(*****) Trao đổi về sàn Interactive Brokers

HKMAC_IB

Active Member
30
6
Chả là em ( 38 tuổi ah, để tiện xưng hô), nhà mình có bác nào rành về Interactive Brokers, tư vấn giúp em ah, đang muốn mở tài khoản để đầu tư/đầu cơ chứng khoán Mỹ. Xin chân thành cám ơn.
------------------------
Giờ em chỉ cần chuyển tiền sang đó nữa là giao dịch ah.
Rất hân hạnh được làm quen ace gần xa. Em ở Việt Nam nha cả nhà

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Người việt thì mở Interactive Broker thế nào được hả bác? Quốc tịch có đâu?

Mời các bạn tham gia US Stocks với mình, có nhiều option cho các bạn lựa chọn nhe. Mình cũng invest vào us stock nên muốn share với các bạn và tạo nhóm. ket bạn zalo mình đi. 0939837586 Tâm 30t

Sàn này không rõ người việt mở đc ko nhưng mấy năm trước là top broker, loại sàn lớn, không bonus, giao dịch thật vì dòi hỏi vốn và lot trading lớn. Không phải sàn ôm. Ở đây chắc ít bác đánh sàn này. Thôi chơi Hotforex, IC Markets, Exness được rồi chủ thớt ơi.

Sàn này không rõ người việt mở đc ko nhưng mấy năm trước là top broker, loại sàn lớn, không bonus, giao dịch thật vì dòi hỏi vốn và lot trading lớn. Không phải sàn ôm. Ở đây chắc ít bác đánh sàn này. Thôi chơi Hotforex, IC Markets, Exness được rồi chủ thớt ơi.
cám ơn bác nhé

Nguời Việt mở được tài khoản và trade thoải mái nhé.Mở tài khoản thì đơn giản thôi.Vấn đề khó là nộp tiền vào tài khoản,buộc phải sử dụng dịch vụ hoặc nguời thân ở nuớc ngoài để wire vào tài khoản( vì ở VN chuyển tiền ra nước ngoài rất khó).Còn muốn rút tiền thì mở tk USD rồi wire về thôi.

Nguời Việt mở được tài khoản và trade thoải mái nhé.Mở tài khoản thì đơn giản thôi.Vấn đề khó là nộp tiền vào tài khoản,buộc phải sử dụng dịch vụ hoặc nguời thân ở nuớc ngoài để wire vào tài khoản( vì ở VN chuyển tiền ra nước ngoài rất khó).Còn muốn rút tiền thì mở tk USD rồi wire về thôi.
Cám ơn bác , tuyệt !

Người việt thì mở Interactive Broker thế nào được hả bác? Quốc tịch có đâu?
Bác Huy, theo mình biết để chơi được phải có tài khoản ngân hàng Mỹ , mà môn này dân MMO quá rành. Mình biết sơ sơ là sử dụng tài khoản ngân hàng Quốc tế như Citibank hoặc qua trung gian paypal, payoneer,... Còn các điều kiện khác sàn nó không làm khó
Để hiểu rõ hơn cách thức bác thử qua trang kiếm tiền online của dân MMO

Chả là em ( 38 tuổi ah, để tiện xưng hô), đang muốn mở tài khoản để đầu tư/đầu cơ chứng khoán Mỹ, nhà mình có bác nào rành về Interactive Brokers, tư vấn giúp em ah. Xin chân thành cám ơn.
------------------------
Giờ em chỉ cần chuyển tiền sang đó nữa là giao dịch ah.
Rất hân hạnh được làm quen ace gần xa. Em ở Việt Nam nha cả nhà
Robinhooh thử xem đi bác, mình đang thâm nhập

Bác Huy, theo mình biết để chơi được phải có tài khoản ngân hàng Mỹ , mà môn này dân MMO quá rành. Mình biết sơ sơ là sử dụng tài khoản ngân hàng Quốc tế như Citibank hoặc qua trung gian paypal, payoneer,... Còn các điều kiện khác sàn nó không làm khó
Để hiểu rõ hơn cách thức bác thử qua trang kiếm tiền online của dân MMO
Xém chút quên . Do mạo hiểm giữa pháp lý mỹ việt nam nên rút chuyển tiền nên nhờ tư vấn cộng đồng MMO đôi khi thưa kiện không được coi như mất trắng

Xém chút quên . Do mạo hiểm giữa pháp lý mỹ việt nam nên rút chuyển tiền nên nhờ tư vấn cộng đồng MMO đôi khi thưa kiện không được coi như mất trắng
Kiện tụng gì ở đây vậy bác.Sàn IB khó chơi ở chỗ nộp tiền thôi.Còn rút tiền thì wire về bank VN bình thường,1-2 ngày là tiền về rồi

Kiện tụng gì ở đây vậy bác.Sàn IB khó chơi ở chỗ nộp tiền thôi.Còn rút tiền thì wire về bank VN bình thường,1-2 ngày là tiền về rồi
Mình chưa bị chỉ theo dõi một số người MMO khiếu nại rồi mất luôn tiền như để làm MMO ta phải số đt Mỹ , Mail Mỹ , IP Mỹ... làm giả công dân Mỹ lỡ bị phát hiện khóa tiêu luôn tài khoản lúc đó thưa van xin năn nỉ đủ chiêu trò. Cũng có người xử lý được nhưng phải tôn chút chút. Kinh nghiệm đọc trên mạng cái này như đánh cược hên xuôi tùy mỗi người luồn lách
Đúng như Bác Huy nói sàn Mỹ dành cho dân Mỹ. Cái này do ta chơi ăn gian nên có rủi ro. Không phải ai cũng dính giống trời kêu ai nấy dạ
Theo mình hiểu khi mua cổ phiếu sàn này tứ bạn sở hữu nó và được pháp luật Mỹ bảo vệ một khi bị chính phủ phát hiện chết cả đôi bên
Còn 1 cách nữa là nhờ công dân Mỹ đứng nhưng khi xảy ra tranh chấp thì thưa kiện sao. Cái này xảy ra nhiều đa phần là lừa đảo. Nên khi tham gia một số bạn có chút tiểu xảo riêng ràng buộc

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình chưa bị chỉ theo dõi một số người MMO khiếu nại rồi mất luôn tiền như để làm MMO ta phải số đt Mỹ , Mail Mỹ , IP Mỹ... làm giả công dân Mỹ lỡ bị phát hiện khóa tiêu luôn tài khoản lúc đó thưa van xin năn nỉ đủ chiêu trò. Cũng có người xử lý được nhưng phải tôn chút chút. Kinh nghiệm đọc trên mạng cái này như đánh cược hên xuôi tùy mỗi người luồn lách
Đúng như Bác Huy nói sàn Mỹ dành cho dân Mỹ. Cái này do ta chơi ăn gian nên có rủi ro. Không phải ai cũng dính giống trời kêu ai nấy dạ
Theo mình hiểu khi mua cổ phiếu sàn này tứ bạn sở hữu nó và được pháp luật Mỹ bảo vệ một khi bị chính phủ phát hiện chết cả đôi bên
Còn 1 cách nữa là nhờ công dân Mỹ đứng nhưng khi xảy ra tranh chấp thì thưa kiện sao. Cái này xảy ra nhiều đa phần là lừa đảo. Nên khi tham gia một số bạn có chút tiểu xảo riêng ràng buộc
Mình cũng làm MMO đây.Cái bạn nói chắc là hình thức fake,ko tuân thủ luật chơi thì tk kiếm tiền bị khoá thì bình thường.Còn sàn IB là sàn quốc tế trong đó cho phép VN được chơi.Mình tuân thủ đúng luật thì sợ gì.Mà sàn này chủ yếu dùng để trade,đầu tư chứng khoán,ở đây đa số đánh forex nên thấy ít nguời nhắc tới sàn này.

Mình cũng làm MMO đây.Cái bạn nói chắc là hình thức fake,ko tuân thủ luật chơi thì tk kiếm tiền bị khoá thì bình thường.Còn sàn IB là sàn quốc tế trong đó cho phép VN được chơi.Mình tuân thủ đúng luật thì sợ gì.Mà sàn này chủ yếu dùng để trade,đầu tư chứng khoán,ở đây đa số đánh forex nên thấy ít nguời nhắc tới sàn này.
Cám ơn bác mình học được thêm từ bác . Lúc trước mình vào robihood , td ameritrade đòi công dân Mỹ. Mình đang chuyển sang tìm hiểu sàn này
Chúc bác luôn may mắn

Chỉnh sửa lần cuối:
Các Ứng dụng sàn này hay quá nhiều đồ chơi nhưng làm sao thêm indicator bên ngoài như MT4. Bác nào biết xin chỉ giúp

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,476 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 815 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 218 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,743 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,337 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên