USDCAD - 15/09/2016 - nhận định trong ngày

Khánh Trình

Active Member
1,350
8,618
Hôm nay, mình sẽ chuyển qua phân tích cặp USDCAD vì thấy cặp này rất thú vị, có thể có cơ hội lớn cho anh em trader chúng ta.

usdcad 15.09 daily.png

Trên chart daily, USDCAD đã breakout vùng đỉnh giá tháng 8.

usdcad 15.09 h4.png

Nhưng trên chart H4, khi giá càng tiến vào vùng kháng cự này, giá càng bắt đầu đuối sức dần (biểu hiện bằng các mốc swing high mình đánh dấu trên chart). Đặc biệt là khi giá vừa breakout khỏi vùng kháng cự, mốc swing high tiếp theo cũng giảm đi rõ rệt. Điều gì đang xảy ra ở đây? Mình bật chart H1 xem tiếp...

usdcad 15.09 h1.png

Vừa breakout khỏi đường kháng cự đỉnh giá tháng 8, giá lập tức hình thành chuỗi nến spinning top, doji... sức mua đã giảm rõ rệt rất nhiều.

Lực mua cạn kiệt qua phân tích Price Action cũng đồng nghĩa bên bán sẽ có cơ hội để nhảy vào nhiều hơn. Đây là cơ hội mình đang canh sell? Còn bạn thì sao?

Kịch bản sắp tới mình nghĩ sẽ như sau:

usdcad 15.09 h4 predict.png

Giá sẽ hình thành một fail breakout nữa, giống như các bài nhận định cặp GU, AU cách đây vài ngày.

Lưu ý, mình đang trade ngược trend, nên với một số bạn không quen trade theo cách này sẽ thấy khá rủi ro. Các bạn cần phối hợp với hệ thống giao dịch của mình để có quyết định chính xác.

Chúc các bạn thành công!

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
cám ơn bạn rất nhiều! Mình cũng có nhận định giống bạn nhưng mới vào nghề mình cũng còn khá hoan mang, vì theo mình nhận thấy xu hướng đảo chiều chưa rõ rệt. Chờ xem thế nào để rút kinh nghiệm! Cám ơn bạn rất nhiều

Hôm nay em dính stop loss rồi các bác ạ :p. Nhận định kĩ lưỡng là thế nhưng trade ngược trend thì chuyện gì cũng có thể xảy ra, nhưng kèo này em vẫn muốn theo vì risk:reward rất tốt. Các bác nào đi qua, cho em xin ý kiến nhé.

usdcad h1 stop loss 1.png

USD/CAD mình nghĩ là giảm, nhưng phải coi giá dầu nữa. Thường là dầu tương quan vs CAD. Khi dầu tăng, thì CAD giảm, tức là USDCAD sẽ tăng, và ngược lại. Hôm qua, dầu nhảy loạn xạ, quan điểm mình cũng như bạn là USDCAD sẽ giảm.
Về mặt phân tích kĩ thuật, hôm qua chart daily, cặp USDCAD tạo 1 cây hammer ngay đỉnh, điều này cho thấy lực mua cạn kiệt, và có dấu hiệu lực bán chặn ở trên. Nên giảm sẽ là tất yếu, nhưng phải đợi nó test đỉnh 1 lần nữa. Bạn có thể đặt rải lệnh ở trên đỉnh. Chịu đc rủi ro thì kéo stop loss thêm khoảng 50 pips nữa để tránh volatility hit mất SL.
Screen Shot 2016-09-20 at 9.34.53 AM.png

Mình nghĩ USDCAD đã không "tôn trọng" vùng 1.32000 nữa. Giá đã test đến 3 lần nhưng sức mua còn tốt.

Vùng mình muốn sell sẽ nằm bên trên, đợi giá test 1.3236 trước khi đi sâu xuống.

usdcad 20.09.png

Giá đã test vùng kháng cự hôm qua và hoàn thành cú "failure breakout" để quay lại vùng sideway cũ trên chart daily.

Tối qua ai "lỡ chuyến đò" như em thì có thể chờ sell tiếp ở vùng 1.32000.

uc 21.09.png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên