Tư vấn thuê VPS

Thảo luận trong 'Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator' bắt đầu bởi tranphu, 04/06/2019.

1. Mình muốn thuê 1 cái VPS để chạy test EA, ace có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với! Nên thuê vps nước ngoài hay trong nước, thuê cấu hình như nào để chạy được mấy chart cùng 1 lúc, và quan trọng là là chi phí rẻ nhất 1 con vps như thế là bao nhiêu mong anh chị em tư vấn giúp mình với?
    Thanks ace!

Lưu
    Huan2051 bài này.
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    Đang tải...
  2. Có bác nào đang dùng VPS không cho mình xin ít ý kiến với?!

3. bác pm mình nhé

4. Anh em nào có kinh nghiệm trong việc thuê VPS cho một vài ý kiến để người mới học hỏi nào. Cũng cùng thắc mắc mà ngại pm.

5. iFXcafe

iFXcafe

59
    34
    Free đầy mà. Dư sức test EA

6. Viettelidc rẻ nhất 165k 1 tháng, chạy 1 mt4 vô tư

tranphu bài này.
  7. Mình chưa bao giờ thấy free vps sài windows, toàn linux thôi

8. thi

thi

504
    298
    Mình thấy bạn nên xài đăng ký máy chủ ảo tích hợp tren MT4 máy tính, cái này là theo tín hiệu của ea của bạn, tk sé thực thi lệnh giống như ea mặc định, độ trễ sẽ rất thấp, k cần log vps điều chỉnh phức tạp, chỉ cần thao tác trực tiếp trên MT4 trên PC của bạn, là ok, cái này thì cần đky tk mql5, rồi nạp 10$/tháng, tuy hơi cao hơn so với các vps phổ thông nhưng độ trễ sẽ giảm đáng kể.

tranphudiamond319 bài này.
  9. thi

thi

504
    298
    mình xài tín hiệu trên mql5 nên k cần thuê window hay linux gì cả, đồng bộ tín hiệu lên mql5 là tk thực hiện lệnh bình thường

No SL Trading bài này.
  10. K cần mở mt4 luôn ah, bạn làm cách nào hay vây, sao mình k biết nhỉ.
    Nói chung vẫn k nên sài hàng free để kiếm tiền

11. thi

thi

504
    298
    muon xai dc, chức năng này thì đầu tiên đăng ký tk mql5. nạp vào 10$ để đăng ký 1 tháng. phí chuyển khoản bank chắc tầm 10-20k vnd. sau đó vào tk mt4, chon chức năng đăng ký máy chủ ảo, no sẽ yêu cầu đăng nhập. mql5... đăng nhập vào ròi thì sẽ đăng ký máy chủ ảo... sau đó bạn tùy chỉnh EA trên mt4 của mình, sau đó bấm vào nút đồng bộ hóa dữ liệu, EA , chart... indi.. các thứ... sau khi bấm xong no chạy dữ liệu hoàn thành sẽ báo động bộ dữ liệu xong... là bạn kiểm tra tại mt4 xem đã có màu xanh chưa là ok... xong thì tắt máy đi chơi để tín hiệu trên mql5 hoạt động... bạn không cần làm gì hết.... muốn xem nó vào lệnh thế nào thì log tk tren điện thoại hoặc pc mà xem.... nếu muốn chỉnh lại thông số của EA thì mo mt4 pc lên, tùy chỉnh rồi nhấn vào đồng bộ hóa, thì tự động EA trên mql5 cập nhật theo... tắt máy đi chơi tiếp....
    chỉ dẫn thế này chưa rõ lắm khi nào rảnh mình up hình cho xem

Các file đính kèm:

12. Chào bạn,

Mình cũng có một chút kinh nghiệm dùng VPS. Theo mình, bạn nên thuê VPS nước ngoài, có server càng gần với server MT4 của bạn càng tốt.

VPS nước ngoài rẻ hơn Việt Nam khá nhiều, đặc biệt là VPS Windows.

Nhược điểm duy nhất của VPS nước ngoài là: kết nối từ PC của bạn đến VPS có thể chậm.

tranphudiamond319 bài này.
  13. Để cho chắc thì mỗi ngày nên Synchronize 1 lần, đăng ký lần 6 tháng cho nó rẻ. :)

diamond319 bài này.
  14. Bạn có thể giới thiệu cho mình một VPS nào hỗ trợ Window mà giá rẻ không? Tớ muốn thử nghiệm cái hệ thống của tớ.

tranphu bài này.
  15. thi

thi

504
    298
    nếu test thì chỉ cần 1-3 tháng thôi, hoặc đăng ký từng tháng. chứ làm 1 lần 6 tháng nậng tiền mà rẻ hơn cung k bao nhiêu, trừ khí xác định thả EA từ 6 tháng- 1 năm

16. thi

thi

504
    298
    mình nhìn thấy kết nối chậm pc- vps là không nên sử dụng pp này, vì vậy khuyến nghị dùng vps tích hợp tích hiệu từ mql5. ưu điểm nhanh, độ trễ vào lệnh han chế đến mức thấp nhất

diamond319 bài này.
  17. hình như cái này là vps của metaquote, cũng 10u 1 tháng nhưng k cần config gì, nó tự copy ea của mình lên

diamond319 bài này.
  18. thi

thi

504
    298
    đúng rồi bạn. nó khác hẳn các vps tùy chỉnh bằng window trạm
    mình xài dịch vụ này rồi, ok lắm, độ trễ hầu như không có, và nhanh, dể sử dụng

No SL Tradingdiamond319 bài này.
  19. Mình cần chạy thêm MySQL và một tiện ích nhỏ nên cần phải tự cài bác à. Đặt lệnh ko cần phải nhanh vậy đâu.

Bình luận mới nhất

• Mia Trieu trong Sách - Tài liệu 112,704 Xem / 1,212 Trả lời
  • tanik07 trong Trao Đổi về Broker 12,910 Xem / 33 Trả lời
  • Mia Trieu trong Sách - Tài liệu 13,511 Xem / 165 Trả lời
  • Ericdo trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 14,911 Xem / 24 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets
    LiteForex
    Doo Prime
    Capstone