Tuyệt chiêu chiếc hộp Ma thuật

anh cho em hoi? chot lenh la sao? khac nhau giua chot lenh va khoa lenh la gi. cam on anh.
Xin phép bác haiaukhongve.:)
chốt lệnh là bạn cắt lệnh bình thường.
khóa lệnh là bạn mở 1 lệnh mới cùng khối lượng nhưng ngược lệnh ban đầu.
vd bạn sell 1 lot và đang lời 10 pip , thay vì bạn cắt lệnh luôn thì bạn buy 1 lot ngay tại lúc lời 10 pip đó. dù giá cõ chạy đi đâu bạn vẫn lời 10 pip. ( giả sử spead = 0, com = 0). khóa lệnh cha ta vị thế tốt hơn khi vào chu kì mới nhưng lợi nhuận hay thua lỗ thì k đổi so với cắt lệnh. khi bạn kháo lệnh bạn có thể cân bằng được lệnh nào cũng có lãi cho cái bảng tổng sắp nó đẹp chút :).

chuẩn ko cần chỉnh, cứ cuốn chiếu như thế,
anh cho em hoi? chot lenh la sao? khac nhau giua chot lenh va khoa lenh la gi. cam on anh.
chốt lệnh là khi bạn có lời thì chốt lời.
khóa lệnh là khi bạn có lời hoặc lỗ thì ko chốt mà dùng một lệnh tương đương ngược chiều .
có lợi là nếu lỗ, thì ko bị lỗ nữa.
đợi chu kỳ sau bạn vào lệnh tiếp, nếu lời thì khóa cả 2 lệnh
đến khi bạn chờ chu kỳ sau nữa gỡ lệnh ra thì có lợi là 2 lệnh này sẽ bù lỗ cho 1 lệnh lỗ.

[Broken External Image]:https://uphinhnhanh.com/images/2017/04/13/18.png
giá đã đi trong giai đoạn sideway này như cách mà nó vẫn đi hàng ngày, quay lại điểm kết thúc chu kỳ.
việc của ta là chờ chu kỳ này đóng cửa thì mua lên cho phù hợp với chiếc hộp lên.
Tôi dự đoán mặc dù là chiếc hộp lên, nhưng chiếc hộp này cũng bé và ngắn như hộp lên trước đó, ko có lời , lỗ nhẹ hoặc lời rất ít và chùng ta cũng chỉ có lời nhiều khi tham gia chu kỳ xuống sau chu kỳ này ....
sở trường của bạn chơi sideway thì buổi ban ngày là thích hợp, tuy nhiên chơi sideway hay bị mắc bẫy, lời ít một, đến khi mắc bẫy thì lỗ rất nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

giá lại quay xuống dưới đường Ma34, phù hợp chiếc hộp xuống vì chưa kết thúc chu kỳ xuống, tôi bán 1 lệnh .
đánh giá:
- không thuận lợi lắm vì đường tín hiệu Ma13 màu đỏ cho thấy sắp kết thúc chu kỳ xuống, chuẩn bị lên lại
- thuận lợi: nếu đóng cửa chu kỳ xuống, chuyển sang chu kỳ lên thì giá này cắtt lỗ cũng rất ít.
Tuy nhiên cơ hội luôn chứa đựng rủi ro, chấp nhận được vì chu kỳ H1 vẫn đang xuống , nếu xuống luôn thì giá này là giá tốt nhất
lệnh này chơi vì nghiền ..kkkk

bác @Haiaukhongve trường hợp này ta sẽ xử lỹ thế nào bác.?
cái này mình nói rồi mà, giá vượt qua đường giá khởi điểm, sẽ quay lại ở chu kỳ sau, bạn thấy đấy nó vẫn quay lại.
nhưng trường hợp này xu hướng xuống ko rõ nét, nếu là tôi ko bao giờ bán .vì chu kỳ ngắn, nhỏ ko rõ nét, tốt nhất là chờ theo chu kỳ lên tiếp theo.

lệnh theo cảm tính đã cho thấy ko đúng, chu kỳ sau lại là chu kỳ lên.
XỬ LÝ: CHUẨN BỊ THEO CHU KỲ LÊN SAU KHI mA34 VÀ 55 CẮT
- có thể tôi cắt lệnh này khi kết thúc chu kỳ.
- hoặc dùng 1 lệnh khóa, một lệnh mua : như vậy là 2 lệnh mua.
- chờ thôi, sắp kết thúc rồi

em dang canh eur-usd. thay gan vao lenh roi dung khong?

Đính kèm

34 KB · Xem: 4
View attachment 11620 View attachment 11621
Tôi vào được 2 lệnh như vậy, liệu có đúng không hay là táp phải ruồi?
CÁI NÀY THỂ HIỆN SỞ TRƯỜNG CỦA BẠN LÀ CHƠI SIDEWAY.
bạn đang cơi ở giai đoạn sideway chứ ko sai.
tôi đã nói ở trên :
- trong mỗi chu kỳ có 2 giai đoạn:
1- giai đoạn phát triển giá khi ma34 và 55 cắt nhau thì đi theo hướng của M34
2- gia đoạn 2 sideway là gia đoạn sideway thì đi ngược hướng của Ma34.
Bạn đã chơi sideway chứ ko phải ăn may.
nhưng chơi sideway ăn ít , dễ mắc bẫy vì ngược xu hướng chính của hộp , lỗ lại nhiều.
Nên thận trọng, bạn đã chơi đúng.

em dang canh eur-usd. thay gan vao lenh roi dung khong?

HẾT CHU KỲ LÊN RỒI, CHU KỲ SAU LÀ CHU KỲ XUỐNG
Nhưng giá đang thấp so với chu kỳ xuống.
Bạn lại ko thể mua lên vì ngược hướng chủ đạo của chiếc hộp.
Hãy chờ giá sát trân , nghĩa là khi gia đi lên gần Ma34 để bán
Chu kỳ này ngắn, nhỏ, hướng chủ đạo vẫn là hướng lên, nên nếu chờ chu kỳ lên để mua thì tốt hơn.

2 CÁCH CHƠI, 2 SỞ TRƯỜNG:
1- nếu bạn thích rình mồi để ăn miếng lớn, hãy chờ chu kỳ hợp với hướng chủ đạo, khi tín hiệu màu đỏ cắt xu hướng, giá vượt qua Ma55 màu vàng thì bạn băng theo, cây nến sẽ rất dài.
2- nếu bạn thích chơi kiểu gặm nhấm theo kiểu sideway, thì chờ khi đường tín hiệu sớm Ma8 cắt đường tín hiệu muộn Ma13, bán ngược hướng với xu hướng của hộp, chơi lúc lắc cho tới khi 2 đường xu hưỡng sớm Ma34 và xu hướng muộn Ma55 cắt nhau thì dừng lại.
2 cách đều có ưu nhược điểm, nhưng chơi theo đường xu hương Ma34 và 55 thì có lợi hơn, lợi nhuận lớn hơn, ít phải theo dõ.
chơi sideway dễ làm bạn u mê vì rất ngắn, nhạy, và dễ mắc bẫy

View attachment 11634
Lên tàu nào
- 2 lệnh sell của phần sideway
- khóa lại bằng 1 lệnh tương đương
- theo 1 lệnh mua lên với chiếc hộp xu hướng lên
- 1 lệnh khóa chỡ săn ở phía trên, thay đổi theo diễn biến
..........
hi a. tai sao em khong co the keo dai ra nhu a. lam lenh cho de ve 1 khoang moi cho chu ky. em chi duoc den nhu vay la het roi.
neu a biet tai sao xin giup em. thank anh

Đính kèm

50.9 KB · Xem: 5

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 48 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 872 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,222 Xem / 57 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 362 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,923 Xem / 14 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên