Tuyệt chiêu chiếc hộp Ma thuật

vẽ như này đúng chưa bác?
Bạn vẽ chưa đúng. vì điểm bắt đầu của chiếc hộp nằm tại giao điểm của Ma 34 và 55. Vẽ như sau : lấy công cụ đặt điểm đầu tiên vào giao điểm đó, kéo sang phải tới giao điểm tiếp theo thì dừng lại, sau đó kéo lên phía trên cho tới khi bao trùm giá phía trên đường Ma34. không quan tâm tới giá phía dưới đường Ma55.
Cách trade là giá phía dưới đường Ma55 có giá mua tốt nhất ở cạnh đáy.
Có trường hợp bạn ko thể vẽ chiếc hộp , hộp không tồn tại ở chu kỳ đó vì giá phía trên Ma34 ko có, trường hợp này cú vẽ một chiệc hộp rỗng, đó chính là lỗ đen, một tuyệt chiêu của chiếc hộp Ma quái

Hôm nay tôi trade UJ, sử dụng M15 sell UJ và ăn suốt một cây dài từ sáng tới giờ chưa kết thúc, tuy nhiên đã tới khu vực cản của chu kỳ trước nên tôi chốt lệnh, chờ chu kỳ tiếp theo,
Theo tính chất của Hộp Magic-box, thì tại thời điểm này, chiếc hộp H1 đã đóng chu kỳ, nhưng giá lại chạy dưới đường Ma55 rất xa, và nằm ngoài chiếc hộp.
Về mặt kỹ thuật, mua tại cản của chu kỳ trước là hợp lý, tôi cho rằng hiện nay giá sẽ chạy ngược lại với xu hướng từ sáng tới giờ, UJ sẽ lên trở lại trong chu kỳ tiếp theo.
Về mặt tin tức, có thể tình hình ko như kỳ vọng.
Thử quan sát nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Nghe Bác chỉ em vẽ xong nó như bức tranh trừu tượng, giờ đau hết cả đầu. Cho cái hình đi, chứ thế này hoài em nhập viện mất.

• Like
Reactions: A-Z
Rất mong Ad cho cái hình minh họa, đọc thấy hay rồi đó. Cám ơn ad nhé.
Thêm cái hình minh họa buy,sell để còn học hỏi

Bác dùng snipping tool có tích hợp sẵn trong win dùng để chụp nhanh màn hình đc mà

Em vẫn chưa hiểu lắm, khi live trade giá Ma34 mới cắt Ma55 tức là mới xác định được cạnh bên trái của chiếc hộp. Khi đó giá Ma34 chưa cắt trở lại Ma55 thì làm sao xác định được cạnh phải của chiếc hộp bác nhỉ? Hay cái này chỉ vẽ được với dữ liệu quá khứ vậy bác và vẽ chiếc hộp quá khứ xong rồi thì trade như thế nào bác ơi???

Em vẫn chưa hiểu lắm, khi live trade giá Ma34 mới cắt Ma55 tức là mới xác định được cạnh bên trái của chiếc hộp. Khi đó giá Ma34 chưa cắt trở lại Ma55 thì làm sao xác định được cạnh phải của chiếc hộp bác nhỉ? Hay cái này chỉ vẽ được với dữ liệu quá khứ vậy bác và vẽ chiếc hộp quá khứ xong rồi thì trade như thế nào bác ơi???

Một hộp đóng cạnh phải lại tức là đã kết thúc một chu kỳ và một chu kỳ mới mở ra, thì bắt đầu canh theo chu kỳ mới, sao lại đòi xác định cạnh phải làm gì? làm có mà xác định!
Kết thúc một chu kỳ, nếu chu kỳ trước là chu kỳ tăng thì chu kỳ mới sẽ là chu kỳ giảm, bắt đầu canh bán. chu kỳ trước giảm thì chu kỳ mới sẽ là tăng, canh buy.
Còn canh buy sell thế nào, chọn điểm vào ra lệnh ra sao, bí ẩn của cái hộp này là gì ...? có lẽ phải chờ chủ thớt chia sẻ tiếp.
Ấy là tớ cứ tự luận ra như vậy.
:)

chiếc hộp tương lai là chưa diễn ra, nhưng có thể đoán được dựa vào các yếu tố sau:
- điểm đầu chiếc hộp đã có, chính là điểm kết thúc chu kỳ trước
- cạnh đáy chiếc hộp đã có, chính là giá tại điểm kết thúc
- cạnh trái cũng đã có tại điểm kết thúc chu kỳ trước
- cạnh phải chiếc hộp thông thường khoảng 50 cây nến, nên ta kéo chiếc hộp rộng ra khoảng 5o cây nến là vừa
- cái ta cần nhất là trong chu kỳ này, giias sẽ lên đến đâu để vẽ cạnh trên cùng
điều này ta phải dùng dự đoán , bằng cách sử dụng một khung thời gian lớn hơn.
Ví dụ bạn vẽ Hộp UJ ở khung m15, giá chuẩn bị lên vì nó đã vượt qua Ma55, nhưng lên tới đâu? bạn mở thêm khung hinh H1 của UJ, bạn cũng thiết kế hộp như vậy,
bạn sẽ thấy giá ở hộp H1 thì đang xuống, và giá này chỉ là giá hồi phục ở khung hinhH1,
đã là giá hồi phục thì nó sẽ ko vượt qua đường xu hướng, nên bạn lấy giá tại Ma 55 để vẽ cạnh trên của chiếc hộp ở khung hình m15.
Như vậy đã có chiếc hộp, bạn chỉ còn mua bán theo khung hình đó nữa thôi.
Bài sau tôi sẽ chỉ bạn cách chinh chiến theo một chiến thuật an toàn trong chiếc hộp.

Một hộp đóng cạnh phải lại tức là đã kết thúc một chu kỳ và một chu kỳ mới mở ra, thì bắt đầu canh theo chu kỳ mới, sao lại đòi xác định cạnh phải làm gì? làm có mà xác định!
Kết thúc một chu kỳ, nếu chu kỳ trước là chu kỳ tăng thì chu kỳ mới sẽ là chu kỳ giảm, bắt đầu canh bán. chu kỳ trước giảm thì chu kỳ mới sẽ là tăng, canh buy.
Còn canh buy sell thế nào, chọn điểm vào ra lệnh ra sao, bí ẩn của cái hộp này là gì ...? có lẽ phải chờ chủ thớt chia sẻ tiếp.
Ấy là tớ cứ tự luận ra như vậy.
:)
đúng như bạn nói, hộp trước tăng thì hộp sau sẽ giảm, đó là điều mà trader nào cũng muốn biết, thắng lợi hay ko là ở chỗ đó, tùy thuộc vào chiến thuật của bạn mà thắng ít hay nhiều thôi.
chúc bạn thành công

chiếc hộp tương lai là chưa diễn ra, nhưng có thể đoán được dựa vào các yếu tố sau:
- điểm đầu chiếc hộp đã có, chính là điểm kết thúc chu kỳ trước
- cạnh đáy chiếc hộp đã có, chính là giá tại điểm kết thúc
- cạnh trái cũng đã có tại điểm kết thúc chu kỳ trước
- cạnh phải chiếc hộp thông thường khoảng 50 cây nến, nên ta kéo chiếc hộp rộng ra khoảng 5o cây nến là vừa
- cái ta cần nhất là trong chu kỳ này, giias sẽ lên đến đâu để vẽ cạnh trên cùng
điều này ta phải dùng dự đoán , bằng cách sử dụng một khung thời gian lớn hơn.
Ví dụ bạn vẽ Hộp UJ ở khung m15, giá chuẩn bị lên vì nó đã vượt qua Ma55, nhưng lên tới đâu? bạn mở thêm khung hinh H1 của UJ, bạn cũng thiết kế hộp như vậy,
bạn sẽ thấy giá ở hộp H1 thì đang xuống, và giá này chỉ là giá hồi phục ở khung hinhH1,
đã là giá hồi phục thì nó sẽ ko vượt qua đường xu hướng, nên bạn lấy giá tại Ma 55 để vẽ cạnh trên của chiếc hộp ở khung hình m15.
Như vậy đã có chiếc hộp, bạn chỉ còn mua bán theo khung hình đó nữa thôi.
Bài sau tôi sẽ chỉ bạn cách chinh chiến theo một chiến thuật an toàn trong chiếc hộp.

Cám ơn chia sẻ của bạn. Mình muốn hỏi thêm chút :
Về cách xác định cạnh phải chiếc hộp :
Ví dụ như UJ h15, bây giờ mới vừa xong một chu kỳ, số nến của hộp trước là 92, số nến hộp mới đóng là 190 cây, theo bạn nói ước chừng khoảng 50 cây nến để vẽ thì có chênh lệch nhiều quá không? trong thực tế phải hiệu chỉnh thế nào?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 882 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 289 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,762 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên