Trời ơi... làm sao lấy lại tiền đây? Tại sao biết sai mà vẫn cứ chúi đầu vô giao dịch vậy?

Trời ơi... làm sao lấy lại tiền đây? Tại sao biết sai mà vẫn cứ chúi đầu vô giao dịch vậy?

Mình chỉ đứng ở góc nhìn khách quan thui... Bạn nói đúng, trader có hai phái: một là thiên về xây dựng hệ thống, một là thiên về tâm lý. Nhưng trader không ngoan phải là người biết kiểm soát tốt cả 2 vấn đề đó ;)
Trader phải ngoan mới kiểm soát được chớ . Không ngoan thì làm sao kiểm soát được

Bạn nói đúng, mình cũng nghĩ thế. Phân tích kĩ thuật hay phương pháp giao dịch có thể học được. Ví dụ: cùng 1 ông thầy dạy PTKT và PP giao dịch cho 1 nhóm học viên của mình, tại sao có người trade thua lỗ, có người lại thắng. Chắc chắn người thắng phải là người giỏi hơn rồi, giỏi ởn đây không chỉ giỏi về PTKT và PP mà họ còn giỏi ở kiềm chế cảm xúc. Trader chắc hẳn sẽ có lúc thắng lúc thua nhưng có người khi thắng 1 lệnh quan trọng sẽ rất hưng phấn và nghĩ rằng mình đã phân tích kiểu gì cũng đúng nên lệnh sau rất nguy hiểm, còn ngược lại thua trở nên cay cú muốn trả thù thị trường. Nhưng người giỏi hơn họ lại biết cách cân bằng cảm xúc, thắng hay thua không ảnh hưởng tâm lí, hoặc nếu tâm lí lúc đó không ổn định thì họ sẽ tạm dời xa thị trường cho đến khi ổn định lại.
May quá đã có người nói được nỗi lòng của tuiiiiii :p:p

Tôi đồng ý với ông đầu tiên trả lời topic này. Tâm lí sẽ ko có chỗ chen vào nếu có pp quản lí vốn chặt chẽ và đơn giản. Ai cũng hiểu là cần kỉ luật trong trading. Có thể ko kỉ luật trong việc vào lệnh. Nhưng chắc chắn phải kỉ luật trong việc quản lí vốn. Ko là tèo.
Bất quá có buồn thì sau ngày gd chật vật ko có lời thì buồn thôi.
Dạo gần đây tôi chế ra dc pp vào lệnh có thể gần như ko cần phân tích j. Nghe ảo diệu quá nhỉ. Nhưng đặc biệt hơn là pp quản lí vốn khiến tôi ko thể mất quá nhiều nếu ko muốn nói là ít. Đổi lại khoản lãi nếu có là vô cùng khả quan.
Tôi là chúa đốt tk vì những lần nóng đầu. Ko phải cách gd hay quản lí vốn của tôi sai nhưng mà tôi ko phải là người giỏi chịu đựng thua lỗ. Ko ít lần lãi dc ko ít đã sớm quay đầu về 0 chi trong sớm chiều.
Nếu ko cần quá để tâm việc vào lệnh ở đâu thì cũng đỡ bức xúc vì mình đã vào sớm hay trễ. Chỗ này dc hay chưa. Lại thêm pp quản lí vốn bày ra ko cho phép thua lỗ quá nhiều. Vào trận cứ y thế mà làm. Nếu là nguyên ngày thua. Lúc đứng lên chợt nhận ra thua cả ngày cũng ko mất bao nhiu. Đỡ mệt xác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 26 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,370 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,121 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên