Trading for living

Trading for living

Trading for living
15
28
Như tiêu đề bài viết, đây là chủ đề duy nhất mình tạo ở diễn đàn này, với mong ước duy nhất là giúp ích cho đời, giúp ích cho mình, đặc biệt chủ đề này giành riêng cho những trader lầm đường lạc lối trên con đường trading mưu sinh.

Tất cả những gì mình chia sẻ không mong lấy fee, không hi vọng có phản hồi, hữu ích cho ai người ấy dùng.

Tất cả các tín hiệu mình chia sẻ đều có 1 hệ thống, có những giọt mồ hôi nước mắt và máu đã chảy: trading ko đơn giản chút nào đâu các bạn, nếu ai đó muốn đúng 100% và làm giàu nhanh thì nên từ bỏ forex.

Đôi lòng chia sẻ!
Thank for watching!

Hữu ích cho bạn thì hãy sub Telegram: @FOREXMMO

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
#1:Trading là chuỗi ngày kỷ luật và gian khổ mới đến được thành công:

Chào anh em,
Hôm nay chính thức hết tết với mình,
Năm làm việc mới cũng chưa đến, mình xin mở màn với những dòng chia sẻ chân tình về tiều sử và kinh nghiệm hành lạc trong cuộc đời:
Mình tên thật là No Name, a em cứ gọi No Nêm cho thân mật. Năm nay 30 tuổi đời có lẻ ngày tháng.
Học vấn: cử nhân đại học công lập ngành kinh tế
Kinh nghiệm: 7 năm tài chính
Forex: 3 năm
Số lượng học phí forex: không dưới 100k usd
Nghề nghiệp hiện tại nuôi thân qua ngày: Finance - làm 10 năm đủ đóng học phí trên :) (làm thêm phấn đấu 2 năm hòa vốn đi học)
Hệ thống giao dịch: càng đơn giản càng hữu ích + kỷ luật + nguyên tắc + máu + mồ hôi + nước mắt (khó để chia sẻ hết)

Những lệnh mình đưa ra sau này sẽ Public ở topic này, những bài học cũng vậy, ai muốn cập nhật nhanh thì sub telegram group: @FOREXMMO

Xin phép ad Dương Huy cùng toàn thể anh em. Mình làm vì đam mê, mình hiểu nỗi khổ anh em, ai lầm đường lạc lối mình muốn chia sẻ.
Thank all so much!

#2: Lựa chọn sàn giao dịch - Vốn giao dịch - Margin màn dạo đầu cuộc chơi:
Lựa chọn sàn giao dịch có mức giá phù hợp thị trường: Úc, Anh, Mỹ. Tránh mở tài khoản ở các quốc gia từ bé đến giờ mới biết tên, các hòn đảo...
Mình khuyến nghị nên mở tài khoản ở ICmarket hoặc Peppestone.
Loại tài khoản: ECN
Margin: với kinh nghiệm thực chiến của mình thì mình khuyên các bạn nên đặt margin ở mức dưới 100. Forex là cả 1 quá trình kiên trì bền bỉ để đạt được lợi nhuận chứ ko phải là ngày 1 ngày 2 chộp giật thị trường với margin và số lượng lớn. Nhiều cách để có lợi nhuận bền vững nhưng cách tối thiểu cần có là đặt lệnh nhỏ hết sức có thể.
Các bạn cờ bạc hay liều mạng mình không đề cập đến trong suốt chủ đề này của mình vì vậy nên các bạn kiên trì thì theo dõi nhé.
(Về phần tài khoản và margin bạn nào có thắc mắc cần giải đáp thì nhắn vào Group telegram cho mình giải đáp: @FOREXMMO)

Vốn giao dịch: đề cập đến vấn đề quan trọng quyết định thành bại này mình tiếp cận khác với mọi người, mình không lấy tỷ lệ % vốn để đầu tư hoặc rủi ro quản lý.
Mình lấy mức độ hài lòng thu nhập lợi nhuận trong 1 giai đoạn nhất định để đưa ra bài toán vốn. Mức vốn mà bạn bỏ ra là số tiền bạn quên đi không cần đến trong ít nhất 6 tháng. Với margin tối đa 100 thì lợi nhuận kiếm được 6 tháng đem lại hài lòng cho bản thân khi chia bình quân, hài lòng ở đây nên fix max các bạn ạ, vì lòng tham vô kể nên nói người hài lòng ít người hài lòng nhiều thì hơi khó để nói.
Vì vậy chúng ta tạm coi như mức 500 Usd/ tháng là mức độ Max của sự hài lòng đi, sỡ dĩ mình đưa ra con số này vì mức giảm trừ gia cảnh cho bản thân khi tính thuế TNCN ở VN đang là 9tr VNĐ/ tháng.

Để đạt được mức lợi nhuận này thì bạn phải có được lợi nhuận trung bình ngày là 25 USD

Để đạt được điều tối thiểu ấy bạn phải giao dịch 0.1 lots và giá đi được 26 pips. Tính quản lý rủi ro max 2% vốn đang có / 1 lệnh thì bạn đang phải có mức vốn là 5000 Usd. Đây là vốn tối thiểu và lợi nhuận kia là max các bạn nhé, tăng hài lòng lợi nhuận là tăng vốn tương ứng.

Cảnh báo: mức độ lợi nhuận kia là con số max và với trình độ trading của bạn phải thật tốt, tỷ lệ win của bạn phải thật tốt thì bạn mới có thể đạt được. Trong thực tế việc kỷ luật phải tuyệt đối được tuân thủ, điều này là tối thiểu và mở đầu, nó sẽ ảnh hưởng và tác động đến nhiều yếu tố trong lúc Trading sau này trong đó có tâm lý.
Ai có câu hỏi trực tiếp Group Telegram: @FOREXMMO

anh nhận định về WTI đi anh.

mong anh chia sẽ về những phương pháp anh dùng nữa,
VD như xác định xu hướng,xác nhận điểm vào.

Chào bạn,
Mình không thể đưa ra nhận định được bạn nhé. Mình không am hiểu nó, không chơi nó. Hệ thống của mình không phân tích nó. Topic này mình sẽ chia sẻ kiến thức dạng lý thuyết kèm thực tế khi giao dịch, không có phân tích kỹ thuật ở đây.
Các tín hiệu giao dịch cụ thể sẽ cập nhật tại Group telegram: @FOREXMMO

#2: Lựa chọn sàn giao dịch - Vốn giao dịch - Margin màn dạo đầu cuộc chơi:
Lựa chọn sàn giao dịch có mức giá phù hợp thị trường: Úc, Anh, Mỹ. Tránh mở tài khoản ở các quốc gia từ bé đến giờ mới biết tên, các hòn đảo...
Mình khuyến nghị nên mở tài khoản ở ICmarket hoặc Peppestone.
Loại tài khoản: ECN
Margin: với kinh nghiệm thực chiến của mình thì mình khuyên các bạn nên đặt margin ở mức dưới 100. Forex là cả 1 quá trình kiên trì bền bỉ để đạt được lợi nhuận chứ ko phải là ngày 1 ngày 2 chộp giật thị trường với margin và số lượng lớn. Nhiều cách để có lợi nhuận bền vững nhưng cách tối thiểu cần có là đặt lệnh nhỏ hết sức có thể.
Các bạn cờ bạc hay liều mạng mình không đề cập đến trong suốt chủ đề này của mình vì vậy nên các bạn kiên trì thì theo dõi nhé.
(Về phần tài khoản và margin bạn nào có thắc mắc cần giải đáp thì nhắn vào Group telegram cho mình giải đáp: @FOREXMMO)

Vốn giao dịch: đề cập đến vấn đề quan trọng quyết định thành bại này mình tiếp cận khác với mọi người, mình không lấy tỷ lệ % vốn để đầu tư hoặc rủi ro quản lý.
Mình lấy mức độ hài lòng thu nhập lợi nhuận trong 1 giai đoạn nhất định để đưa ra bài toán vốn. Mức vốn mà bạn bỏ ra là số tiền bạn quên đi không cần đến trong ít nhất 6 tháng. Với margin tối đa 100 thì lợi nhuận kiếm được 6 tháng đem lại hài lòng cho bản thân khi chia bình quân, hài lòng ở đây nên fix max các bạn ạ, vì lòng tham vô kể nên nói người hài lòng ít người hài lòng nhiều thì hơi khó để nói.
Vì vậy chúng ta tạm coi như mức 500 Usd/ tháng là mức độ Max của sự hài lòng đi, sỡ dĩ mình đưa ra con số này vì mức giảm trừ gia cảnh cho bản thân khi tính thuế TNCN ở VN đang là 9tr VNĐ/ tháng.

Để đạt được mức lợi nhuận này thì bạn phải có được lợi nhuận trung bình ngày là 25 USD

Để đạt được điều tối thiểu ấy bạn phải giao dịch 0.1 lots và giá đi được 26 pips. Tính quản lý rủi ro max 2% vốn đang có / 1 lệnh thì bạn đang phải có mức vốn là 5000 Usd. Đây là vốn tối thiểu và lợi nhuận kia là max các bạn nhé, tăng hài lòng lợi nhuận là tăng vốn tương ứng.

Cảnh báo: mức độ lợi nhuận kia là con số max và với trình độ trading của bạn phải thật tốt, tỷ lệ win của bạn phải thật tốt thì bạn mới có thể đạt được. Trong thực tế việc kỷ luật phải tuyệt đối được tuân thủ, điều này là tối thiểu và mở đầu, nó sẽ ảnh hưởng và tác động đến nhiều yếu tố trong lúc Trading sau này trong đó có tâm lý.
Ai có câu hỏi trực tiếp Group Telegram: @FOREXMMO
Vốn phải bao nhiêu để có lợi nhuận 25$ / ngày ?

Bài viết mình có ghi rõ, mình nhắc lại là vốn tối thiểu 5000 usd, số vốn này là khoản tiền bạn không cần đến trong 6 tháng mà vẫn đủ lo cho cuộc sống ổn định.
5000$ omg . chạy ship , hay goviet ngày cũng 25$ ngon hơn theo bạn bỏ ra 5000$ mà ngày lụm về 25$ haha

Chỉnh sửa lần cuối:
Bỏ 5000$ ~111triệu vnd , max 25$ ~550k/ ngày, tương đương 0,5% tổng vốn. Như này mình chọn lên sòng ..à..sàn ck vịt để lướt t3 còn ngon hơn.
Mà trao đổi thì cứ cởi mở đi bạn. Sao phải ra góc riêng nc chi vậy?! Làm mình liên tưởng đến mấy thánh hay tỏ ra nguy hiểm hay nâng cao quan điểm các vấn đề.

Bỏ 5000$ ~111triệu vnd , max 25$ ~550k/ ngày, tương đương 0,5% tổng vốn. Như này mình chọn lên sòng ..à..sàn ck vịt để lướt t3 còn ngon hơn.
Mà trao đổi thì cứ cởi mở đi bạn. Sao phải ra góc riêng nc chi vậy?! Làm mình liên tưởng đến mấy thánh hay tỏ ra nguy hiểm hay nâng cao quan điểm các vấn đề.
=))chắc là muốn nhiều lợi nhuận hơn thì phải đăng kí nhóm Vip bạn à( chủ thớt nói : khó để chia sẻ hết rồi còn gì)

Nếu bạn xem thường mức lợi nhuận đó thì bạn có thể đạt cao hơn, và dĩ nhiên giỏi hơn mình. Nên miễn cần bạn vào đây đọc. Và bạn hoàn toàn có thể mở topic khác chia sẻ cho anh em nếu có thể.
Thank for watching!
Việc ra góc khác như bạn nói ngay bên trên mình có trả lời rồi nhé.

=))chắc là muốn nhiều lợi nhuận hơn thì phải đăng kí nhóm Vip bạn à( chủ thớt nói : khó để chia sẻ hết rồi còn gì)
Mình chia sẻ cho những người đam mê trading và trading kiếm vài đô 1 ngày để kiếm sống bạn nhé.
Những cá nhân vip hoặc trading giải trí với mức lợi nhuận hàng trăm hàng nghìn % mình không khuyến nghị vào đây.
Thank for watching!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,589 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 226 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 443 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 197 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên