1. Tuyệt chiêu số 1 trong 4 phương pháp

25/10/2017
    61,777 lượt xem
    Tôi mới gia nhập diễn đàn. có chút ít chia sẽ giúp anh em. Bình sinh tôi ghét những kẻ bán các lớp dạy học tào lao. Mọi chia sẽ của tôi không nhằm vụ lợi cho bản thân. các từ ngữ trong bài chia sẽ tôi sẽ viết hoàn toàn bằng chữ, không chia sẽ ra ngoài lãnh thổ Việt Nam. chỉ các trader Việt mới đọc và hiểu được. mong MOD cũng không đăng lên trang facebook của TraderViet. Tôi sẽ có 4 bí quyết giúp các bạn đánh bại thị trường, 2 tuần tôi ra bài 1 lần để các bạn có thời gian nắm vững kiến thức cơ bản. các bạn chỉ cần quản lý vốn thật tốt sẽ ăn những cú lịch sử.
    SỐ 1: SỬ DỤNG CÁC ĐƯỜNG TRUNG BÌNH
    để nghiên cứu ra sự trùng hợp và chiến lược các đường này tôi đã mất gần 2 tuần không ngủ và test kỹ càng trong 4 tháng. Chúng ta vào đề nhé !
    Các đường trung bình được sử dụng như sau:
    - Đường trung bình CHÍN ( màu đỏ )
    - Đường trung bình HAI MƯƠI SÁU ( xanh lá )
    - Đường trung bình SÁU MƯƠI LĂM ( tím )
    - Đường trung bình MỘT TRĂM HAI MƯƠI CHÍN ( xanh dạ quang )
    - Đường trung bình HAI TRĂM NĂM MƯƠI BẢY ( đen )
    - Đường trung bình SÁU TRĂM BA MƯƠI ( vàng ) CAC DUONG TRUNG BINH.
    Bây giờ chúng ta đã có một biểu đồ hoàn chỉnh dựa trên các đường trung bình. vậy chiến lược sử dụng như thế nào ? chúng ta hãy chú ý sự gia cắt giữa giá và các đường, sự giao cắt giữa các đường với nhau. nên nhớ trong quá trình đi lên của giá sẽ test lại các đường đó. vượt đường nào thì sẽ kiểm tra lại đường đó ( chưa hoàn toán chính xác nhưng đa số sẽ như vậy ). trong xu hướng đi lên và đi xuống sẽ lấy các đường đó làm hỗ trợ và kháng cự. đường HAI TRĂM NĂM BÀY và SÁU TRĂM BA MƯƠI có ý nghĩa khi thị trường đi ngang, trong một xu hướng giá lao lên vọt mạnh qua đường HAI TRĂM NĂM BẢY thì sau này khi đi xuống cham đường HAI TRĂM NĂM BẢY sẽ hồi lên
    VỚI NHỮNG ĐƯỜNG TRUNG BÌNH CHÚNG TA CŨNG ĐỦ ĂN RỒI, CẦN GÌ CAO SIÊU PHẢI KHÔNG Ạ ! HÃY HỌC THẬT TỐT ĐỂ CHUẨN BỊ BÀI MỚI NHÉ. VÍ DỤ MINH HỌA TRONG FILE ĐÍNH KÈM. MỌI CÂU HỎI SẼ ĐƯỢC TRẢ LỜI ĐẦY ĐỦ. CÁC THẦY BÀ LẤY BÀI HỌC CỦA MÌNH BÁN PHẢI XIN PHÉP VÀ MÌNH CHO MỚI ĐƯỢC, TỐT NHẤT LÀ BỎ NGHỀ DẠY ĐI, GIỎI THÌ ĐÃ KHÔNG ĐI DẠY.

Đang tải...
  2. DuongHuy

3. DuongHuy
  4. Bài viết:
    10,471
    2 tuần 1 lần thì lâu quá bác. Bác cứ 2 tiếng 1 lần đi cho anh em được học hỏi.

Mà bác đã chia sẻ tức là đã muốn giúp đỡ mọi người, thì cứ đăng facebook để nhiều người được biết cũng tốt mà bác?

5. ngocminh2098

ngocminh2098

dùng cho khung thời gian nào? cách vào lệnh như thế nào? cách stoploss như thế nào? khối lượng lệnh ra sao? một số câu hỏi nhỏ với AD ạ.

Van Thanh and hoanbl like this.
  6. Nguyen Thanh Vinh

Nguyen Thanh Vinh

Tỏ ra cao siêu quá! nhưng chưa thấy gì đặc biệt, quá nhiều đường trung bình cùng lúc, vậy đường nào là hỗ trợ và đường nào là kháng cự?

7. long sanh

long sanh

Chap 1 này em đọc chưa hiểu bác ơi,bác có thể chia sẻ entry và exit cụ thể dc ko

8. thuyloan1990

thuyloan1990

tôi quên mất điều này. sử dụng đa khung thời gian. nếu bạn chơi H1 thì hãy xem M15, M5 và M1. chú ý khi giá chạm vào các đường chính H1 thì mở khung nhỏ hơn để xem sưc mạnh nó có thể vượt qua không. Hãy chú ý đường SÁU MƯƠI LĂM, MỘT TRĂM HAI MƯƠI CHÍN khi có xu hướng. Chú ý ĐƯỜNG HAI TRĂM NĂM BẢY và SÁU TRĂM BA MƯƠI khi đi ngang. xu hướng dài hạn chỉ thay đổi khi cắt SÁU TRĂM BA MƯƠI.

9. trantuanblu

trantuanblu

Đường trung bình kiểu gì bác chủ ơi. Sma, ema hay gì gì khác ?

10. thuyloan1990

thuyloan1990

HÃY ĐỌC VÀ NGHIÊN CỨU NẾU BẠN CÓ HỨNG THÚ. ĐÂY SẼ LÀ BÀI CƠ BẢN CHO CÁC PHẦN TIẾP THEO. BÀI NÀY HỌC KHÔNG TỐT SẼ KHÔNG HỌC TIẾP BÀI SAU ĐƯỢC.

Huynh Jonh bài này.
  11. thuyloan1990

thuyloan1990

ĐƯỜNG MA NHÉ

Think Big bài này.
  12. thuyloan1990

thuyloan1990

TÔI ĐANG CHUẨN BỊ LẤY VÍ DỤ MINH HỌA ĐÂY, CHỜ NHÉ

long sanh bài này.
  13. canfx

canfx

I like! Thích cái hình bìa, hình như là "THÁI CỰC THẦN CÔNG" của TRƯƠNG TAM PHONG! :)

14. trantuanblu

trantuanblu

Cám ơn bác chủ. Em hiểu òi. Đường trung bình là MA :)

15. thuyloan1990

thuyloan1990

VÍ DỤ MINH HỌA NHÉ. CHÚT NỮA TRADE CHO CÁC BẠN XEM

VI DU.

16. Tinhduy

Tinhduy

Hình như a có nhầm lẫn chổ màu:
    MA 26: xanh dương
    MA 129: xanh lá
    và loại MA là MA gì a chưa nói, EMA hay là SMA hay là loại MA nào khác, dùng cho giá nào? đóng cửa hay mở cửa?

Diễm xưa bài này.
  17. tonytroys

tonytroys

bài này cơ bản đây, tốt quá bác ơi. Cảm ơn bác nhiều nhé! ;););)

18. Thợ Săn

Thợ Săn

Giờ mình mới biết đường MA là gì. Tệ thật (^-^)

sonpt bài này.
  19. VNufmer

VNufmer

Nghe lời văn là biết tác giả xinh đẹp dễ thương tài giỏi rồi - cho mình làm quen đi uống trà sữa đê - bấm like cmt mình sẽ inb hehe :D :D

20. HungerTrader

HungerTrader

viết 129 thay vì MỘT TRĂM HAI MƯƠI CHÍN đi bác

cuong138e and Thợ Săn like this.
  21. thuyloan1990

thuyloan1990

H1. 15M. 5M. ĐÂY LÀ NHỮNG VÍ DỤ NGAY HIỆN TẠI NHÉ. TÔI ĐANG LÀM Ở CTY, ĐANG BẠN. CÁC BẠN CỨ HỎI. TÔI SẼ TRẢ LỜI SAU

hoangphuc10h bài này.
  22. thuyloan1990

thuyloan1990

ĐÓ LÀ VỢ TÔI, TÔI HƠN VỢ TÔI 14 TUỔI

Đang tải...