Trăm lệnh trăm thắng, chén của em đã coi là tốt chưa a?

Post thêm một số cặp dự tính trong phiên hoặc trong một hai ngày tới em ơi. Các cặp kia đều diễn biến tích cực cả.

Em chủ trương lướt sóng ngắn mà ^^, anh em có đồ thị nào post lên em sẽ đưa đóng góp cá nhân dưới góc độ đồ thị .

Mình định mở topic mới về hệ thống giao dịch , vì mình post ở đây mình ko tìm thấy bài của mình và ko hiểu sao nó toàn lặn ở đâu , anh em đón xem nhé, mấy ngày tới mình sẽ chia sẻ về các chiến thuật đi lệnh , các lý thuyết nền tảng trong hệ thống giao dịch để các anh em trader có thể định hình cách chơi cho mình và phát triển nó theo lối tư duy riêng miễn sao là có lợi nhuận, các tư duy và nghiên cứu của mình có thể được diễn đạt bằng các ngôn từ khác nhau - khác so với sách vở vì cho đến giờ mình tự học và tự tư duy và xây dựng phương pháp giao dịch riêng, có thể có những người bạn mình trong diễn đàn biết mình từ hồi tập trade trọt biết điều này, còn đến nay kết quả thì mình thấy nó phù hợp với mình.
Tranh thủ mấy ngày nghỉ mình sẽ lập topic, trong topic sẽ có ví dụ liên tục để tham khảo - tất nhiên là trực tiếp với thị trường như các bài post gần đây. Anh em nào khảo cứu về mặt học thuật thì kiểm nghiệm trong vui vẻ, mình không khuyến khích các tranh luận bảo thủ , ngu si và sẽ ko trả lời vì nó phí thời gian của mình. Thời gian của mình được market trả bằng lợi nhuận, thị trường thì rất lớn mà công đồng trader chuyên nghiệp của Việt Nam mình thấy chưa giúp ích được nhiều cho nhau. Còn mình chưa có ý dạy anh em ít nhất thời gian nay và sắp tới , mình chỉ cung cấp cách nhìn của mình về thị trường theo quan điểm của mình , nó quá lớn và hấp dẫn cũng như tiềm ẩn rủi ro. Mình tuyệt đối lên án việc thêu dệt những mơ mộng về thị trường, mình đang sống bằng trade, mình có thể cung cấp lịch sử trade dài hạn cũng như ngồi cho anh em xem mình trade trực tiếp nếu mình thích- và thực sự đã có vài anh em trong diễn đàn đã ngồi xem mình trade mấy ngày, mình chỉ muốn kết nối anh em đánh chuyên nghiệp, và định hướng cho anh em vì mình nghĩ mình tuy ko nhiều tuổi nhưng có khả năng dạy cả các anh em đánh chuyên nghiệp vài năm nếu mình thích. Còn anh em nào giỏi thì thao khảo topic về mặt học thuật , chứ đừng hỏi những câu hỏi tu từ kiểu câu view hay lùa gà... thời gian chính của mình là để đánh quỹ và vui thì chia sẻ những gì mình thích chứ ko thích nghe ca cẩm hay nhận ủy thác từ các trader thất bát - chả khá nào cướp của ăn mày, nhưng mình nghĩ sẽ tốt hơn nếu giúp các bạn có một cái gì đó tích lũy cho bản thân và nhận ra tố chất của mình có phù hợp làm trader hay không cho đỡ phí thời gian và phí tiền bởi để có ngày tự do trong công việc trade mình đã phải trải qua nhiều cái giá cay đắng và thiết nghĩ ko hẳn anh em nào cũng nhất thiết phải như thế.

Sau lên Dc khoảng 110 lệnh win, hăng lên mấy phát cháy bà cái tk này rồi, mấy bác còn đào xới lại làm gì cho em thêm buồn
- Mình sẽ lập topic khác để ko đè lên topic của Wantanabi ^^ thắng thua là chuyện thường tình của trader mà ^^ , có lẽ bạn còn trẻ nên vẫn còn nhiều thời gian để trải nghiệm , cố gắng lên .

Hãy xuống mặt đất đi? Câu hỏi này bạn nên tự dành trả lời đi! Bạn đánh theo kỷ luật đúng điểm vào có SL và TP thì chúc mừng bạn! Bạn đánh theo kiểu ngẫu hứng thì 100 lệnh hay 500 lệnh cũng chả khẳng định cái gì cả? Lời nói thật khó nghe những ngừoi hỏi câu hỏi như bạn một là khoe tk nếu k phải khoe tk thì bạn vẫn con la newbie.

Phân tích 1 chút về xác suất thì với việc ban đặt TP 10 pip và đặt SL 1000 pip thì việc bạn có hơn 100 wins trước khi bị 1 SL là chuyện bình thường. Tôi đánh giá cao các giao dịch có ST<= TP hơn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 29 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 594 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 307 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên