Ứng dụng Phân tích liên thị trường trong giao dịch ngắn hạn

đêm nay dầu tồn kho của mỹ tăng lên có nghĩa là giá dầu sẽ đi xuống đồng thời phản ánh sức sản xuất trong nền kinh tế yếu,qua đó phản ánh là một xu hướng lạm phát giảm và có thể suy luận lợi tức trái phiếu sẽ giảm kéo theo usd giảm !
suy luận vậy có hợp lý không bác Việt Trader ?

đêm nay dầu tồn kho của mỹ tăng lên có nghĩa là giá dầu sẽ đi xuống đồng thời phản ánh sức sản xuất trong nền kinh tế yếu,qua đó phản ánh là một xu hướng lạm phát giảm và có thể suy luận lợi tức trái phiếu sẽ giảm kéo theo usd giảm !
suy luận vậy có hợp lý không bác Việt Trader ?
Hoàn toàn hợp lý. Tuy nhiên bác cần nhìn thêm 1 con bài khác có vai trò quan trọng hơn trong việc dự đoán xu hướng bond yield ấy là financial sector.

Chi tiết sớm mai tôi sẽ cập nhật sau.

không như dự đoán đêm qua giá dầu giao tại thị trường đã có bước tăng đáng kể,chỉ số S$P 500 cũng tăng 0.07%,nadaq tăng 0.2% thế nên sáng nay em đã buy u/j nhờ các bác cho ý kiến .

không như dự đoán đêm qua giá dầu giao tại thị trường đã có bước tăng đáng kể
Link đọc chơi.
http://www.zerohedge.com/news/2017-...ntory-build-history-production-new-cycle-high

sáng nay em đã buy u/j nhờ các bác cho ý kiến

10 year bond auction:
http://www.zerohedge.com/news/2017-02-08/surprisingly-ugly-tailing-10y-auction-spooks-market
http://www.zerohedge.com/news/2017-02-08/gold-yen-tumble-after-ugly-treasury-auction

Mình ăn hên từ đêm qua nhờ limit buy order rồi. (Edit: Đang demo thử nghiệm :))

Market update 09/02/2016

Market sentiment đang chuyển mình từ một trạng thái need for safe havens sang priority for risky asset classes. Đây là kết luận từ việc phân tích liên thị trường giữa equity và commondity market, mà cụ thể ở đây là thị trường OIL.

Những phút đầu của U.S Stock mở cửa phiên trading ngày hôm qua market thể hiện khá rõ tâm lý e ngại rủi ro đã đề cập đến trong bài viết trước với downside khá mạnh của hai sector là năng lượng và tài chính. Tuy nhiên selling momentum đã không giữ được cho đến cuối phiên. Bất chấp một con số Crude oil inventories tăng mạnh so với dự báo (13.8M vs 2.7M-pls check) giá dầu vẫn quay đầu đi lên, kéo cổ phiếu nhóm ngành năng lượng - Energy seclect sector SPDR Fund (XLE) tăng 0.41% đó chính là điểm xoay vần trong market sentiment hiện tại.Sự xoay chiều của giá dầu diễn ra trong bối cảnh chỉ số đo lường sức mạnh các cổ phiếu liên quan đến kim loại cơ bản - PowerShares DB Base Metals Fund (DBB) đang được trade tại vùng NEAR UPSIDE BREAKOUT (Chart #1) chính là tín hiệu của tâm lý kỳ vọng một higher inflation. Và cũng chính cái tâm lý này sẽ kéo bond yield tăng trở lại trong các phiên trading tiếp theo. Đường yield curve sẽ trở về trạng thái stepener để hoàn tất một positive divergence với cặp tiền UJ như trong chart #2 dưới đây.

Chart #1:

Chart #2:

Với những diễn biến như hiện thời thì những phiên trading tiếp theo, chúng ta sẽ thấy bond yield, đồng USD cùng với thị trường chứng khoán tăng điểm trở lại. Đối nghịch với nó là sự suy giảm nhu cầu các lớp tài sản safe havens (maybe ngoại trừ gold).

Market update 10/02/2017

Như có viết trong bài viết ngày 09/02/2017 tôi có đề cập đến hiện tượng market sentiment đang chuyển mình từ một trạng thái need for safe havens sang priority for risky asset classes. Và phiên trading ngày hôm qua của U.S Stock chính là một confirm signal xác nhận cho xu hướng này. Bond yield, đồng USD và thị trường chứng khoán cùng tăng điểm là nhận định trong bài viết trước thì cũng chính là những gì đã diễn trong phiên trading ngày hôm qua.

Bất chấp một bearish rising wedge đang hiện hữu trên daily chart, chỉ số S&P500 vẫn đóng cửa ở mức tăng 0,58% (Chart #1). Con số tổng thể 0,58% tuy không lớn nhưng nếu nhìn nó dưới lăng kính của sector rotation thì nó mang ý nghĩa nhiều hơn. Nguyên nhân là vì financial (XLF), và energy(XLE) là hai sector tăng điểm mạnh nhất tương ứng với 1.37% và 1.13% trong toàn bộ nine sector của U.S stock. Chart #2 dưới đây là một daily chart của chỉ số Financial Select sector SPDR Fund (XLF), hiện tại nó đang khá là bullish. Sau quá trình consolidation bắt đầu từ quãng đầu tháng 12/2016 (trùng với thời điểm bond yield pull back) cho đến hiện tại chỉ số này đang có dấu hiệu tiếp tục to the upside sau khi tìm thấy support zone tại lằn ranh MA50. Trader on the street hiện thời, người ta đang theo financial sector rất sát xao. Lý do nằm ở sự tương quan chặt chẽ giữa hướng đi của nó và bond yield kể từ khi nền kinh tế có dấu hiệu chuyển mình từ một deflation sang inflation environment. Điều market mong đợi lúc này chính là XLF breakout, và nếu điều đó có thể diễn ra thì người ta sẽ rõ được hướng đi của bond yield - vốn vẫn được biết đến như là sợi dây thun sâu chuỗi các thị trường lại với nhau.

Chart #1:

Chart #2:

Good luck to all and happy trading!

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn bác cho nhận định ! hôm qua em go long được u/j,short gold đến giờ ! NHờ vào những phân tích này ! À bác Việt Trader cho em hỏi em lấy chỉ báo XLF và SPX trên trading view không được bác nhỉ ?
chúc bác và tất cả anh em take profit nhiều .

Cảm ơn bác cho nhận định ! hôm qua em go long được u/j,short gold đến giờ ! NHờ vào những phân tích này ! À bác Việt Trader cho em hỏi em lấy chỉ báo XLF và SPX trên trading view không được bác nhỉ ?
chúc bác và tất cả anh em take profit nhiều .
Hoàn toàn được bác ak

bác có thể làm một hướng dẫn dùm em với được không ! em làm nó không hiện lên chart được vì tk của em trên trading view ko phải là tk pro
.

bác có thể làm một hướng dẫn dùm em với được không ! em làm nó không hiện lên chart được vì tk của em trên trading view ko phải là tk pro
.
Nếu chỉ cần overlaychart như tấm hình bên dưới thì bác không cần phải là PRO nhé.

Bước 1: Gõ vào ô tìm kiếm "XLF" ấn enter

Bước 2: Click chuột phải chọn Compare or add symbols cửa sổ mới hiện ra gõ vào ô tìm kiếm SPX, ấn enter.

Nó đây bác :

Ngày cuối tuần chúc tất cả anh chị em vui vẻ !
em đang cần tìm chỉ số ngành tài chính của sàn tokyo hoặc sàn Uk thì có không các bác giống sector của sàn chứng khoán mỹ(XLF) ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên