Tuần này lại có một Siêu Thứ Năm từ sáng sớm, trải dài qua 3 châu lục, ảnh hưởng đến 5 đồng tiền lớn

Tuần này lại có một Siêu Thứ Năm từ sáng sớm, trải dài qua 3 châu lục, ảnh hưởng đến 5 đồng tiền lớn

Bạn phải hiểu cái câu Buy rumors, Sell news (hoặc Sell rumors, buy news) thì mới hiểu vấn đề này

Lần 1: Chuyện FED tăng lãi suất vào lúc đó thì trước lúc đó hầu như ai cũng biết rồi, vì FED đã nhá hàng từ lâu. Tuy nhiên, trước họp FED thì người ta chỉ nghĩ FED sẽ tăng 2 lần trong năm 2017. Đến lúc họp kỳ tháng 12, FED nâng lãi suất (cái này không bất ngờ) nhưng FED nói có thể có 3 lần nâng lãi suất năm 2017 (bất ngờ tốt cho USD) ==> USD tăng

Lần 2 : Chuyện FED nâng lãi suất trong kỳ họp tháng 3 lầ không bất ngờ, vì cũng như trên, FED đã nhá trước. Nhưng ở kỳ này, FED không cập nhật tình hình gì thêm ==> vì vậy những trader họ mua USD đón đầu FED tháng 3 thì họ phải chốt lệnh ==> USD giảm.

Hi vọng giải thích vậy bạn đã hiểu rõ hơn
Ok, cảm ơn Bác, em mới học nghề, mong bác chỉ dẫn !

Bác huy gioi quá thank bác. Thế lần này nếu tăng lãi xuất , bác đánh giá ntn nào . Vì usd giảm mạnh vừa qua , lần nâng thì usd tăng đúng k bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 29 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 594 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 307 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên