh anh em không tắm giặt mà ngồi trade từ ngày này sang ngày khác thì thật là... mất vệ sinh. Mà tắm bằng nước dính chất độc thì chả khác nào sớm đứt đường nhân gian. À mà biết đâu trong nhớt nó có chất gì biến anh em thành siêu trader thì sao nhỉ?

Tóm lại, giờ chắc chỉ có anh em Trader Đà Nẵng là ngon lành nhất. Đà Nẵng vừa đẹp vừa đáng sống vừa không có mấy vụ bụi mịn với cháy và xả nhớt tào lao bí đao như Sài Gòn và Hà Nội vừa qua.

Làm Trader đã khổ, làm Trader không có nước tắm còn khổ hơn

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Gái Bắc vẫn ngon hơn )))

anh em Trader chúng ta đáng ra là phải sống ở Đà Nẵng. Đà Nẵng mới đúng là một thành phố xứng tầm với nghề của anh em chúng ta kakaka. Thôi thì bác @DuongHuy chịu khó đi tìm chén thánh về cho anh em vậy. Biết đâu vớ được chén thánh rồi anh em ta kiếm được vài triệu đô đến Đà Nẵng làm mỗi người một căn biệt thự có view nhìn ra biển, rồi chiều chiều anh em ta hẹn nhau ra biển làm vài chai rồi kể chuyện trading cũng thú vị đó chứ kaka. Lại còn được ngắm mấy em bikini chân dài lượn lờ trên biển nữa chứ. Em ở miền trung tuy ko co cơ hội tham dự hội nghị nhiều như các bác ở hai miền tổ quốc nhưng kể ra cũng còn sướng hơn, vì khí hậu ở đây rất trong lành kakaka.

anh em Trader chúng ta đáng ra là phải sống ở Đà Nẵng. Đà Nẵng mới đúng là một thành phố xứng tầm với nghề của anh em chúng ta kakaka. Thôi thì bác @DuongHuy chịu khó đi tìm chén thánh về cho anh em vậy. Biết đâu vớ được chén thánh rồi anh em ta kiếm được vài triệu đô đến Đà Nẵng làm mỗi người một căn biệt thự có view nhìn ra biển, rồi chiều chiều anh em ta hẹn nhau ra biển làm vài chai rồi kể chuyện trading cũng thú vị đó chứ kaka. Lại còn được ngắm mấy em bikini chân dài lượn lờ trên biển nữa chứ. Em ở miền trung tuy ko co cơ hội tham dự hội nghị nhiều như các bác ở hai miền tổ quốc nhưng kể ra cũng còn sướng hơn, vì khí hậu ở đây rất trong lành kakaka.
Kỳ rồi đi ĐN làm offline nóng vcl luôn bác. Đi hồi tháng 7 thì phải bác ạ

chuẩn luôn.tôi ở ngoài HN,thấy anh em trade ở đây cô đơn,buồn tủi,vì ít được giao lưu,học hỏi,như anh em SG !

Vẫn thích gái miền ngoài hơn , khi phục vụ xong và nhận tiền típ bằng 2 tay " cho em xin ". ))

cơ mà mấy anh em trader toàn để gái nó tán...... làm sao để.....
hà nôi , may k phải vùng nhiễm độc vẫn phởn chán
mà vẫn thích cuộc sống trong nam hơn . tính thoải mái hơn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên