[Trao đổi vui] Mỗi người gánh nợ công 33 triệu đồng, tiền đâu trả?

thi

Active Member
503
307
Mỗi người gánh nợ công 33 triệu đồng, tiền đâu trả?

Chính phủ cho biết nợ công tính đến cuối năm 2017 là hơn 3,1 triệu tỉ đồng, tính trung bình mỗi người dân Việt Nam phải gánh khoảng 33 triệu đồng nợ công.

Ảnh: Fương Anh - Dữ liệu: Gia Hy
[TBODY] [/TBODY]
Vương Fương Anh; dữ liệu: Thế Dũng - Gia Hy
NGƯỜI LAO ĐỘNG
nguồn: http://5th.vietstock.vn/2017/10/moi-nguoi-ganh-no-cong-33-trieu-dong-tien-dau-tra-761-565434.htm

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Mỗi người gánh nợ công 33 triệu đồng, tiền đâu trả?

Chính phủ cho biết nợ công tính đến cuối năm 2017 là hơn 3,1 triệu tỉ đồng, tính trung bình mỗi người dân Việt Nam phải gánh khoảng 33 triệu đồng nợ công.

View attachment 26550
Ảnh: Fương Anh - Dữ liệu: Gia Hy
[TBODY] [/TBODY]
Vương Fương Anh; dữ liệu: Thế Dũng - Gia Hy
NGƯỜI LAO ĐỘNG
nguồn: http://5th.vietstock.vn/2017/10/moi-nguoi-ganh-no-cong-33-trieu-dong-tien-dau-tra-761-565434.htm
Nâng thêm giá xăng thôi bác

Non sông Việt Nam có trở nên vẻ vang hay không? dân tộc Việt Nam có trả được hết nợ hay không? Chính là nhờ phần lớn ở sự nghiệp trading của các chú !
:D:D
Câu này của bác @thangco vi phạm bản quyền clone câu của Uncle Ho nhé. Lại xài hàng dỏm giống bác Khải Silk rồi

Dân số TQ khoảng 1,2ty, sát nhập vô nó mình co 1,3ty, chia ra một người co 300K thôi, nhẹ huề!

Các bác để ý dân mình tăng hàng năm mà chia bình quân nợ vẫn tăng mà tăng càng ngày càng nhanh..
Với nợ như vậy:
1- bán tài sản để trả nợ, sau này đời con cháu khổ.
2- tăng thuế, phí để tăng thu, khổ dân ngay và luôn.
3- giảm chi tiêu như giảm biên chế chẳng hạn, dễ gì.
4- Thịt mấy ông tham quan chóp bu là dư tiền trả, mà toàn quân ta thì biết thịt ai?

Các bác để ý dân mình tăng hàng năm mà chia bình quân nợ vẫn tăng mà tăng càng ngày càng nhanh..
Với nợ như vậy:
1- bán tài sản để trả nợ, sau này đời con cháu khổ.
2- tăng thuế, phí để tăng thu, khổ dân ngay và luôn.
3- giảm chi tiêu như giảm biên chế chẳng hạn, dễ gì.
4- Thịt mấy ông tham quan chóp bu là dư tiền trả, mà toàn quân ta thì biết thịt ai?
Bác @tienha nay bank cho nghỉ lễ tết ở bển hay trốn bank về thăm vợ mà thấy comment dữ vậy ta?

@DuongHuy topic tui mang tính cập nhật, cho cái title to to và lên trang nhất cái nhé, nhìn vào bài viết thấy không hấp dẫn vì không có mặt tiền đẹp

Bán cả nước Việt nam đi cũng không đủ trả nợ !
Tôi nói theo đúng nghĩa đen đấy, không có bóng gió gì đâu đấy nhé.
Để tôi làm phép tính cho xem :
Số lớn quá khó hình dung, quy ra USD cho đỡ ngại : 3,1 triệu tỷ tức là khoảng 150 tỷ USD .
Diện tích toàn bộ cả đất nước Việt nam là khoảng 320.000 km2 tương đương 32 triệu ha;
đấy là tính cả diện tích ao hồ sông suối đầm lầy vùng sâu vùng xa nhé, giá hiện giờ tính bình quân đổ đồng 100 triệu/ha ( cái này lấy bảng giá đất hàng năm ra mà xem 100 tr/ha là còn cao đấy), tức khoảng 4.000 USD/ha nhân với 32 triệu ha thì tổng cộng được khoảng 130tỷ usd thôi, có phải bán cả nước đi cũng chưa đủ không?
:eek::eek:

Bán cả nước Việt nam đi cũng không đủ trả nợ !
Tôi nói theo đúng nghĩa đen đấy, không có bóng gió gì đâu đấy nhé.
Để tôi làm phép tính cho xem :
Số lớn quá khó hình dung, quy ra USD cho đỡ ngại : 3,1 triệu tỷ tức là khoảng 150 tỷ USD .
Diện tích toàn bộ cả đất nước Việt nam là khoảng 320.000 km2 tương đương 32 triệu ha;
đấy là tính cả diện tích ao hồ sông suối đầm lầy vùng sâu vùng xa nhé, giá hiện giờ tính bình quân đổ đồng 100 triệu/ha ( cái này lấy bảng giá đất hàng năm ra mà xem 100 tr/ha là còn cao đấy), tức khoảng 4.000 USD/ha nhân với 32 triệu ha thì tổng cộng được khoảng 130tỷ usd thôi, có phải bán cả nước đi cũng chưa đủ không?
:eek::eek:
Còn con người với tài sản nữa mà bác, buôn nô lệ giá hời lắm đấy nhé.

Theo mình thì anh em chỉ nên chia sẽ trên diển đàn về trading thôi. Đừng nên mở rộng ra các vấn đề khác vì sẽ có một số anh em máu nóng sẽ bình luận này kia đụng chạm không hay.
Trên các diển đàn thường có " nằm vùng". Để lở mất sân chơi 10k anh em, lại bơ vơ.
Thế nhé . Anh em mình chỉ có trade và trade. Mọi chuyện đã có "....." lo.

Theo mình thì anh em chỉ nên chia sẽ trên diển đàn về trading thôi. Đừng nên mở rộng ra các vấn đề khác vì sẽ có một số anh em máu nóng sẽ bình luận này kia đụng chạm không hay.
Trên các diển đàn thường có " nằm vùng". Để lở mất sân chơi 10k anh em, lại bơ vơ.
Thế nhé . Anh em mình chỉ có trade và trade. Mọi chuyện đã có "....." lo.
các ACE của trader việt bị broker chém đầy thẹo rồi, mà cũng nên có lúc giải lao, giải trí, đây là mục chia sẻ vui mà bác, bác có chắc rằng bác dùng 100% thời gian của bác cho viêc trade hok nè... và mục này cũng mang lại tin tức hữu ít mà...đúng hok nè

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 430 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 26 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 12 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 1,244 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên