Trăm lệnh trăm thắng, chén của em đã coi là tốt chưa a?

mình còn có mấy tài khoản đánh thử và tài khoản nhỏ vài trăm đô lúc đánh thử để hoàn thiện hệ thống nữa, kết quả cũng ổn mới chuyển lên đánh tk 2000. post vài lệnh đánh thì đơn giản nhưng dám post phần balance tận cùng của tài khoản mới là chuyện :) quan trọng nhất ko phải thắng bao nhiêu lệnh mà cuối cùng đã rút về đc bao nhiêu usd. Hãy cẩn trọng và cùng chia sẻ chiến thắng để khích lệ anh em ^^
Bạn nói rất chuẩn, quan trọng nhất là có lợi nhuận được bao nhiêu. Mình còn phải học tập nhiều để có thể được như bạn.

là như thể nào? mình postj cho bạn xem tổng tài khoản ngay thời điểm này nhé :))

Đúng bạn ạ, mình rành nhiều tháng để rèn tâm lý trên tk demo vì giai đoạn đó rất căng thẳng với mình, tuần mình thấy thị trường ko ổn hoặc mình thấy mình ko ổn mình chỉ đánh 3 ,4 lệnh trong tuần.
Chuyện show 10, 100 hay 1000 lệnh win tôi thấy không quan trọng lắm, nếu mục đích là để chia sẻ phương pháp, rèn kĩ thuật và kỉ luật thì đây là động lực tốt cho nhiều người đang tìm kiếm phương pháp để có thể rèn hàng ngày được. Còn về mục đích khác thì tôi không bàn đến khi chưa có nội dung cụ thể.

Bạn Sunshine có thể chia sẻ phương pháp xây dựng system và cách nhận diện cũng như rèn lệnh được không? Việc này tất nhiên không dễ để cởi mở nhưng khi sinh hoạt ở fxfactory tôi nhận ra sự chia sẻ từ phía cộng đồng nước ngoài rất mạnh và có ích. Mong là TDV có thể hình thành được những cao thủ như vậy để anh em học hỏi hoặc có cơ sở để họ tin và thực hành theo.

Và, không phải phương pháp nào cũng phù hợp với mọi người, vấn đề ở nhận thức và rèn luyện là chính thôi.

Mình không khẳng định mình giỏi đâu, vì mọi thứ đều là ẩn số , chén thánh mà ai đó gọi với mình chỉ là tâm lý và kinh nghiệm giao dịch thôi. Mình cho rằng mình đã rèn được chút ít nên mới bắt đầu giao du thảo luận luận với mọi người với mục đích rõ ràng .
1. tìm những người giao dịch forex toàn thời gian như mình để cùng chia sẻ các nhận định, mình cũng đang chơi với một vài bạn như vậy ở Hà Nội, mình cũng đang ở hn.
2. Cách giao dịch của các bạn cũng thêm phần nhận định của mình để có tăng yếu tố khách quan vào lệnh.
3. volume thị trường lớn mình ko sợ các bạn đạp target của mình hay mình đè target của ai ( tài khoản mình bé ^^ ).
4. Gọi vốn thì cũng ko vì nếu mình giỏi thật sẽ ko thiếu người tìm đến chứ mình chả tìm các bạn giao dịch thua đến đưa tiền cho mình rồi tranh cãi khi rủi ro xảy ra, tốt nhất là chơi với nhau như bạn và cùng để sống trong thị trường, mình ko lợi dụng các bạn vì mình từng bỏ việc để giao dịch cryto theo tin và mất việc phá sản nên mình ko khuyến khích giao dịch kiểu chơi thiếu chuyên nghiệp rồi tiền mất , oán thán ai cũng bằng thừa như ... mình hồi xưa.

Nếu bạn ở HN thì lúc nào đó hẹn bạn cafe, có thể chúng ta chia sẻ được nhiều hơn. Có điểm tôi không thích ở cộng đồng trader Vietnam là họ thường ít bỏ thời gian ra thực nghiệm, kiểm chứng mà lại đánh giá vội vàng về động cơ của người khác. Mong lúc nào đó hữu duyên.

Mình ở hn nhưng đang đi Thái Lan đến gần cuối tháng 3 mới về Hà nooisj^^ hy vọng cafe cùng anh em trader forex. Mình muốn cùng các bạn thảo luận về hiệu quả các chiến thuật để chiến thắng, vì mình rất mong học hỏi các chiến thuật của các trader đi trước. Kính nghiệm của mình các yếu tố : - quan trọng nhất ko để mất tiền hoặc mất ít nhất khi sai lầm xảy ra. vì trong 6 tháng kiểm chứng chiến thuật mình đều ngồi nhiều liên tục 8-10h trên máy nên rất ít sai lầm và ko stoploss vì thấy một số tình huống nhiều ng stoploss thì mình cho rằng đó là " sóng nhiễu" nên mình ko cắt mà kiên nhẫn chờ vỡ tren trung hạn mà ko có khẳng năng cứu thì cắt.
- dành nhiều thời gian làm việc độc lập với đồ thị ( trong thời gian thực nghiệm chiến thuật mình dành 15 -18 tiếng/ day để làm việc độc lập với đồ thị , ko đọc báo hay lướt web vặt, ko phân tâm việc linh tinh, hay đọc bất cứ thứ gì, chỉ nhìn đồ thị và mô phỏng logic các vấn đề trên lý luận tự xây dựng để kiểm chứng) luyện đc cái này thì tâm lý tự vững, đồ thị đi ngược dự đoán cũng ko quá hoảng loạn mà đi đúng cũng chẳng vội, đúng target mà chốt.
- phân bổ vốn, điểm này quan trọng nếu bạn từng tham chiến và thất bại nhiều thì hiểu vốn giống như quân, đi vốn như điều quân, cần tỉnh táo .
- không ham vào lệnh hay lúc tâm lý và điều kiện xung quanh ko ổn đinh, mình mấy lần treo lệnh toàn vì chuyện này, " thấy sóng đẹp " nhảy vào lướt chục píp cuối cùng treo cả trăm pip - và nhỡ rồi thì xử lý ra làm sao.
- nếu xét đủ các yếu tố kỹ thuật thì ko có nhiều đồ thị có điểm vào đẹp trong ngày, và mình sẽ chọn đồ thị mình kỳ vọng để vào. Nếu ngồi đc 8-12 tiếng thì vào nhiều lênh, trừ khi sóng quá đẹp không chỉ 2-3 lệnh 1 ngày. mình cũng dự đoán được thời điểm có sóng nên ko chầu trực nhiều mà dành thời gian khảo sát các đồ thị quá khứ . Cái gì từng lặp đi sẽ lặp lại, nguyên lý điều chỉnh của đồ thị cũng hữu hạn . Mình ko đưa ra công thức chạm cái này, chạm cái kia đến cái này thì bắt hay cắt, vì theo mình cái đó nhiều người thấy được, số đông không chiến thắng trong trò chơi này.

Mình ở hn nhưng đang đi Thái Lan đến gần cuối tháng 3 mới về Hà nooisj^^ hy vọng cafe cùng anh em trader forex. Mình muốn cùng các bạn thảo luận về hiệu quả các chiến thuật để chiến thắng, vì mình rất mong học hỏi các chiến thuật của các trader đi trước. Kính nghiệm của mình các yếu tố : - quan trọng nhất ko để mất tiền hoặc mất ít nhất khi sai lầm xảy ra. vì trong 6 tháng kiểm chứng chiến thuật mình đều ngồi nhiều liên tục 8-10h trên máy nên rất ít sai lầm và ko stoploss vì thấy một số tình huống nhiều ng stoploss thì mình cho rằng đó là " sóng nhiễu" nên mình ko cắt mà kiên nhẫn chờ vỡ tren trung hạn mà ko có khẳng năng cứu thì cắt.
- dành nhiều thời gian làm việc độc lập với đồ thị ( trong thời gian thực nghiệm chiến thuật mình dành 15 -18 tiếng/ day để làm việc độc lập với đồ thị , ko đọc báo hay lướt web vặt, ko phân tâm việc linh tinh, hay đọc bất cứ thứ gì, chỉ nhìn đồ thị và mô phỏng logic các vấn đề trên lý luận tự xây dựng để kiểm chứng) luyện đc cái này thì tâm lý tự vững, đồ thị đi ngược dự đoán cũng ko quá hoảng loạn mà đi đúng cũng chẳng vội, đúng target mà chốt.
- phân bổ vốn, điểm này quan trọng nếu bạn từng tham chiến và thất bại nhiều thì hiểu vốn giống như quân, đi vốn như điều quân, cần tỉnh táo .
- không ham vào lệnh hay lúc tâm lý và điều kiện xung quanh ko ổn đinh, mình mấy lần treo lệnh toàn vì chuyện này, " thấy sóng đẹp " nhảy vào lướt chục píp cuối cùng treo cả trăm pip - và nhỡ rồi thì xử lý ra làm sao.
- nếu xét đủ các yếu tố kỹ thuật thì ko có nhiều đồ thị có điểm vào đẹp trong ngày, và mình sẽ chọn đồ thị mình kỳ vọng để vào. Nếu ngồi đc 8-12 tiếng thì vào nhiều lênh, trừ khi sóng quá đẹp không chỉ 2-3 lệnh 1 ngày. mình cũng dự đoán được thời điểm có sóng nên ko chầu trực nhiều mà dành thời gian khảo sát các đồ thị quá khứ . Cái gì từng lặp đi sẽ lặp lại, nguyên lý điều chỉnh của đồ thị cũng hữu hạn . Mình ko đưa ra công thức chạm cái này, chạm cái kia đến cái này thì bắt hay cắt, vì theo mình cái đó nhiều người thấy được, số đông không chiến thắng trong trò chơi này.
Bạn Sunshine có dùng skype hay gì để trao đổi thường xuyên được không?

Chuyện show 10, 100 hay 1000 lệnh win tôi thấy không quan trọng lắm, nếu mục đích là để chia sẻ phương pháp, rèn kĩ thuật và kỉ luật thì đây là động lực tốt cho nhiều người đang tìm kiếm phương pháp để có thể rèn hàng ngày được. Còn về mục đích khác thì tôi không bàn đến khi chưa có nội dung cụ thể.

Bạn Sunshine có thể chia sẻ phương pháp xây dựng system và cách nhận diện cũng như rèn lệnh được không? Việc này tất nhiên không dễ để cởi mở nhưng khi sinh hoạt ở fxfactory tôi nhận ra sự chia sẻ từ phía cộng đồng nước ngoài rất mạnh và có ích. Mong là TDV có thể hình thành được những cao thủ như vậy để anh em học hỏi hoặc có cơ sở để họ tin và thực hành theo.

Và, không phải phương pháp nào cũng phù hợp với mọi người, vấn đề ở nhận thức và rèn luyện là chính thôi.
Mình đang dạy cho mấy người bạn cách rèn lệnh, để xem có hiệu quả ko, khi mình rèn tâm lý mình rất kiên quyết , cho các bạn ấy trải nghiệm một thời gian xem có tiến bộ ko vì nếu là phương pháp thì sẽ giúp ích cho nhiều người còn ko nó chỉ may mắn nhât thời với mình :)

Chào cả nhà, nhờ mọi người đếm giúp em xem đủ 100 lệnh chưa ạ, hic e đếm đến đoạn cuối cứ bị hoa mắt, không đếm nổi. :confused:

Thực ra mình vẫn đang trong giai đoạn đầu bước chân vào con đường trading, cũng đã nhiều lần ngã ngửa rồi. Với mục tiêu chinh phục thị trường nên vẫn đang mày mò tìm phương pháp. Đây là kết quả giao dịch thực tế gần nhất của mình. Chỉ là tk cent thôi vì là để test phương pháp ạ.
Kết quả gần 100 lệnh win liên tục trong khoảng 2 tuần. Kể từ lệnh đầu tiên trong chuỗi này thì tk x6 từ 2k lên 12k cent.
Các bác thấy kết quả này dc chưa để em chuyển tk USD chiến luôn cho máu. Em ko phải trade full time. vẫn có công việc chính lãnh lương đều ạ :).
post passview di bac. xem vay moi mat qua

Mình đang đi ra nước ngoài, khi về Việt Nam nếu anh em ủng hộ mình sẽ mở topic chia sẻ các chiến thuật giao dịch của mình, những kiến thức này do hoàn toàn mình tự mày mò anh em thấy không giống cũng đừng chê bài và từ từ kiểm chứng nhé ^^

Mình ko lập thêm topic mà sẽ tiếp nối vào đây các phân tích các chu kỳ giá của đồ thị dự trên cách nhìn của mình, các thông tin được đăng tải dưới đây hoàn toàn theo nhận định cá nhân chỉ mang yếu tố phân tích học thuật lý thuyết điều chỉnh của đồ thị, các bạn tham khảo chứ không khuyến khích vào lệnh. Bất kỳ các đồ thị của các bạn đưa lên mình - nếu có thời gian mình sẽ nhận định đóng góp - CHỈ TRÊN GÓC ĐỘ PHÂN TÍCH KỸ THUẬT ĐỒ THỊ - nên đừng tham gia nếu bạn không thích.

Chào các bạn tuần mới nhiều chiến thắng, trước tiên theo cách đánh giá của mình hàng tuần mình đều chú trọng đến phân tích tổng quát và cái nhìn bao quát thị trường, mình sẽ đi vào đồ thị USD index - DXY - đây là đồ thị theo nhận định cá nhân của mình đã vào quá tăng, sóng lên tiếp trong trung hạn không phải ko có nhưng mình nghĩ sẽ không còn kèo dài , nó bắt đầu chu kỳ giảm dài hạn để cân bằng chu kỳ tăng trưởng tháng của đồ thị thì vùng giá cần giảm là 90.05 từ giờ đến quý 1 năm sau , điểm giảm đo từ giá này ghi nhận trên đồ thị giảm 6.19 -6.5x % . Lấy đó là xu hướng dài hạn kể từ quý hai năm nay vì nó phù hợp với chu kỳ tăng trưởng mới của EUR GBP .. và điều chỉnh của các đồ thị USD / X . Lấy xu hướng là thế mình sẽ cập nhật một số đồ thị ngắn hạn mang tính chất tham khảo kỹ thuật đồ thị.
https://www.tradingview.com/x/97Ow2JP7/

https://www.tradingview.com/x/ffZWU9sa/
https://www.tradingview.com/x/oKfzd7Sa/

Bác Wantanabi đánh mát tay quá. Hôm nay em mới đọc bài của bác, em đang có 10 lệnh win liên tục trong vòng 2 tuần mà đang thấy nâng nâng, giờ thấy bác 100 lệnh liên tục mà vẫn bình tĩnh em phục bác quá, hihi, nếu là em chắc em đã k hoãn được sự sung sướng lại mà bum in all những kèo về sau =))) phải học bác khoản này.

LẠI MỘT TRÒ QUẢNG CÁO NỮA RỒI . NẾU GIAO DỊCH TRÊN H4 D1 CẶP G/U PHẢI CÓ HÀNG 100 PIP MỘT LỆNH SAO LẠI VỤN VẶT VÀI PIP THẾ NÀY GIAO DỊCH TRÊN M1 PHẢI KHÔNG ? . CHẮC LẠ BẠN CÔ HÒA RỒI

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 991 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,908 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,444 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên