TraderViet "HỎI XOÁY-ĐÁP XOAY"

câu trả lời của bác không thỏa đáng lắm bác nói rõ hơn giúp em
Mình đang trade ở sàn này, thấy ok, giao diện modul khá hay, hỗ trợ tốt.
Hedge trong cùng 1 tài khoản được nữa là 2 tài khoản.
Bạn cứ truy cập vào mà xem thử.

Chào các mod,
Mình mới nhập môn ichimoku. Cũng nhập môn forex luôn và quyết định đi theo ichi.
Mình có 1 vấn đề muốn hỏi là đường tenkan sen được vẽ dựa trên trung bình giá cao nhất và thấp nhất cho 9 nến. Mình vẫn chưa hiểu lắm về cách vẽ đường đó. Nó lấy giá cao nhất và thấp nhất trong 9 nến hay là từng cây nến trong 9 nến? Và qua cây thứ 10 sẽ vẽ như thế nào? Có phải lấy cây thứ 2 để bắt đầu tính ko?

Chào các mod,
Mình mới nhập môn ichimoku. Cũng nhập môn forex luôn và quyết định đi theo ichi.
Mình có 1 vấn đề muốn hỏi là đường tenkan sen được vẽ dựa trên trung bình giá cao nhất và thấp nhất cho 9 nến. Mình vẫn chưa hiểu lắm về cách vẽ đường đó. Nó lấy giá cao nhất và thấp nhất trong 9 nến hay là từng cây nến trong 9 nến? Và qua cây thứ 10 sẽ vẽ như thế nào? Có phải lấy cây thứ 2 để bắt đầu tính ko?

giá trị tekan sen được tính như sau:
(Highest high + Lowest low) / 2 over the last 9 trading days.

giá trị tại nến thứ 2 tính theo H và L của nến thứ 3 đến thứ 11 (9 cây)
giá trị tại nến thứ 1 tính theo H và L của nến thứ 2 đến thứ 10 (9 cây)
và cứ vậy

tôi cũng vẽ 1 ind MA lấy Period = 9, và Apply to : Median (H+L)/2 nhưng nó chỉ gần giống tekan sen chứ ko giống y đúc, cụ nào là fan của ichi vào giải thích với

Chào các mod,

tenkan 9: xét từ 1 cây nến hiện tại trở về trước thêm 8 nến nữa.

Trong 9 nến đó, lấy mức giá cao nhất (highest high) và lấy mức giá thấp nhất (lowest low), cộng lại chia 2, ra được tenkan 9 tại cây nến hiện tại.

Nối các điểm tenkan 9 được tính theo cách trên, sẽ ra được tenkan.

Chào các mod,
Mình nghĩ bạn mới nên tìm 1 tuyệt chiêu nào đó để trade, ichi cũng phải có cách dùng đặc biệt mới ăn được.
Nghe đâu Ở vang sai gon có cái ông nào nổ về món ichimoku này ghê lắm, toàn xưng bổn tọa vô địch thiên hạ :eek:

Mình nghĩ bạn mới nên tìm 1 tuyệt chiêu nào đó để trade, ichi cũng phải có cách dùng đặc biệt mới ăn được.
Nghe đâu Ở vang sai gon có cái ông nào nổ về món ichimoku này ghê lắm, toàn xưng bổn tọa vô địch thiên hạ :eek:
Bạn tienha nói rất đúng, ichimoku rất khó ăn trong thị trường forex. Mình đã code thành EA mọi các vào lệnh theo ichi nhưng kết quả không cao như kỳ vọng.

tenkan 9: xét từ 1 cây nến hiện tại trở về trước thêm 8 nến nữa.

Trong 9 nến đó, lấy mức giá cao nhất (highest high) và lấy mức giá thấp nhất (lowest low), cộng lại chia 2, ra được tenkan 9 tại cây nến hiện tại.

Nối các điểm tenkan 9 được tính theo cách trên, sẽ ra được tenkan.
Cảm ơn anh nhiều, bữa giờ cứ lấn cấn chổ này nên ko hiểu gì cả. Vậy là senkou span B cũng như vậy từ cây nến hiện tại lui về trước 51 cây và sau đó dịch chuyển về sau 26 cây phải ko anh?
À mà thêm nữa anh có thể chỉ em cách tính độ dày hay mỏng của mây kumo đc ko ạ? Trong mt4 có sẵn hay mình tự tính tay vậy a?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông keendy đó, thánh ichimoku của vn ấy, chấp toàn TA luôn.
Riêng mình thấy thì đi tìm hiểu bản chất của ichi sẽ nắm được toàn bộ hệ thống này. Mình nghĩ các chiêu thức của lão đó cũng dựa vào bản chất của 5 đường trong ichi thôi.

Bạn tienha nói rất đúng, ichimoku rất khó ăn trong thị trường forex. Mình đã code thành EA mọi các vào lệnh theo ichi nhưng kết quả không cao như kỳ vọng.
Bạn có thể cho mình xin fb để liên lạc ko? Mình đã đọc qua tất cả các TA nhưng chỉ khi đến ichimoku mình mới thấy tâm đắc hệ thống này nhất và quyết định sẽ đi sâu vào hệ thống này.

Bạn có thể cho mình xin fb để liên lạc ko? Mình đã đọc qua tất cả các TA nhưng chỉ khi đến ichimoku mình mới thấy tâm đắc hệ thống này nhất và quyết định sẽ đi sâu vào hệ thống này.
Bạn liên lạc qua inbox ở diễn đàn này cũng tiện, khỏi phải nhảy qua nhảy lại.

Cảm ơn anh nhiều, bữa giờ cứ lấn cấn chổ này nên ko hiểu gì cả. Vậy là senkou span B cũng như vậy từ cây nến hiện tại lui về trước 51 cây và sau đó dịch chuyển về sau 26 cây phải ko anh?
À mà thêm nữa anh có thể chỉ em cách tính độ dày hay mỏng của mây kumo đc ko ạ? Trong mt4 có sẵn hay mình tự tính tay vậy a?

senkou tính giống tenkan thui.

senkou a = (tenkan + kijun)/2. Nghĩa là lấy trung bình cộng, Rùi dịch chuyển về phía tương lai 26 nến.

senkou b lấy giống tenkan và kijun. Chỉ khác số kỳ. Tenkan là 9 kỳ, Kijun 26 kỳ, senkou là 52 kỳ. Xong tenkan và kijun không tịnh tiến. Mà senkou 52 lại tịnh tiến về phía trước (phía tương lai) là 26 kỳ.

chikou thì lấy sma1 kỳ (giá close), rùi dịch lùi về sau (về quá khứ) 26 kỳ.

Tính dày mỏng thì senkou b - senkou a ra độ dày của mây kumo. Cái này thì dễ mà. Coder làm trong vòng 1 nốt nhạc.

chúc giao dịch thành công.

Cho mình hỏi chương trình giao dịch Forex hưởng Rebeat cao của bạn Susan còn thực hiện không nhỉ? Mình tìm trên diễn đàn không thấy nữa???

Cho mình hỏi, mình có 3 file muốn bỏ vào mt4 để làm indi thì phải bỏ thư mục nào? Đuôi của 3 file là: .tpl .ex4 .mq4

Cho mình hỏi, mình có 3 file muốn bỏ vào mt4 để làm indi thì phải bỏ thư mục nào? Đuôi của 3 file là: .tpl .ex4 .mq4
tpl thì bỏ vào folder template
còn ex4 và mq4 thì còn tùy nó là EA, Indi hay script mà bỏ vào MQL4\Experts hay MQL4\Indicators hay MQL4\scripts
nếu ko biết nó là cái quái gì thì cứ copy bỏ hết vào 3 folder đó rồi restart MT4 và chạy thử
Nếu chạy dc là chính nó còn nếu ko phải thì nó ko chạy

Chào các bác,em mới bắt đầu với forex,1 số dạng trend dễ nhận ra thì vẽ rất dễ nhưng dạng như này em ko biết nên vẽ như nào,bác nào đi qua vẽ hộ em trend 2 cặp này để em học hỏi ạ,em cám ơn!

câu hỏi gấp cần ae tư vấn
em lượn lờ trên ForexFactory thì thấy ae trên đó có nói về Renko Chart có cả khung thời gian lạ như M2, ảnh em nó ntn các bác nè:

Trong 4rum mình có bác nào biết cách xài cái renko chart này thì có thể chỉ cho em được không, đang kết mà lười tìm đọc quá
Thank các bác trước :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,192 Xem / 71 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,992 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên