Tuyệt chiêu số 1 trong 4 phương pháp

thuyloan1990

Active Member
832
1,696
Tôi mới gia nhập diễn đàn. có chút ít chia sẽ giúp anh em. Bình sinh tôi ghét những kẻ bán các lớp dạy học tào lao. Mọi chia sẽ của tôi không nhằm vụ lợi cho bản thân. các từ ngữ trong bài chia sẽ tôi sẽ viết hoàn toàn bằng chữ, không chia sẽ ra ngoài lãnh thổ Việt Nam. chỉ các trader Việt mới đọc và hiểu được. mong MOD cũng không đăng lên trang facebook của TraderViet. Tôi sẽ có 4 bí quyết giúp các bạn đánh bại thị trường, 2 tuần tôi ra bài 1 lần để các bạn có thời gian nắm vững kiến thức cơ bản. các bạn chỉ cần quản lý vốn thật tốt sẽ ăn những cú lịch sử.
SỐ 1: SỬ DỤNG CÁC ĐƯỜNG TRUNG BÌNH
để nghiên cứu ra sự trùng hợp và chiến lược các đường này tôi đã mất gần 2 tuần không ngủ và test kỹ càng trong 4 tháng. Chúng ta vào đề nhé !
Các đường trung bình được sử dụng như sau:
- Đường trung bình CHÍN ( màu đỏ )
- Đường trung bình HAI MƯƠI SÁU ( xanh lá )
- Đường trung bình SÁU MƯƠI LĂM ( tím )
- Đường trung bình MỘT TRĂM HAI MƯƠI CHÍN ( xanh dạ quang )
- Đường trung bình HAI TRĂM NĂM MƯƠI BẢY ( đen )
- Đường trung bình SÁU TRĂM BA MƯƠI ( vàng )
CAC DUONG TRUNG BINH.png

Bây giờ chúng ta đã có một biểu đồ hoàn chỉnh dựa trên các đường trung bình. vậy chiến lược sử dụng như thế nào ? chúng ta hãy chú ý sự gia cắt giữa giá và các đường, sự giao cắt giữa các đường với nhau. nên nhớ trong quá trình đi lên của giá sẽ test lại các đường đó. vượt đường nào thì sẽ kiểm tra lại đường đó ( chưa hoàn toán chính xác nhưng đa số sẽ như vậy ). trong xu hướng đi lên và đi xuống sẽ lấy các đường đó làm hỗ trợkháng cự. đường HAI TRĂM NĂM BÀY và SÁU TRĂM BA MƯƠI có ý nghĩa khi thị trường đi ngang, trong một xu hướng giá lao lên vọt mạnh qua đường HAI TRĂM NĂM BẢY thì sau này khi đi xuống cham đường HAI TRĂM NĂM BẢY sẽ hồi lên
VỚI NHỮNG ĐƯỜNG TRUNG BÌNH CHÚNG TA CŨNG ĐỦ ĂN RỒI, CẦN GÌ CAO SIÊU PHẢI KHÔNG Ạ ! HÃY HỌC THẬT TỐT ĐỂ CHUẨN BỊ BÀI MỚI NHÉ. VÍ DỤ MINH HỌA TRONG FILE ĐÍNH KÈM. MỌI CÂU HỎI SẼ ĐƯỢC TRẢ LỜI ĐẦY ĐỦ. CÁC THẦY BÀ LẤY BÀI HỌC CỦA MÌNH BÁN PHẢI XIN PHÉP VÀ MÌNH CHO MỚI ĐƯỢC, TỐT NHẤT LÀ BỎ NGHỀ DẠY ĐI, GIỎI THÌ ĐÃ KHÔNG ĐI DẠY.

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
2 tuần 1 lần thì lâu quá bác. Bác cứ 2 tiếng 1 lần đi cho anh em được học hỏi.

Mà bác đã chia sẻ tức là đã muốn giúp đỡ mọi người, thì cứ đăng facebook để nhiều người được biết cũng tốt mà bác?

Tỏ ra cao siêu quá! nhưng chưa thấy gì đặc biệt, quá nhiều đường trung bình cùng lúc, vậy đường nào là hỗ trợ và đường nào là kháng cự?

Chap 1 này em đọc chưa hiểu bác ơi,bác có thể chia sẻ entry và exit cụ thể dc ko

dùng cho khung thời gian nào? cách vào lệnh như thế nào? cách stoploss như thế nào? khối lượng lệnh ra sao? một số câu hỏi nhỏ với AD ạ.
tôi quên mất điều này. sử dụng đa khung thời gian. nếu bạn chơi H1 thì hãy xem M15, M5 và M1. chú ý khi giá chạm vào các đường chính H1 thì mở khung nhỏ hơn để xem sưc mạnh nó có thể vượt qua không. Hãy chú ý đường SÁU MƯƠI LĂM, MỘT TRĂM HAI MƯƠI CHÍN khi có xu hướng. Chú ý ĐƯỜNG HAI TRĂM NĂM BẢY và SÁU TRĂM BA MƯƠI khi đi ngang. xu hướng dài hạn chỉ thay đổi khi cắt SÁU TRĂM BA MƯƠI.

Tỏ ra cao siêu quá! nhưng chưa thấy gì đặc biệt, quá nhiều đường trung bình cùng lúc, vậy đường nào là hỗ trợ và đường nào là kháng cự?
HÃY ĐỌC VÀ NGHIÊN CỨU NẾU BẠN CÓ HỨNG THÚ. ĐÂY SẼ LÀ BÀI CƠ BẢN CHO CÁC PHẦN TIẾP THEO. BÀI NÀY HỌC KHÔNG TỐT SẼ KHÔNG HỌC TIẾP BÀI SAU ĐƯỢC.

I like! Thích cái hình bìa, hình như là "THÁI CỰC THẦN CÔNG" của TRƯƠNG TAM PHONG! :)

Hình như a có nhầm lẫn chổ màu:
MA 26: xanh dương
MA 129: xanh lá
và loại MA là MA gì a chưa nói, EMA hay là SMA hay là loại MA nào khác, dùng cho giá nào? đóng cửa hay mở cửa?

ĐÂY LÀ NHỮNG VÍ DỤ NGAY HIỆN TẠI NHÉ. TÔI ĐANG LÀM Ở CTY, ĐANG BẠN. CÁC BẠN CỨ HỎI. TÔI SẼ TRẢ LỜI SAU

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 445 Xem / 42 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 292,598 Xem / 1,385 Trả lời
  • Linh2021 trong Chuyện bên lề 171 Xem / 7 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên