Tư vấn thuê VPS

Chào bạn,

Mình cũng có một chút kinh nghiệm dùng VPS. Theo mình, bạn nên thuê VPS nước ngoài, có server càng gần với server MT4 của bạn càng tốt.

VPS nước ngoài rẻ hơn Việt Nam khá nhiều, đặc biệt là VPS Windows.

Nhược điểm duy nhất của VPS nước ngoài là: kết nối từ PC của bạn đến VPS có thể chậm.
VPS nước ngoài khoảng bao tiền 1 tháng vậy bác? Có chạy được nhiều EA trên 1 VPS ko bác? Bác giới thiệu giúp 1 cái nhé. Tks bác!

Bạn có thể giới thiệu cho mình một VPS nào hỗ trợ Window mà giá rẻ không? Tớ muốn thử nghiệm cái hệ thống của tớ.

Bạn có thể inbox mình để mình giới thiệu một vài dịch vụ mà mình đã sử dụng.

VPS nước ngoài khoảng bao tiền 1 tháng vậy bác? Có chạy được nhiều EA trên 1 VPS ko bác? Bác giới thiệu giúp 1 cái nhé. Tks bác!

Giá tùy thuộc vào cấu hình mà bạn muốn, ví dụ 2v CPU, ram 2GB, SSD 30Gb thì khoảng 180k/tháng.

Thanks bác! Bác giới thiệu giúp vài dịch vụ bác đã sử dụng với. Các đăng ký và sử dụng như nào nhé?!

Giá tùy thuộc vào cấu hình mà bạn muốn, ví dụ 2v CPU, ram 2GB, SSD 30Gb thì khoảng 180k/tháng.

Thanks bác! Bác giới thiệu giúp vài dịch vụ bác đã sử dụng với nhé. Các đăng ký và sử dụng như nào bác nhé?!

Google Cloud Free 300$ credit. Chọn server sát mông thằng sàn. Cấu hình tối thiểu chạy được 2 instants MT4, muốn OS gì cũng có trừ thằng OS Hoang Mang của Tàu. 300$ credit đó chạy được 5 tháng là ít. Sợ gì không thử

Thanks bác! Bác giới thiệu giúp vài dịch vụ bác đã sử dụng với nhé. Các đăng ký và sử dụng như nào bác nhé?!

Bạn vào đây lựa: https://mmo4me.com/forums/services.66/, bạn nên lựa hàng chính hãng và seller có bảo hiểm cao, đặc biệt là chú ý đến feedback về support nhé.

Chỉ chỗ mua vps mà cũng phải kín đáo inbox ah. Ta khinh

Mình ko tiện dẫn link đến diễn đàn khác nên mới kêu inbox :)

Thanks các bác! Để chạy được tầm 3 EA đồng thời trên 3 chart cùng lúc cần 1 VPS cấu hình CPU, RAM như nào thì phù hợp nhỉ?

đúng rồi bạn. nó khác hẳn các vps tùy chỉnh bằng window trạm
mình xài dịch vụ này rồi, ok lắm, độ trễ hầu như không có, và nhanh, dể sử dụng
Hi bác, cho e hỏi dùng vps trên mql5 đó e dùng ko chạy EA gì cả mà mục đích chỉ dùng để đặt lệnh (bằng tay) với tốc độ nhanh liệu có ok ko bac

Hi bác, cho e hỏi dùng vps trên mql5 đó e dùng ko chạy EA gì cả mà mục đích chỉ dùng để đặt lệnh (bằng tay) với tốc độ nhanh liệu có ok ko bac
cái này không phải vps mà bác tùy chỉnh giống như team view hay gì gì đó, đây là vps dùng cho tín hiệu và EA của bạn.
tôi ví dụ: đay là vps ghi nhận tín hiệu EA của bạn... chứ bạn không thể can thiệp vào tk trên vps này, nếu bác muốn tùy chỉnh EA thì tùy chỉnh trên PC của bác, rồi đồng bộ dữ liệu, vps sẽ ghi nhận và làm theo.
tóm lại là VPS này không cho thao tác tren nó... có vậy thôi

Thanks các bác! Để chạy được tầm 3 EA đồng thời trên 3 chart cùng lúc cần 1 VPS cấu hình CPU, RAM như nào thì phù hợp nhỉ?
dùng vps có sẵn tích hợp trong mt4, trả phí qua mql5 là ok, 30 chart 30 EA khác nhau vẫn chạy tốt, ea đặt lệnh nhanh, độ trễ giảm mức thấp nhất.. MT4 PC của bạn xài được thì nó copy tín hiệu xài được hết

Bạn vào đây lựa: https://mmo4me.com/forums/services.66/, bạn nên lựa hàng chính hãng và seller có bảo hiểm cao, đặc biệt là chú ý đến feedback về support nhé.

Mình ko tiện dẫn link đến diễn đàn khác nên mới kêu inbox :)
Thông tin quý giá vậy thì sợ gì mà k post. Nếu vì post vậy mà phạm quy thì ae đã bỏ dđ này lâu rồi

dùng vps có sẵn tích hợp trong mt4, trả phí qua mql5 là ok, 30 chart 30 EA khác nhau vẫn chạy tốt, ea đặt lệnh nhanh, độ trễ giảm mức thấp nhất.. MT4 PC của bạn xài được thì nó copy tín hiệu xài được hết
Đồng bộ từ MT4 trên PC của mình xong là tắt PC của mình thoải mái à bác? Chạy nhiều EA đồng thời như thế là cho trên cùng 1 Account MT4 hay có thể trên nhiều account MT4 vậy bác? Phí VPS vẫn là 10$/ tháng trong trường hợp chạy nhiều EA?
Và việc view report history thực hiện như nào bác?

Đồng bộ từ MT4 trên PC của mình xong là tắt PC của mình thoải mái à bác? Chạy nhiều EA đồng thời như thế là cho trên cùng 1 Account MT4 hay có thể trên nhiều account MT4 vậy bác? Phí VPS vẫn là 10$/ tháng trong trường hợp chạy nhiều EA?
1 account tren 1 mt4 phi la 10u/tháng, chạy bao nhiêu EA cũng được. đồng bộ xong là vps giống như pc minh đang mở MT4 24/24 ấy. tự do tắt máy đi chơi, muốn xem report thi xem history ten mt4 pc hoặc phone cũng được

Chỉnh sửa lần cuối:
tôi ví dụ: muốn thả EA1 EA2, EA3 (3 EA khác nhau hoàn toàn)vào GOLD Và EU nhé.
tren MT4 tạo 3 chart GOLD, thả EA1 vào GOLD1, EA2 vào GOLD2, EA3 vào GOLD3. tương tự với EU, muốn nó chạy EA gì thì thả EA đó.
VPS này giống như MT4 PC của bạn vậy, bạn thao tác trên PC hết , setup EA các kiểu xong, đồng bộ hóa dữ liệu thành công tắt máy đi chơi... lâu lâu mở ra xem nó có vao lệnh giống set up không là được

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên