1. [Trading Psychology] Những cuốn sách tâm lý giao dịch trader nên đọc để trade tốt hơn (phần 2)

[Trading Psychology] Những cuốn sách tâm lý giao dịch trader nên đọc để trade tốt hơn (phần 2)
    15/12/2016
    9,426 lượt xem
    Giới thiệu thêm cho các bạn những cuốn sách về tâm lý giao dịch. Các quyển này đều được bán trên Amazon, nhưng cũng có một số quyển các bạn có thể "tải lậu" trên google :cool:. Mình sẽ upload dần để anh em nghiên cứu thêm. Cùng xem những quyển dưới đây nhé.

High Performance Trading

high performance traderviet.
    Nếu bạn là một trader nghiêm túc với chuyện nghiên cứu trading psychology và thích ứng dụng các kỹ thuật về tâm lý thì nên đọc quyển này. Không như Trading in the zone, quyển này sẽ cho bạn phương pháp cụ thể để kiểm soát tâm lý khi giao dịch, chưa kể đến việc tác giả đã liệt kê hầu hết các vấn đề tâm lý bạn gặp phải trong trading và cho bạn kỹ thuật riêng biệt để giải quyết cho từng vấn đề đó.

Cá nhân mình cũng đã mua cuốn này và xem nó như cuốn sổ tay tâm lý khi trading, khi nào có vấn đề thì mình lấy ra đọc (nếu lỡ có quên). Quyển sách được chia ra làm 3 phần rất khoa học: preparation, execution và evalution.

The Way Of The Warrior-Trader

warrior trader traderviet.
    Tiêu đề cuốn sách nghe có vẻ hoành tráng vậy chứ nhìn chung rất dễ đọc. Richard McCall sẽ cho bạn sáu bước để có được tư duy như một samurai.

Trader chuyên nghiệp sẽ biết rằng nghệ thuật trading và nghệ thuật chiến tranh không khác nhau quá nhiều. Cuốn sách này sẽ giúp bạn tìm thấy điểm tương đồng giữa hai lĩnh vực và cách để bạn ứng dụng tư duy của một samurai, không chỉ trong trading mà còn cả trong cuộc sống.

The New Market Wizards

the new market wizard traderviet.
    Đây là một cuốn trong series Market Wizards của tác giả Jack Schwager (tạm dịch: những phù thuỷ của thị trường tài chính, cũng đã được upload trên diễn đàn traderviet).

Như tựa đề, Market Wizards là sách kể về các cuộc phỏng vấn trực tiếp của tác giả Jack Schwager với các trader thành công, có tên tuổi trong ngành tài chính. Bản thân Jack Schwager cũng là một trader thành công, sở hữu một quỹ giao dịch rất nổi tiếng ở phố Wall.

Với những trader mới vào nghề, lắng nghe lời hướng dẫn từ dân chuyên nghiệp luôn là sự lựa chọn ưu tiên hàng đầu.

Reminiscences Of A Stock Operator

Reminiscences_of_a_Stock_Operator traderviet.
    Nếu bạn thấy chán nản khi suốt ngày đọc những cuốn sách về các kỹ thuật kiểm soát tâm lý giao dịch và bạn muốn đọc về hồi ký của một trader thành công nào đó thì nên kiếm quyển này về đọc.

Reminiscences of stock operator (hồi tưởng của một nhà giao dịch chứng khoán) là cuốn sách kể về cuộc đời của Jesse Livermore, trader huyền thoại đã sống cách thời đại chúng ta gần trăm năm. Cuốn sách tuy được viết đã lâu nhưng vẫn nổi tiếng cho đến ngày nay vì những bài học dành cho trader chúng ta chẳng bao giờ là cũ.

Happy reading!

Các file đính kèm:

Phỏng vấn Jack Schwager - Những Tố Chất Của Một Siêu Trader
    Kỹ Thuật Đếm Nến Trong Giao Dịch Binary Options
    Top 10 Cuốn Sách Về Price Action Nổi Tiếng Nhất
    4 Lý Do Trader Từ Bỏ Kế Hoạch Giao Dịch
    5 Hoạt Động Phi Giao Dịch Giúp Tăng Hiệu Suất Trading
    ĐỪNG Làm Các Điều Này Khi Trade Price Action!!!
    Vận Dụng Price Action Để Nhận Diện Xu Hướng Chuẩn Xác
    Chỉ Báo ATR - Tuyệt Chiêu Mua Đáy Bán Đỉnh Và Lướt Con Sóng Dài
    Đang tải...
  2. tâm lý thị trường cũng khó hiểu như tâm lý phụ nữ vậy :(

3. chung

chung

524
    140
    bac cho em xin may cai link download nhe, thank bac.

4. Quân

Quân

49
    41
    các cuốn này ko có tiếng Việt hả bác

5. Sách về phương pháp trade đã hiếm huống chi sách tâm lý. Chịu khó đọc TA mình sẽ up dần cho các bạn.

Minh, Tui nè, chung1 người khác bài này.
  6. cám ơn a Khánh Trình về những cuốn sách. cũng là cơ hội cho ae luyện tiếng Anh luôn hehe

7. chung

chung

524
    140
    vay nhan tien Bac' cho em hoi co cuon " Price action" nao tieng viet ko? cho em xin voi, tieng anh, em kem qua, thank bac nhe

8. Sách tiếng việt ko có nhé. Tuy nhiên, để hiểu price action bạn cũng không cần đọc nhiều sách đâu, bạn có thể vào phần lớp học của diễn đàn để nắm các mô hình giá là đủ để trade rồi.

Nếu muốn đọc sâu hơn có thể nghiên cứu phương pháp giao dịch theo xu hướng của bạn Quyền.

Kienbroker bài này.

Bình luận mới nhất

• Richinte trong Trao Đổi về Broker 68,387 Xem / 719 Trả lời
  • huytv trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 1,935 Xem / 21 Trả lời
  • Quangminh trong Hệ thống giao dịch 26,846 Xem / 107 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM