Tư Vấn Cho Trader Mới vào nghề 2 tháng và đã thua lỗ hơn 2000$ :(

Vậy giờ cứ trade như cũ đi em. Có điều khi muốn sell thì buy, khi muốn buy thì sell. Sẽ ăn lại 1k sớm thôi
Mình mới trade tk thật cách đây 1thang và cũng ra di 600$, giờ thì đang trade demo lại 1/- 1 tk trade theo trường hợp bạn noi đang test thấy khả quan, đánh ngược tâm lý (nhin chart thấy muốn buy thì vô lệnh sell, thấy muốn sell thì vô lệnh buy hì hì lúc nào cũng kiếm tầm 3-4pip) 2/- 1tk đang trade theo EMA cắt nhau. Nhưng đó là tk demo thôi, đợt rồi là mình bị tâm lý vô tiền thật, tâm lý rất nặng --> thuận hướng thì chốt loi sớm, ngược hướng thì ko dám SL. Đang nghiên cứu thêm phần SL và chốt lời hợp lý, nhưng chưa tìm ra cách sao cho hợp lý. Thân.

Mình mới trade tk thật cách đây 1thang và cũng ra di 600$, giờ thì đang trade demo lại 1/- 1 tk trade theo trường hợp bạn noi đang test thấy khả quan, đánh ngược tâm lý (nhin chart thấy muốn buy thì vô lệnh sell, thấy muốn sell thì vô lệnh buy hì hì lúc nào cũng kiếm tầm 3-4pip) 2/- 1tk đang trade theo EMA cắt nhau. Nhưng đó là tk demo thôi, đợt rồi là mình bị tâm lý vô tiền thật, tâm lý rất nặng --> thuận hướng thì chốt loi sớm, ngược hướng thì ko dám SL. Đang nghiên cứu thêm phần SL và chốt lời hợp lý, nhưng chưa tìm ra cách sao cho hợp lý. Thân.

Nhờ coder code 1 con EA. Cứ bấm Buy thì nó vô sell, cứ bấm Sell thì nó vô buy, khỏi tâm lý

Minh đọc qua các bai viet cua các ban trên dien dan. Minh cung tung thua va chay 2 tk . Bay mát 500usd . Minh ko co nhieu tien de choi . Minh tham gia thi trường forex đuợc gan 1 nam . Bay gio minh cung da co kha nhieu kinh nghiệm . Xin màn phép chia sẻ voi các ban . Minh cong viec la mot lai Xe .va cung tung danh Chung khoan thua lo.
- muốn thanh cong thi phai học theo nhung nguoi thanh cong la quan trong nhát . T2 la bi thua lo roi. , trai qua tam li so hai va tham lam , đỏ đen roi. Dọn gian la ai cung la con ng .
- tiếp theo la phai co kiến thức forex can ban
- phai tao cho minh một sytem tưong doi ổn đinh và kiếm dược $ chứ ko phải bừa bãi dao dịch theo phán đoán
Quan trong nữa là stoploss . Nếu ban muốn thành cong . Ban hãy học cách mà người ta se dat stoploss ở đâu
. Thị truong này ko có đỉnh và đáy .
. Xem robot kiếm tien kinh khủng trên youtobe và dat cau hỏi . Why?
Minh Mong rang nguoi viet nam luon giup Ngay phat trien Manh me
- Minh co mot chien luon kha hay tren cap eurusd & usdjap . Danh theo ichimoku
Nhung ko biet cach Trinh bay qua mang . Ai co nhu cau Tim Hieu va chia se phuong Phap nay co the lien he voi Minh qua mail [email protected] hoac sdt 0977051449 . Nhung se hoi khó hieu?
Đẻ tót hon
Minh se tu van truc tiep King nghiem cua minh o Bac Ninh vi Minh ko biet post phuong Phap Len mang .

Chỉnh sửa lần cuối:
Ban nén danh theo 2 khung thoi gian vd: h1 cho sell . Thi danh m5 khi m5 cho sell . Dat sL ơ? Trên dinh h1 . Va lỏi nhuận thấp nhát nen tinh = sL+ áp bit hoặc =2 sL . Dung danh ngược phường pháp chinh .vi ban de co lai nho nhiều nhưng thua lỗ lớn.

Có thể do bạn dính các lỗi sau:
- Đánh quá nhiều lệnh
- Đánh lot lớn quá
- Thua nên cay cú muốn gỡ, ...
Khuyên bạn một số điều như sau:
Khi thua lỗ, bạn nên chấp nhận và quên đi, đợi khi thị trường có xu hướng và bình tĩnh rồi đánh tiếp
- Nên có TP và SL, TP > SL
- Đánh khi có xu hướng rõ ràng, nhất là nên dựa vào chart Daily
- Chỉ đánh tiền tệ, hãy khoan đánh Vàng
- Dựa vào các mức cản mạnh, cao thì sell, thấp thì buy
- Ở lưng chừng hoặc ở đỉnh/đáy chưa nên giao dịch, hãy đợi khi có xu hướng rõ ràng, thà ăn 7 còn hơn ăn 10 mà có nguy cơ thua lỗ
...
Bạn học hỏi các trader khác nữa nhé bạn!

Chắc tại mình còn quen cách đánh banh, hay đánh rung Tài HT và FT, nên bị dính nhồi lệnh, đang tập dần bỏ tính đó, cám ơn tất cả các anh em. Tiếp tục gèn luyện thôi, cố gắng bỏ tật hay nhồi lệnh, và tìm điểm SL trước.

Đính kèm

162.8 KB · Xem: 3
Tới lúc làm chủ đc tâm lý thì con BOT này quay ra hại thẳng chủ nè :)) bác Huy chỉ chiêu bá đạo quá :))

Lúc đó bạn có thể code 1 con EA khác. Mình bấm Buy và nó suy nghĩ, rồi 5 phút sau thích Buy hay Sell là ... tùy ý nó. Đảm bảo ngon hơn con cũ

tôi thường vạch ra kế hoạch gd cho 1 tháng và trong tháng thì lên kế hoạch cho từng tuần sau đó tuân thủ đúng kế hoạch mà mình đề ra có thể đúng có thể sai nhưng mà luyện được tâm lý và kỷ luật không cuốn vào thị trường. tôi nghĩ đầu tiên là phải không mất tiền đã, hx tiền khó kiếm dễ mất cái quan trọng đầu tiên là quản lý vốn và kỷ luật sau đó mới là hệ thống giao dịch đấy là quan điểm của tôi

em thì đang bị cái tâm lý ' dám thua không dám thắng ' ức chế khi nhìn thấy con sóng đi đúng như dự đoán mình . pro chi em cách khắc phục.

em thì đang bị cái tâm lý ' dám thua không dám thắng ' ức chế khi nhìn thấy con sóng đi đúng như dự đoán mình . pro chi em cách khắc phục.

Làm 1 con robot như trên, nối tk 100u mình đánh tay vào tk 1000u do robot đánh. Mình cứ vào lệnh nhỏ bên tk 100u thì con robot sẽ vào lệnh lớn gấp 3 lần bên tk lớn theo hướng ngược lại. Như vậy nếu tk nhỏ cháy hết 100u thì tk lớn ăn tầm hơn 200u (vì trừ spread 1 phần). Trừ đi 100u đã cháy tk nhỏ thì coi như lời cỡ hơn 100u. Ngon nhé

Làm 1 con robot như trên, nối tk 100u mình đánh tay vào tk 1000u do robot đánh. Mình cứ vào lệnh nhỏ bên tk 100u thì con robot sẽ vào lệnh lớn gấp 3 lần bên tk lớn theo hướng ngược lại. Như vậy nếu tk nhỏ cháy hết 100u thì tk lớn ăn tầm hơn 200u (vì trừ spread 1 phần). Trừ đi 100u đã cháy tk nhỏ thì coi như lời cỡ hơn 100u. Ngon nhé

Vậy là ra lợi nhuận 100% rồi........ TUyệt vời ông mặt trời :p

Nói chứ chuyện cháy thì trader nào mà không bị đâu nào. Bạn chủ topic có thể đọc lại bài trên TraderViet mình nhớ nội dung như là (không chính xác tiêu đề) nhờ @Duonghuy hay @admin vậy: lỗi mà trader mới thường mắc phải; những hành động nhỏ giúp bạn trade thành công....

Mình cũng từng và nhiều lần bị như bạn chủ topic... hình như hiện tại vẫn còn bị ấy chứ ! và nhiều lúc thì cháy đến nổi đen thui thùi lùi luôn ...... đọc và tự rút bài học cho mình sẽ tìm được hướng thôi, không ai có thể đưa phương pháp của họ cho bạn và bạn áp dụng giống vậy mà thành công được........ vì abcde...z

Phương pháp trade như là : "Vô tự thiên thư" trong võ hiệp vậy ấy ........ mỗi người nhìn vào sẽ ra một cái gì đó không giống nhau :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chia sẻ với bạn chút, mình cũng mất đến 1500 USD trong vòng 3 tháng, mỗi tháng mất 500 USD, và đều bị mất vào những cơn sóng lớn, khi mà tài khoản hiện có khoảng hơn 1000 USD, công lao kiếm cả tháng mất trong chưa đầy 1h, và cứ như vậy trong ba tháng liền, mình mới chịu thay đổi tư tưởng ăn xổi của mình. mình nghỉ ngơi 1 tháng để đi xuyên Việt, để có thời gian tĩnh tâm, suy nghĩ rồi về bắt đầu lại từ đầu. kể từ đó mình viết nhật ký Trade, viết về những lỗi mắc phải khi có 1 lệnh sai, hoặc khi có lệnh lỗ không theo suy nghĩ ban đầu khi vào lệnh của mình. Trade với minilot mặc cho cám dỗ đầy trước mắt.
Lúc đầu khi nghe các bô lão trên diễn đàn nói về hệ thống Trade của cá nhân, mình cũng không hiểu nó là cái gì và phải xây dựng nó như thế nào. mình bắt đầu đọc nhiều hơn các tài liệu trên diễn đàn mà các anh em chia sẻ, và dần hiểu ra cái hệ thống mà các bô lão nói đến đó, chính là thời điểm ra vào lệnh, take profit và stop lost. và cái này chỉ có được bằng kinh nghiệm thực tế trade. bạn cứ thử bằng trade bằng khả năng phán đoán of bạn sau khi đã thu thập tin tức đầy đủ, với những minilot thôi, rồi chờ kết quả, đúng hay sai thì cũng phải ghi vào nhật ký và rút kinh nghiệm cho lần sau, dần dần khi cách vào lệnh ăn máu bạn rồi, bạn sẽ dễ dàng nhìn thấy những cơ hội thực sự chứ ko phải do bản thân tự huyễn hoặc nữa. Bạn yên tâm, không có 1 hệ thống nào là hoàn hảo cả, và cũng không thể ăn cắp hệ thống of ai khác để đặt vào đầu mình đc, nên muốn làm 1 trader thực thụ thì hệ thống đó nhất định phải do bạn tự xây lên! và bạn cũng như tôi đã trả 1 cái giá rất đắt để học nó rồi, lý do gì mình lại bỏ cuộc, và bỏ đi số tiền đó đc phải không!
Còn về tâm lý, nếu phải trải qua 1 ngày thua lỗ lớn, Tôi thường cố tĩnh tâm lại và nói với bản thân mình rằng : " Giữ được rừng lo gì thiếu củi". hãy giữ lại khoản tiền ban đầu of mình nạp trong tài khoản và tắt máy, đi chơi, vì ngày mai, thị trường vẫn còn đó. cơ hội vẫn đầy đó, Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn mà. Yếu tố tâm lý là cực kỳ quan trọng ở đây! đừng cố gỡ vào 1 ngày thua - sẽ chỉ lại càng thua thêm mà thôi. Điều này thực sự giúp đỡ mình tránh khỏi bị lỗ lớn rất nhiều lần sau này đấy.
Một vài chia sẻ nhỏ, hy vọng giúp giúp ích đc cho bạn!

• Like
Reactions: Kha
không có 1 hệ thống nào là hoàn hảo cả, và cũng không thể ăn cắp hệ thống of ai khác để đặt vào đầu mình đc, nên muốn làm 1 trader thực thụ thì hệ thống đó nhất định phải do bạn tự xây lên! và bạn cũng như tôi đã trả 1 cái giá rất đắt để học nó rồi,

Câu nói cực kỳ hay. Câu này cho thấy bạn có kinh nghiệm trading thực sự, chứ không phải do... đọc sách mà có

Em đang định chơi trên tài khoản thật, các bác đã giao dịch nhiều cho em hỏi nên chơi trên sàn nào ạ? Và cách thức đăng ký làm sao ạ?
Em cảm ơn!

Các bạn nào có ý định hoặc đã lao vào cái fx này thì nên làm lại từ đầu nhé
1. Rất ít trader kiếm được tiền và giữ được tiền trong 2 năm đầu > thậm chí te tua
2. Nên demo vài tháng cho có kinh nghiệm và có kế hoạch hệ thống trade tương đối rồi > mở tk cent hoặc mini 0.01 cho có cảm giác thật > đừng quan trọng tiền bạc ăn thua > luyện 2 năm > nếu ok thì lấy tiền lời đó mà tăng khối lượng lên chứ đừng có mà bỏ tiền vào sớm ăn thua.
3. Ai tiền nhiều ảo tưởng sức mạnh thì đừng có mà hối hận vì cái nghiệp trading này phải yêu thích và đủ lâu để thấm thía nước mắt rồi mới có cơ hội.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 916 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,888 Xem / 80 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,682 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 183 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên