Trận đánh lớn!

Trận đánh lớn!

Trận đánh lớn!

Ga_Nha_Que

Active Member
651
911
Dịp này thú thật là thị trường quá khó đánh, đánh 2 trận mà lời lãi chả đáng bao nhiêu. Bình thường mỗi trận đánh mình giới hạn lỗ ở 5% tài khoản, mỗi lệnh tối đa lỗ1%. Nay quyết định đánh trận lớn con BTC và BNB. BTC đã có 2 lệnh ở 7410 và 6970. BNB cũng 2 lệnh ở 16.5 và 15.5. BTC về 5200 và BNB về 11.x thì sẽ vô hết tiền. (Lần này DCA giảm mà ko quan tâm giới hạn số lỗ cố định nữa). Khi hết tiền sẽ tính toán việc dùng đòn bẩy, nói chung trận này sẽ dùng đòn bẩy dù giá nó diễn biến thế nào đi nữa, còn khi nào dùng, dùng ra sao thì lại phụ thuôc thị trường. Đánh lớn 1 trận xem sao.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác

Ai dà, có vẻ không có ai đánh trận kiểu của mình nhỉ. Thực ra sở thích của tớ là đánh break out nhưng đánh như thế chỉ phù hợp trong 1 thị trường bò như đoạn 2016-2017, thị trường gấu 2018. còn nay là 2019 kiểu thị trường tích lũy thì chiến lược phải là mua hỗ trợ bán kháng cự. Tuy nhiên giờ đã là cuối 2019 rồi, mình post cái chart cung tuần để các bạn thấy tại sao mình lại quyết định đánh trận lớn thời điểm và vùng giá này. Mưu sự tại nhân thành sự tại thiên. Tuy nhiên tớ dám khẳng định nhịp đánh này của tớ KHÔNG THỂ LỖ chỉ có điều cái kỳ vọng của tớ là chốt được BTC ở đỉnh vòng cung màu tím sau 2 năm nữa cơ. ka ka ka

View attachment 123512
Ai dà, có vẻ không có ai đánh trận kiểu của mình nhỉ. Thực ra sở thích của tớ là đánh break out nhưng đánh như thế chỉ phù hợp trong 1 thị trường bò như đoạn 2016-2017, thị trường gấu 2018. còn nay là 2019 kiểu thị trường tích lũy thì chiến lược phải là mua hỗ trợ bán kháng cự. Tuy nhiên giờ đã là cuối 2019 rồi, mình post cái chart cung tuần để các bạn thấy tại sao mình lại quyết định đánh trận lớn thời điểm và vùng giá này. Mưu sự tại nhân thành sự tại thiên. Tuy nhiên tớ dám khẳng định nhịp đánh này của tớ KHÔNG THỂ LỖ chỉ có điều cái kỳ vọng của tớ là chốt được BTC ở đỉnh vòng cung màu tím sau 2 năm nữa cơ. ka ka ka
Kỳ vọng sau 2 năm của bác là 33k hả

Kỳ vọng sau 2 năm của bác là 33k hả

Cái đỉnh màu tím ấy nằm gần cái mốc 330k chứ ko phải là 33k đâu. Chắc cái đấy tầm hơn 200k ấy. Nói chung bác ấy hold coin rồi, thời điểm này hold theo mình cũng khá tốt rồi, giá đang thấp, năm sau thì giảm 1/2 phần thưởng khi đào coin, nên giá có thể sẽ bung lên, còn lên tới đâu thì chịu, ko biết được.

Dịp này thú thật là thị trường quá khó đánh, đánh 2 trận mà lời lãi chả đáng bao nhiêu. Bình thường mỗi trận đánh mình giới hạn lỗ ở 5% tài khoản, mỗi lệnh tối đa lỗ1%. Nay quyết định đánh trận lớn con BTC và BNB. BTC đã có 2 lệnh ở 7410 và 6970. BNB cũng 2 lệnh ở 16.5 và 15.5. BTC về 5200 và BNB về 11.x thì sẽ vô hết tiền. (Lần này DCA giảm mà ko quan tâm giới hạn số lỗ cố định nữa). Khi hết tiền sẽ tính toán việc dùng đòn bẩy, nói chung trận này sẽ dùng đòn bẩy dù giá nó diễn biến thế nào đi nữa, còn khi nào dùng, dùng ra sao thì lại phụ thuôc thị trường. Đánh lớn 1 trận xem sao.
bác ko hold ETH hả bác

hehe e cũng vừa xong quá trình mua sắm, đúng size vốn có thể mất là 15k usd, bỏ ví cứng chờ mùa coin năm nào ùa tới.

Lệnh thứ 3 của BNB và BTC đã khớp. BNB 13.9 và BTC 6570
Có thể nói dù không phải là thuận lợi nhưng thị trường cũng đã cho ta 1 điểm lợi thế. Mình đã thanh lý lệnh mua đầu của BNB và BTC, BTC lãi 1 tý mà BNB lỗ 1 tý coi như hòa. Giữ lại mỗi con 2 lệnh với giá mua bình quân BTC là 6700 và BNB là 14.5. Đánh lớn cần phải kiên nhẫn và có kế hoạch đôi khi 3 tháng, 6 tháng mới thấy hiệu quả.
Bổ sung thêm ATOM,ADA,MATIC vào danh mục canh đánh. Nhìn chart bọn này có thể chạy sớm hơn 2 con đang đánh 1 chút.

Hôm nay cuối tuần rồi nên thị trường dễ có biến động lớn. Trên cung D1 thì BTC chưa chỉnh đủ biên độ nên xu hướng vẫn là chỉnh do đó nếu có được kéo lên thì TUYỆT ĐỐI KHÔNG MUA VÀO mà chờ chỉnh. Ta chỉ mua khi nó bị đạp, cứ đặt sẵn lệnh từ 6k4 trở lui, nếu hôm bữa ta đã mua 1 BTC thì hôm nay chúng ta chia mua 5 lệnh mỗi lệnh 0.2 và cách nhau 200$. giả sử khi bị đạp Nó tùa hết thì thôi còn không ta sẽ hủy những lệnh này khi có 1 cây pinbar H4 chân dài và mua vào ở cây nến tiếp theo.

Có vẻ gấu không được khỏe lắm, theo hành động giá thì ta có thể mua vào 1 ít nếu đóng H4 7300 và mua vào tiếp nếu đóng D1 trên 7420 (sàn binance)

Vậy là đã 1 tháng qua đi từ ngày lập Pic này, quả là sự đợi chờ mòn mỏi. Hôm nay BTC mới thỏa mãn điều kiện để gia tăng khối lượng theo kiểu DCA giá tăng. Với cây nến đóng hôm qua BTC đã vượt thành công đường MA20 trên khung D1, Đúng ra giờ nó mới có tín hiệu đầu tiên để mua vào dù sao ta cũng đã mua vào được 1 số ở mức giá khá tốt (6k7) số hàng này ta giữ. bây giờ tiếp tục canh mua vào ở khoảng 72xx và stoploss cho số mua mới ở 6990.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,076 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 30 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 61 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 504 Xem / 32 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 622 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên